[ĐỒNG HÀNH CÙNG MIỀN TRUNG] Cứu trợ đồng bào chịu ảnh hưởng lũ lụt xã Điện Thắng Nam - Quảng Nam

view
[/URL] [/IMG]

thaphuongkhach

Administrator
Tối nay đi làm về sớm, tưởng bác Bilado đến ĐN rồi gọi làm tí ấm bụng mà hem được, vậy bác Hoàng ghé ĐN, sáng thứ 7 mình đón vào Vĩnh Điện sớm để nhập đoàn.

Cảm ơn anh em QN đã làm rất tốt công tác hậu cần!

Gửi các cụ ở Đà Nẵng: cụ nào đi chung ới tiếng rồi anh em ghé qua chổ khách sạn anh Hoàng rồi vào luôn nhé!

thaphuongkhach

thaphuongkhach

Administrator
Chào cả nhà,

Sáng nay như dự kiến, anh em Đà Nẵng và bác Hoàng Bilado từ HCM ra hôm qua, thẳng tiến Quảng Nam để đến xã Điện Thắng Nam phát quà hỗ trợ bà con vùng bão lụt. Tuy nhiên, do ảnh hưởng của áp thấp nhiệt đới, mưa nhiều mấy hôm nay đã làm ngập lụt gần như hoàn toàn khu vực Quảng Nam, các tuyến đường tỉnh lộ bị chia cắt, vòng vo mãi anh em chúng tôi cũng đến được địa điểm tập kết hàng cứu trợ tại nhà Cafe Chim Vĩnh Điện, tuy nhiên nước lũ bắt đầu tràn về, UBND xã Điện Thắng Nam không liên lạc được, đường vào xã cũng bị chia cắt nên anh em đành ngậm ngùi đi về, hẹn ngày khác đẹp trời sẽ quay trở lại...

Đây là một số tấm hình ghi lại cảnh nước non... ngàn dặm...

Bác Bilado nay đến ĐN để được vào QUảng Nam đi lội nước lụt, bác ấy có vẻ khoái món này:

Chú Minhgas ra tận cửa tiếp đón vào... phụ vác gạo và thực phẩm hỗ trợ lên gác tránh lụt^^

Mang xe đi trốn kẻo ngập:

Quay về tuổi thơ là đây:

Và chuẩn bị... vác...

Thì vác nè...

Cụ Đức nãy giờ lo bắt heo đưa lên giàn, giờ mới ra mặt:

Lo lắm rồi đây, vợ ơi chưa cứu trợ người ta mà anh sắp gọi cứu trợ nè:

Tranh thủ uống cafe ... chống đói rồi quay về ĐN kẻo không kịp...

Anh ý rất lưu luyến, muốn lội nước thêm tí nữa nhưng mà không được:

Và ta bên nhau ngày mưa...

Hẹn gặp lại Điện Thắng Nam 1 ngày gần nhất... Mặc dù thời tiết không ủng hộ là 1 điều đáng tiếc nhưng đây cũng là cơ hội để anh em ORG nhìn lại cuộc sống, cái nơi mà cả Cộng đồng cùng đang hướng về...

Thân ái,
thaphuongkhach

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
Miền trung đúng là nơi quanh năm gặp lũ lụt, bão. Cái cũ chưa ổn định lại thêm cái mới. Ngồi ở công ty mà cứ lên VNExpress để update tình hình lũ lụt ở miền trung. Sáng nghe tin tài sản của thằng cháu con bà chị ruột gà vịt tôm cua bị trôi theo dòng nước tối qua rồi não nề ghê. Chúc đoàn từ thiện hoàn thành nhiệm vụ thiêng liêng cao cả này nha.

Thân ái: phụngchaomao

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
Chuẩn bị "cứu trợ" đoàn cứu trợ ORG thôi! Cảm ơn các bác đã bỏ công sức đưa tấm lòng AE chaomao.org đến đồng bào miền Trung.
Chân thành cám ơn AE Quãng Năm Đà Nẵng và bác Hoàng Bilado!!!!
Chúc các bác thuận buồm xuôi gió!!!

Tuyen Le Minh

Phóng viên chaomao.org
Tình hình là bảo lũ miền trung sao rồi các bác? Có cản trở công việc cứu trợ của AE ORG miền trung không? Cảm ơn tấm lòng AE ORG tại Quảng Nam Đà Nẵng, bác Hoàng Bilado, chúc các bác hoàn thành tốt nghĩa cử mà AE ORG dã gửi gắm nhé!
Thân

Leebul

Quản lý nhiều BOX
Không biết nói gì hơn, xin gởi lời cám ơn đến tấm chân tình thiện nguyện của các ae đã cố gắng hết lòng có thể được,
mong rằng bà con sẽ được tiếp trợ trong thời gian sớm nhất ,

trân trọng !
Leebul

chaomao_mduc

Chào Mào Quảng Nam

Hiện nay nước lụt tại khu vực Điện Bàn - Quảng Nam vẫn còn đang lớn, vị trí mà sáng nay bác Hoàng Bilado đứng bê mì và mình đang ngồi đã có nước vào. Hy vọng trong chiều hôm nay nước sẽ dừng và xuống dần.
Với thời tiết hiện nay thì công tác cứ trợ sẽ được dời lại vài ngày sau khi nước rút và liên lạc được với chính quyền xã Điện Thắng Nam bố trí được thời gian để bà con đến nhận cứu trợ.

Thân.

tran van trinh

theo em thì tầm thứ 3 ae mình ra quân được rồi bác đức ơi.tối thứ 6 lo ngủ sớm để thứ 7 đi với ae ai dè nước vô nhà dộn không kiệp.
trình thân.

Bilado

Trưởng Ban Giám Sát HHCMMN
Thân chào AE, người về từ bão lụt đây.

Về Đà Nẵng sáng sớm thứ sáu 7g30, bước xuống sân bay là mưa rất nặng hạt, mình nghĩ trong bụng thôi rồi...! Ít nhiều gì mình củng hiểu được cái mưa miền Trung dai lắm các bạn ơi, lên taxi về khách sạn hỏi thăm tình hình mưa gió miền Trung, Đà Nẵng bị áp thấp mưa từ chiều thứ năm. Trong lòng thật buồn bã mình nghĩ mưa gió như vầy ngày mai sao đây?! Đến 22g đi ngủ trời vẫn mưa, tự nghĩ trong lòng thôi ngủ lấy sức mai chiến đấu tiếp.

5g30 sáng thứ Bảy, cụ Tú - Thaphuongkhach tới đón. Hai AE lên đường, đi đường trong đón chú Minh Đức, đón được chú Đức trời vẫn mưa và bắt đầu gian nan rồi đây. Tìm đường ra Vĩnh Điện đường nào cũng ngập nước lên quá nhanh, cũng may chú Đức là dân địa phương chỉ còn một con đường duy nhất nó mà ngập luôn là bó tay. Cuối cùng cũng tới được chổ cội chim Vĩnh Điện nhà chú Hà, có đi ngang qua xã Điện Thắng Nam nhưng nước ngập bao quanh xã này và rất tiếc mình không chụp được pô ảnh nào ở đây vì trời mưa lớn quá.

Tới được nhà chú Hà thấy hởi ôi, con đường trước nha chú Hà ngập và rồi bước vào nhà thấy tội chú Hà, Chú Minh minhga quá, hai chú phải khiêng đồ cứu trợ lên lầu chạy lũ còn cả trăm thùng mì AE mổi người một tay phụ với chú (Thông cảm cho chú Hà mới cưới vợ sức cũng yếu lắm rồi, nhớ bồi bổ nha chú Hà) AE ngồi lại với nhau bàn bạc kiểu này chắc bó tay rồi, uống chưa hết ly cafe chổ chú Hà để chiếc xuồng ôi thôi nước lên tới đầu gối rồi kiểu này không được rồi. AE bàn bạc nhanh tạm hoãn lại đợi nước rút thôi. Có hỏi hai chú nước ở đây ngập lên tới đâu chú Minhgas trả lời (Có năm nước lên qua khỏi đầu em) Ôi cha mẹ ơi...! Có đi, có thấy, có chứng kiến thì AE mới biết được nướt lụt là như thế nào? Nước trên thượng nguồn đổ về chảy xiết nhìn đâu cũng thấy nước (Chả thấy chim đâu) nước lên nhanh quá đành ngậm ngùi chia tay với AE. Còn công việc cứu trợ tạm gác lại và bàn giao AE Vĩnh Điện chờ nước rút tính tiếp.

Lên xe về Đà Nẵng mà lòng nặng trỉu, suy nghĩ thật nhiều xót xa quá Quảng Nam ơi! Thương quá miền Trung ơi...! Bão chưa dứt giờ tới lụt rồi, khônh biết giờ này Vĩnh Điện ra sao?! Điện Thắng Nam như thế nào?! Đứng trên đường nhìn xuống nguyên một xã chìm ngập trong nước chỉ còn vài chóp nhà ủy ban ló lên khỏi mặt nước...

Vài lời chia sẽ cùng AE
Thân chào

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
Thân chào AE Ng về từ bão lụt đây
Về Đà Nẵng sáng sớm thứ sáu 7g30" bước xuống sân bay là mưa rất nặng hạt , mình nghỉ trong bụng thôi rồi ....! Ít nhiều gì mình củng hiểu dc cái mưa miền Trung dai lắm các bạn ỏi lên taxi về Ks hỏi thăm tình hình mưa gió miền Trung, Đà Nẵng bị áp thấp mưa từ chiều thứ năm trong lòng thật buồn bã mình nghĩ mưa gió như vầy Ng Mai sao đây ? Đến 22g đi ngũ trời vẩn mưa thôi ngũ lầy sức Mai chiến đấu
5g30 thứ bãy cụ Tú Tha phuong khach tới đón hai AE lên đường ,đi đường trong đón chú Minh Đức đón dc chú Đức trời vẩn mưa bắt đầu gian nan rồi đây tìm đường ra Vĩnh Điện đửong nào củng ngập nước lên wua nhanh củng may chú Đức là dân địa pửong chỉ còn một con đửong duy nhất nó mà ngập luôn là bó tay cuối cùng cũng tới dc chổ cội chim Vĩnh Điện nhà chú Hà ,có đi ngang wua Điện thắng Nam nước ngập bao wuanh xã này rất tiếc mình kg chộp dc pô nào ở đây trời mưa lớn wua , tới nhà chú Hà thấy hởi ơi con đửong trước nha chú Hà ngập rồi bước vào nhà thấy tội chú Hà , Chú Minh Ga wua hai chú pải kiêng đồ cứu trợ lên lầu chạy lủ còn cả trăm thùng mì AE mổi Ng một tay phụ với chú ( thông cãm cho chú Hà mới cưới vợ sức cũng yếu lắm rồi , nhờ bồi bổ nha chú Hà) AE ngồi lại với nhau bàn bạc kiểu này bó tay rồi , uống chưa hết ly cape chổ chú Hà để chiếc xuồng ôi thôi nửoc lên tới đầu gối rồi kiểu này kg dc rồi AE bàn bạc nhanh tạm hoãn lại đợi nước rút thôi . Có hỏi hai chú nước ỏ đây ngập lên tới đâu chú Minh GA trã lời ( có năm nửoc lên wua khỏi đầu E ) ôi cha mẹ ỏi...! Có đi có thầy có chứng kiến thì AE mới biết dc nửoc lụt như thế nào? Nước trên thượng nguồn Đổ về chảy xiết nhìn đâu cũng
thấy nửoc ( chả thấy chim đâu) nước lên nhanh wua đành ngậm ngùi chia tay với AE . Còn công việc cứu trợ tạm gác lại bàn giao AE vĩnh điện chờ nửoc rút tính tiếp
Lên xe về Đà Nẵng lòng nặng trỉu , suy nghĩ thật nhiều xót xa wua Quảng Nam ơi ! Thửong wua miền Trung ỏi...! Bão chưa dứt giờ tới Lụt rồi , kg biết giờ này Vĩnh Điện ra sao? Điện thằng Nam như thế nào? Đứng trên đửong nhìn xuống nguyên một xã chìm ngập trong nước chỉ còn vài chóp nhà ủy ban ló lên khỏi mặt nửoc
Vài lời chia sẽ cùng AE
Thân chào

Thương quá miền Trung ơi!
Vậy giờ anh Hoàng đang ở Đà Nẵng hay về rồi?
Thân!

tran van trinh

Thương quá miền Trung ơi!
Vậy giờ anh Hoàng đang ở Đà Nẵng hay về rồi?
Thân!
lúc 5g chiều ngày chủ nhật bác đả có mặt tại tphcm và đả giao hết nhiệm vụ cho ae quảng nam và đà nẳng .vì đường xá xa sôi.trong cơn mưa bảo làm trong lòng cụ hoàng nhớ vợ nhớ con ,cuối cùng phải về với vợ con ha ha .thay mặt ae quảng nam xin chân thành cảm ơn bác đả thay mặt ae niềm nam đả lặn lội ra làm cv .nhưng vì ông trời không cho phép vì thế ae quảng nam xin hứa xẽ hoàn thành tốt cv được giao.
trần văn trình

minhgas

Chào mào cùi bắp
Hi cả nhà
Sáng nay điện lưới tại khu vực Điện Bàn mới tạm thời khôi phục lại. Tình hình là hiện nay nước vẫn đang rút rất chậm Quanh vườn nhà em vẫn đầy nước. Theo thông báo mới nhất của Ban PCLB thì khả năng nước sẽ lên lại trong đêm nay vì thủy điện vẫn đang tiếp tục xả tràn :( không biếết là sẽ thế nào nữa đây. Hy vọng trong 1 đến 2 ngày tới chúng ta có thể tiến hành cứu trơ là được. Chir sợ nước dâng lên lại thì khốn khổ,
Rất tiếc là bác Hoàng Bilado không ở lại để em chèo ghe chở bác đi chơi :))
AE CLB chào mào Vĩnh Điện sẽ cố gắng hoàn thành nhiệm vụ trong thời gian sớm nhất và baó cáo cụ thể lại cho toànthể anh em ORG biết.
Thân
p/s a Đức chừ vẫn còn ê ẩm 2 cái vai a ui

Bilado

Trưởng Ban Giám Sát HHCMMN
Hi cả nhà
Sáng nay điện lưới tại khu vực Điện Bàn mới tạm thời khôi phục lại. Tình hình là hiện nay nước vẫn đang rút rất chậm Quanh vườn nhà em vẫn đầy nước. Theo thông báo mới nhất của Ban PCLB thì khả năng nước sẽ lên lại trong đêm nay vì thủy điện vẫn đang tiếp tục xả tràn :( không biếết là sẽ thế nào nữa đây. Hy vọng trong 1 đến 2 ngày tới chúng ta có thể tiến hành cứu trơ là đư

ợc. Chir sợ nước dâng lên lại thì khốn khổ,
Rất tiếc là bác Hoàng Bilado không ở lại để em chèo ghe chở bác đi chơi :))
AE CLB chào mào Vĩnh Điện sẽ cố gắng hoàn thành nhiệm vụ trong thời gian sớm nhất và baó cáo cụ thể lại cho toànthể anh em ORG biết.
Thân
p/s a Đức chừ vẫn còn ê ẩm 2 cái vai a ui
Trời ỏi thấy nước chảy vă dâng lên phát khiếp rồi ở đó mà xuồng với ghe tha cho tôi đi nha chú Hi. Hi