Thi chim gặp cơ cấu trọng tài yếu kém vừa mất tiền mất của nỗi bức xúc của nhiều a e!

longchimdalat

Đó là bức xúc của anh e nghệ nhân trong cuộc thi mừng lễ ra mắt câu lạc bộ chim cảnh Mimoza Đà Lạt vào sáng nay . Bài viết này cảnh báo cho tất cả anh e sau này muốn tham gia thi chim tại CLB này coi chừng tiền mất tật mang. Cụ thể là sáng nay anh e CLB Hoàng Giang tham gia cuộc thi với tổng cộng 12 lồng , sau gần 3 g thi đấu thì 2 lồng dc vào vòng chung kết cụ thể là chim số ( 111 & 104 ) . nếu anh e sáng nay có tham gia hội thi thi ko lạ gì với 2 chú chim này , sỡ dĩ mình nói trong tài yếu kém la 2 da vao vòng bắn tỉa thì chim đấu yếu hay tật lổi thì phải hạ ngay , nhưng sáng nay chú chim 056 chơi yếu bỏ đấu ,mào sup mất hinh ko bong hết ăn lại uống bám lồng chup làm ảnh hưởng đến chú chim 111 đang thi đấu trội nhất trên sào . Trọng tái yếu kém ở đây là chú chim 056 bo dau chup lồng chú chim 111 đang căn lửa đấu gặp chim 056 chup qua thi cung lên lồng bám đá nhưng vẫn ra cánh và bọng khi xuống cầu dậy mà trọng tài để đến khi khan giả bức nói lắm trọng tài mới chịu hạ . Anh e di thi nhiều thì cũng biết rồi vo vòng cuối rồi thì chim thể lực ko con dc sung man nửa mà để chụp lồng dậy thì sẽ ảnh hưởng đến thái độ thi đấu chứ . Cái yếu kém thứ hai là khi hạ chú chim 056 xuống thì chú chim 111 chim già nên nhát người thấy người tới thi nhảy lung tung trong lồng , đến khi vừa xách chu 056 đi chua kip đụng đất thì chú chim 111 xuống cầu vùa quay xuống gải cánh một cái là bung cánh bọng liền , vậy mà trọng tài như nắng gắt gặp mưa rào bắn hạ ngay e 111 . Dậy là 1 vé khuyến khích clb Hoàng Giang tụi e bỏ ko nhận . Còn cơ cấu ở đây là còn lại chú chim 104 khi còn 4 chú tranh nhất nhì ba thì chú chim 104 đấu trên cơ hẵn chú chim 112 ( chủ chim manh thường quân của clb Mimoza , chú chim này lấy giải mấy lần ở cội này rồi nhưng lần nào cũng ko thuyết phục khán giả ) vậy mà cuối cùng chú chim 104 bị loại khi ông bạn e đứng dậy tức tối ra về thì ko phải ảnh ko mà ko ít khán giả cũng cùng tâm trạng tức tối cho một cuộc thi ko ra gì mà đứng dậy ra về , dậy là thêm một vé khuyến khích nữa CLB Hoàng Giang tụi e bỏ luôn . Chim chắc chắn lấy số mà lần lượt bị hạ dậy găp anh e có lấy giải ko ?

Sau cuộc thi thì một người bạn của e có hỏi trọng tài tại saolai5 hạ chú chim 111 thì trọng tài ai cũng nói ko có ai hạ con đó hết , lổi là do mc đọc nhanh quá nên ko kịp phản ứng mà lỡ hạ rồi nên thông cảm và gởi lời xin lổi ! lý do dậy anh e có chấp nhận ko . ko phỉa là anh e tụi e tính toán gì chim cò mấy chục chai tui e bỏ ra bat ko đáng gì nhưng hỏi anh noi xin lổi kiểu đó clb e bỏ ra 12 vé hết 1t8 . chim lẽ ra lấy số lại ko dc lấy . dậy mà chỉ một từ xin lổi là xong à . nếu biết chấm tào lao dậy thì để 1t8 đi nhậu vui vẻ lại đỡ ôm một cục tức ngồi làm anh hùng bàn phím để nói ra cho đở ấm ức à !! đây là vài dòng tâm sự thật lòng của e nói ra để anh e hiểu và sau này có đem chim đi thi ở cội này thi đề phòng chứ ko bị như tụi e , cả một CLB chứ ko riêng gì e !!

MrKhoaMars

Nếu bác đi thi lần đầu thì không có gì để trách. Nhưng bác đi thi nhiều lần rồi thì không có gì để nói. Ai cũng hiểu.

longchimdalat

Mình đi thi nhiều rồi , Đà Lat cung nhiều côi tổ chuc thi rồi nhưng chả có côi nào tổ chuc như côi nào như côi này . Moi thành lâp mà đa chơi kiêu này rồi , phải nói ra để anh e biết mà tránh chứ !!

cmtegiac

đi thi mà cơ cấu rõ ràng thế này thì nản lòng các nghệ nhân lắm, phong trào đi xuống mà thôi

eric

Cả lâm đồng đều thi chán phèo chứ riêng gì clb mimoza này?

neo

mình nói thật chán nhất là cái dụ mạnh thường quân và nhà tài trợ
cách đây khoảng 1 năm mình có đề xuất góp ý với bên gia định là mạnh thường quân , nhà tài trợ thì không thi , họ được quảng cáo sản phẩm thì ok

chứ mạnh thường quân nhiều khi áp lực lắm , trọng tài , ban tổ chức ..... họ cũng bị áp lực nữa

hình như sắp tới có giải chào mào từ thiện nào đó cũng có mạnh thường quân mạnh tay lắm , hy vong giải chào mào từ thiện này mọi người chơi đẹp , chim cò thắng thuyết phục , không có phàn nàn nào sau khi thi

longchimdalat

Nói chung cuộc thi nào cũng dc lòng người này mất lòng người kia , nhưng đừng quá lộ liễu như cuộc thi này ! vì cái giải mà bán đi cả danh dự uy tín của cả một tập thể thì ko thể nào chấp nhận dc !!

Kun1

cái này là vấn nạn chung mà ae nào đi thi cũng gặp. cái này bị lên án suốt cần người có 'tâm' có 'tầm' nhưng khó lắm.nay đi thi thì phải cân nhắc nhiều đó. đa số trường chim tổ chức giải đều gặp phải vấn đề này.cùng góp tiếng nói chung

Trình Bính

Thì chim là để anh em giao lưu và học hỏi là chính. Mà cái quan trọng là anh em giao lưu con người với nhau. Chứ chim cò thì hôm thì chơi hay hôm thì không ra gì. Quan trọng là sau cuộc thi anh em ngồi uống với nhau chén riệu cho vui vẻ chứ trọng tài cũng là con người mà. Nhiều khi ích kỷ và thiên vị cũng là thường tình thôi.

ncmask86

Mình đi thi nhiều rồi , Đà Lat cung nhiều côi tổ chuc thi rồi nhưng chả có côi nào tổ chuc như côi nào như côi này . Moi thành lâp mà đa chơi kiêu này rồi , phải nói ra để anh e biết mà tránh chứ !!
chắc người ta muốn tạo bản sắc, dấu ấn riêng đó bác ơi. chưa gì bác đã "nóng" sớm sao cội phát triển và phát huy "bản sắc" trong những lần thi tiếp theo được.haha

8800hcm

Nói chung cuộc thi nào cũng dc lòng người này mất lòng người kia , nhưng đừng quá lộ liễu như cuộc thi này ! vì cái giải mà bán đi cả danh dự uy tín của cả một tập thể thì ko thể nào chấp nhận dc !!
em nói hay wa.......

G

giangpk

Guest
mimoza ah ? nhớ tên rùi. hjhjhj . vãi cả " mc đọc nhanh " lý do vớ vẫn nhất từng nghe .

longchimdalat

Cả lâm đồng đều thi chán phèo chứ riêng gì clb mimoza này?

Ko nên quơ đủa cả nam nha ban ! O đâu cung co người này người kia , thi cử giờ cơ cấu nhiều nhưng củng còn nhiều người có tâm muốn gây dưng phong trào ngày càng đi lên ! Vì vây đừng quơ đủa cả nam ma người ta nản buông xuôi thì phong trào ko lên nổi đâu ban !!!

Clbcm_tinh_kontum

Xin chia buồn nha bạn. Đi thi mà như vậy bức súc lắm, chắc chú chim đó của trọng tài đó! Chúc may mắn lần sau

longchimdalat

Xin chia buồn nha bạn. Đi thi mà như vậy bức súc lắm, chắc chú chim đó của trọng tài đó! Chúc may mắn lần sau

Hihihihi lần sau cũng dậy nữa chắc giải nghệ chim cò luôn quá .Hỏi anh e chấm thi đánh rớt chim người ta vì lý do rỉa lông , dậy mà chính trọng tài tuyên bố 2 trong 4 trọng tài ko kịp nhìn thấy ko biết chim rỉa lông ko , trong khi tiêu chí chấm thi bắn tỉa thì lthứ nhất làm gì có chuyện bắn hạ liên tục con rớt trước chưa kip đặt xuống đất đã bắn con thứ hai , thứ hai chưa có sự biểu quyết của trọng tài mc đã đọc hạ rồi !