Thi chim gặp cơ cấu trọng tài yếu kém vừa mất tiền mất của nỗi bức xúc của nhiều a e!

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Cả lâm đồng đều thi chán phèo chứ riêng gì clb mimoza này?

Vơ gì bạn? Clb nào theo hhcm miền trung tây nguyên là sớm muộn cũng dẹp cội
Vãi Thánh phán... thay nhiều bàn phím rồi mà vẫn ko nói lên được 1 câu mang tính xây dựng, toàn đâm chọt, gây mất đoàn kết.
Đọc mà buồn cho em trai, luôn vỗ ngực xưng tên là chơi chim lâu năm:(

gadatk4

" vao vòng bắn tỉa thì chim đấu yếu hay tật lổi thì phải hạ ngay" , " chú chim 111 xuống cầu vùa quay xuống gải cánh một cái " , " Chim chắc chắn lấy số "

Mình trích dẫn một số câu trong bài viết của bạn và mình có một số phân tích thế này,
1. Thi chim khi treo lên sao thì gặp chim bu chụp, đấu kém, hay tật lỗi thì củng phải đợi hết vòng mới hạ, người ta củng bỏ tiền đi thi chứ đâu phải mình bạn bỏ, người ta củng muốn chim mình lấy số như bạn, mà bạn đòi người ta hạ ngay khi chim có biểu hiện đấu kém hay tật lỗi, bạn nghĩ là không công bằng cho chim bạn vì bỏ gần con chim đó, thì sao bạn không nghĩ lại cho người ta với.
2. Bạn bảo " vào vòng bắn tỉa thì chim đấu kém hay tật lỗi phải hạ ngay " chim bạn rỉa lông không phải tật lỗi ah, người ta hạ chim bạn không phải theo ý bạn rồi ah, thì bạn lại bào chữa tại chim già mùa nhát, đã lên sàn đi thì thì phải chấp nhận bạn ah, chim nhát thì là tại chim mình nuôi chưa thuần thì phải chịu, trọng tài làm sao mà biết chim bạn già mùa hay non mùa, nhát hay thuần mà bạn lại trách lỗi người ta được
3. " Chim chắc chắn lấy số " bạn có quá tự tin về chú chim của mình không vậy...? vỏ quít dày có móng tay nhọn bạn ah
4. Trong mọi cuộc chơi thì bạn không thể đòi hỏi chính xác chuẩn mực 100% được bạn ah, đến cái môn thể thao như bóng đá mà người ta còn chưa dám đòi hỏi như bạn, bạn có nghĩ mình đòi hỏi hơi nhiều quá không cho một thú chơi mà bạn coi là giải trí
Mình biết bạn củng chỉ vì bức súc mà nói lên những điều như vậy, hãy chăm chú chim mình thật tốt chơi thật hay thì dù người ta có bắt bẻ củng không thể dc đâu bạn.
Chúc bạn có những chú chim hay

Chào bạn.
Cho Đức góp ý bên lề.
Bài viết của bạn làm người đọc rất mõi măt vì viết không dấu, câu kéo lằng ngoằn và ý chưa được rõ ràng cho lắm.
Chúc bạn và ae Clb sẽ may mắn hơn những giải đấu khác và xem nhẹ chuyện hơn thua.
Thân.

longchimdalat

Mình trích dẫn một số câu trong bài viết của bạn và mình có một số phân tích thế này,
1. Thi chim khi treo lên sao thì gặp chim bu chụp, đấu kém, hay tật lỗi thì củng phải đợi hết vòng mới hạ, người ta củng bỏ tiền đi thi chứ đâu phải mình bạn bỏ, người ta củng muốn chim mình lấy số như bạn, mà bạn đòi người ta hạ ngay khi chim có biểu hiện đấu kém hay tật lỗi, bạn nghĩ là không công bằng cho chim bạn vì bỏ gần con chim đó, thì sao bạn không nghĩ lại cho người ta với.
2. Bạn bảo " vào vòng bắn tỉa thì chim đấu kém hay tật lỗi phải hạ ngay " chim bạn rỉa lông không phải tật lỗi ah, người ta hạ chim bạn không phải theo ý bạn rồi ah, thì bạn lại bào chữa tại chim già mùa nhát, đã lên sàn đi thì thì phải chấp nhận bạn ah, chim nhát thì là tại chim mình nuôi chưa thuần thì phải chịu, trọng tài làm sao mà biết chim bạn già mùa hay non mùa, nhát hay thuần mà bạn lại trách lỗi người ta được
3. " Chim chắc chắn lấy số " bạn có quá tự tin về chú chim của mình không vậy...? vỏ quít dày có móng tay nhọn bạn ah
4. Trong mọi cuộc chơi thì bạn không thể đòi hỏi chính xác chuẩn mực 100% được bạn ah, đến cái môn thể thao như bóng đá mà người ta còn chưa dám đòi hỏi như bạn, bạn có nghĩ mình đòi hỏi hơi nhiều quá không cho một thú chơi mà bạn coi là giải trí
Mình biết bạn củng chỉ vì bức súc mà nói lên những điều như vậy, hãy chăm chú chim mình thật tốt chơi thật hay thì dù người ta có bắt bẻ củng không thể dc đâu bạn.
Chúc bạn có những chú chim hay

Thứ nhất mình ko biết bạn ở đâu nhưng mình nói cho bạn biết , nói như bạn cũng đúng thi chim thì chim có đấu kém bu chụp gì cũng đợi tới cuối vòng thì hạ là đúng , nhưng mình nói ở đây đang vô vòng chung kết tiêu chí bắn tỉa là trọng tài dc quyền bắn hạ trực tiếp những chú chim đấu yếu , bỏ đấu , bu chụp bỏ bọng đấu .

Thứ hai vô vòng bắn tỉa chim tật lỗi bỏ đấu rỉa lông trọng tài có quyền bắn trực tiếp . Ở đây mình nói trọng tài lổi là do vừa bắn hạ một chú chim trước , đúng theo tiêu chí khi vô lấy lồng hạ chú chim đó xuống xong , chim trên sào ổn định mới chấm tiếp . Đằng này chú chim bị bắn trước chưa kip đặt đụng đất trọng tài đã bắn hạ chú chim mình , trong khi đó trọng tài còn chưa kịp ổn định nữa nói gì chú chim ( bằng chứng là 3 trên 4 trọng tài ko thấy con chim gải lông ) . nếu lúc thi đấu bình thường mà chú chim mình gải lông rớt mình ko nói . đằng này chim già người tới buộc phải nhảy lung tung trong long xuống cầu gải lông nói đúng là sữa lông thì đúng hơn .

Thứ ba mình dám chắc chắn chim mình lấy số vì trên sào lúc đó còn 7 lồng nhưng 2 chú chim 111 & 104 của CLB mình đều chơi trội hơn . ko phải mình nói mà hôm đó anh e nào chứng kiến cuộc thi đó đều thấy . với lại chú chim 104 ko bị cơ cấu thì lúc còn 4 lồng chon vô nhất nhì ba rồi . dậy mình nói lấy số là đúng chỉ sai do trọng tài thôi !

Thứ tư bạn nói ko có gì chuẩn 100% cả . mình hoàn toàn đồng ý , nhưng cái gì cũng vậy đừng quá lộ liễu , giọt nước đầy thì tràn ly thôi , cuộc thi này như thế nào nếu bạn ở Đà Lạt chỉ cần ra mấy cội dợt chim thôi là biết mình nói đúng hay sai thôi .Đến hôm này việc bàn tán về cuộc thi này vẫn còn rất nóng ko khó để biết dc thực hư đâu bạn à ! còn về bức xúc thì ko phải mình ko đâu bạn à , hôm đó ngay cả khán giả đến xem thi ko họ còn bức xúc ra về rất nhiều bạn à !

longchimdalat

Chào bạn.
Cho Đức góp ý bên lề.
Bài viết của bạn làm người đọc rất mõi măt vì viết không dấu, câu kéo lằng ngoằn và ý chưa được rõ ràng cho lắm.
Chúc bạn và ae Clb sẽ may mắn hơn những giải đấu khác và xem nhẹ chuyện hơn thua.
Thân.

Chả hiểu máy bạn thế nào mình viết dấu đầy đủ mà , còn chuyện hơn thua thì đã di thi thì ai ko muốn chim lấy dc cờ bạn . chim mình dỡ bị đánh rớt mình vẫn cười vui ra về , cái này là mình tức cách hành xử của tổ trọng tài thôi !

eric

Vãi Thánh phán... thay nhiều bàn phím rồi mà vẫn ko nói lên được 1 câu mang tính xây dựng, toàn đâm chọt, gây mất đoàn kết.
Đọc mà buồn cho em trai, luôn vỗ ngực xưng tên là chơi chim lâu năm:(
Chơi mà vì sợ mất tiếng, vì chức vụ hữu danh vô thực. Chơi vậy đâu sướng, tức mà ngậm bồ hòn làm ngọt chơi vậy ức chế. Lâu dài đầu sẽ to như cá la hán đó. Bác đi thi*giải bảolộc sẽ thấy hhcm miền trung Tây Nguyên taò lao thôi. Báctự hỏi thăm hay em nói toạc. Còn bạnchenruounong đu theo hhcm mttn và lão linh buư điện nên a dua em k trách. Nhưng vụ này k liên quan bác mà bác thọc làmem ngứa tay nên làm tí cho vui vì em cũnggiải nghệ rồi. K ngại va chạm với vaì ae có tính thù vặt ham danh. Thân.

chenruounong

Chào mào và tôi
Chơi mà vì sợ mất tiếng, vì chức vụ hữu danh vô thực. Chơi vậy đâu sướng, tức mà ngậm bồ hòn làm ngọt chơi vậy ức chế. Lâu dài đầu sẽ to như cá la hán đó. Bác đi thi*giải bảolộc sẽ thấy hhcm miền trung Tây Nguyên taò lao thôi. Báctự hỏi thăm hay em nói toạc. Còn bạnchenruounong đu theo hhcm mttn và lão linh buư điện nên a dua em k trách. Nhưng vụ này k liên quan bác mà bác thọc làmem ngứa tay nên làm tí cho vui vì em cũnggiải nghệ rồi. K ngại va chạm với vaì ae có tính thù vặt ham danh. Thân.

Mình không theo ai cả. Chổ nào vui thì mình chơi. Ok