[ĐỒNG HÀNH CÙNG MIỀN TRUNG] Cứu trợ đồng bào chịu ảnh hưởng lũ lụt xã Điện Thắng Nam - Quảng Nam

Leodevincy

Chào mào Việt
Thân chào toàn thể ACE,

Như mọi người đều biết, ngày 3/11/2013 nhân kỷ niệm ngày sinh nhật diễn đàn chaomao.org. AE tại TP. HCM đã tổ chức 1 hội thi, trước là mừng sinh nhật và sau là để kêu gọi ACE hướng về đồng bào miền Trung bị thiên tai trong những đợt lũ lịch sử vừa qua. Sau hội thi này, BQT tổng kết và đã nhận được tổng cộng 30.700.000 VNĐ tiền ủng hộ từ ACE mạnh thường quân, AE tham gia diễn đàn và đặc biệt là anh Trần Đình Thành (Tên thường gọi là Thành DUMA), sinh hoạt tại chi hội Cầu Xéo đã thắng đấu giá tờ 10USD ủng hộ đồng bào bị lũ lụt tại miền Trung số tiền 10.000.000 VNĐ. Nhân đây, thay mặt BQT và ACE sinh hoạt tại chaomao.org xin gởi lời cảm ơn, chúc anh sức khỏe, chim cò luôn căng lửa & mãi đam mê với thú vui này.

Theo sự bàn bạc, tham khảo ý kiến AE từ nhiều nơi và đã đi đến thống nhất là đợt này sẽ ủng hộ xã Điện Thắng Nam, huyện Điện Bàn, tỉnh Quảng Nam.

Toàn bộ số tiền sẽ được Leo chuyển khoản cho anh Đức, chaomao_mduc để lo chuẩn bị tổng cộng 120 phần quà, trợ giúp cho bà con vùng lũ. Chi tiết chương trình như sau:

Thời gian: 8h sáng thứ 7, ngày 16/11/2013

Địa điểm: UBND Xã Điện Thắng Nam, Huyện Điện Bàn, Tỉnh Quảng Nam.

Chi tiết mỗi phần quà như sau:
  1. Gạo Bồ Cầu bao 10kg: 115.000 đồng;
  2. Mì Chua cay 3 Miền của Vifone: 65.000 đồng/thùng 30 gói;
  3. Dầu ăn Neptune: 40.000 đồng/chai 1lít;
  4. Bột ngọt Vedan: 30.000 đồng/bịch 500g.
Nhân đây, Leo cũng kêu gọi ACE nào ở những khu vực lân cận có thể về tham dự chung cùng công tác từ thiện tại Điện Thắng Nam vui lòng liên lạc với anh Minh Đức chaomao_mduc 090 555 1580 hoặcanh Hoàng Bilado 090 751 9898. Cùng đi với đoàn từ thiện lần này có sự góp mặt của đông đảo ACE BQT (anh Thaphuongkhach, anh Vinhhuy, anh Tri_okthau, anh chaomao_mduc, anh Bilado,...) và các AE khu vực Vĩnh Điện (Cafechimvinhdien, Minhgas, shopthuhavd,...), Điện Bàn, Đà Nẵng,... do đó, rất mong ACE hưởng ứng và đây cũng là 1 nghĩa cử cao đẹp mà AE thành viên dành tình cảm và tâm huyết cho thú vui này trong đại gia đình chaomao.org.Chúc ACE sức khỏe,
Leodevincy

Sửa lần cuối:

minhgas

Chào mào cùi bắp
Gửi anh địa điểm xã Điện Thắng Nam - huyện Điện Bàn - tỉnh Quảng Nam

Địa điểm trao quà cho bà con nhân dân xã Điện Thắng Nam bị thiệt hại dõ cơn bão số 11 gây ra tại Ủy ban nhân dân xã Điện Thắng Nam.

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Mấy bác Quãng nam Đà Nẵng đâu hết rồi ta? Anh em nhanh tay Đăng ký danh sách tham dự hỗ trợ Đoàn cho vui đi!

minhgas

Chào mào cùi bắp
Bác shopthuhavd và bác trần văn Trình đâu rồi vô đăng ký đi lun cho zui. Sáng nay em và a Đức đã trực tiếp ra làm việc với UBND xã Điện Thắng Nam về việc bố trí chỗ trao quà hỗ trợ và cử người của UBND xã tham gia cùng chúng ta trong đợt này.
Thân
Minhgas

Leodevincy

Chào mào Việt
Bác shopthuhavd và bác trần văn Trình đâu rồi vô đăng ký đi lun cho zui. Sáng nay em và a Đức đã trực tiếp ra làm việc với UBND xã Điện Thắng Nam về việc bố trí chỗ trao quà hỗ trợ và cử người của UBND xã tham gia cùng chúng ta trong đợt này.
Thân
Minhgas
Thanks All AE.

Leo đã chuyển tiền cứu trợ cho anh Minh Đức, chaomao_mduc để lo công tác hỗ trợ đồng bào bị bão lũ trong sáng nay.

thaphuongkhach

Administrator
Hi Bình Leo,

Phần giấy decal dán trên quà anh in ra thấy hơi tối màu nên chỉnh lại 1 chút, sửa từ lại nghe thân thương hơn hì ^^

Thân ái,
thaphuongkhach

công việc hàng cứu trợ Hà cũng đã đặt nhà phân phối rồi . chiều này cùng chú ĐỨC kiểm tra và đêm về nữa là ook. Bác nào tham gia thì 8h sáng thứ 7, ngày 16/11/2013 có măt tại quán càfe cùng đi hỗ trợ nhé

minhgas

Chào mào cùi bắp
Hi Bình Leo,

Phần giấy decal dán trên quà anh in ra thấy hơi tối màu nên chỉnh lại 1 chút, sửa từ lại nghe thân thương hơn hì ^^

Thân ái,
thaphuongkhach
Theo em anh nên chỉnh lại phông màu xanh lá cây và chữ màu trắng như thế nó sẽ nổi bật hơn rất nhiều a Tú ơi. Cái băng rôn em với a Đức lúc sáng đi in rất là đẹp.
Đề nghị bác nào thiết kế Băng rôn thì up lên cho bác Tú tham khảo đi.

thaphuongkhach

Administrator
Theo em anh nên chỉnh lại phông màu xanh lá cây và chữ màu trắng như thế nó sẽ nổi bật hơn rất nhiều a Tú ơi. Cái băng rôn em với a Đức lúc sáng đi in rất là đẹp.
Đề nghị bác nào thiết kế Băng rôn thì up lên cho bác Tú tham khảo đi.

Hi Minh,

Anh chỉ chỉnh sửa lại font cho dễ đọc và làm màu xanh thay vì màu đen theo thiết kế mà Leo gửi thôi,

Còn file này thì anh đã cho người đi IN mang về đây rồi, mai bàn giao chú Đức, tổng cộng có 130 tờ nhé!

thaphuongkhach​

minhgas

Chào mào cùi bắp
Chiều ni anh Đức ra Đà Nẵng mua hàng đó anh Tú. A liên lạc kêu bác ấy nhận về luôn đi anh ơi.

chaomao_mduc

Chào Mào Quảng Nam
Hiện tại công tác chuẩn bị cho việc cứu trợ đã cơ bản hoàn thành.
- Công tác in banner đã xong và chuyển cho UBND xã Điện Thắng Nam treo tại UB. Số tiền in banner là 150.000đ
- Đã làm việc với Đại lý bán hàng về số lượng và thời gian cấp hàng như sau:
+ Thời gian cấp hàng vào chiều ngày 14/11/2013 tại Cà Phê Chim Vĩnh Điện.
+ Bao gồm 110 suất quà với tổng số tiền là 30.140.000đ, mỗi suất bao gồm:
. Gạo Bồ Câu (bao 10kg) : 110.000đ/ bao x 110 = 12.100.000đ
. Mì ăn liền Vifon : 65.000đ/ thùng. x 110 = 7.150.000đ
. Dầu ăn đậu nành (chai 2 lít) : 77.000đ/ chai x 110 = 8.470.000đ (thay đổi từ chai 1 lít thành chai 2 lít)
. Bột ngọt (bao 400g) : 22.000đ/bao x 110 = 2.420.000đ

=> Tổng cộng đã chi: 30.290.000 đồng
- Công tác in giấy dán trên mỗi phần quà đã được bác Tú in xong, mình sẽ nhận trong thời gian sớm nhất

Thân.

Tiger lee

www.chaomao.org
Tuy vất vã nhưng rất Là Vinh dự. Mong các Bác hết sức cố gắn mang chút tình cảm của AE DĐ ORG đến người dân Miền Trung thân yêu.
Xin cảm ơn các Bác.

shopthuhavd

Thay mặt ACE Hội chào mào Vĩnh Điện, Cảm ơn tấm lòng vàng của toàn thể ACE chaomao.org nói chung và ACE chaomao.org khu vực TP.HCM nói riêng đã thể hiện được tinh thần "lá lành đùm lá rách" hướng về Miền trung ruột thịt. Một lần nữa xin cảm ơn !
Trân trọng !

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Thay mặt ACE Hội chào mào Vĩnh Điện, Cảm ơn tấm lòng vàng của toàn thể ACE chaomao.org nói chung và ACE chaomao.org khu vực TP.HCM nói riêng đã thể hiện được tinh thần "lá lành đùm lá rách" hướng về Miền trung ruột thịt. Một lần nữa xin cảm ơn !
Trân trọng !
Hội trưởng Long ơi, vận động anh em Vĩnh Điện đăng ký vào danh sách đoàn tham gia đi. Thứ Sáu này anh Hoàng Bilado ra tới đó, anh em họp lại có danh sách trước để nắm đoàn và phân công công việc cho tiện.
Thân chào, tinatino.

tran van trinh

cụ minhgas này nói đăng kí là không được .chuyện này phải giơ 2 tay mà tự có mặt chứ cần gì đăng kí cụ một sách .

tran van trinh

Hội trưởng Long ơi, vận động anh em Vĩnh Điện đăng ký vào danh sách đoàn tham gia đi. Thứ Sáu này anh Hoàng Bilado ra tới đó, anh em họp lại có danh sách trước để nắm đoàn và phân công công việc cho tiện.
Thân chào, tinatino.
bác tâm cứ yên tâm sáng mai em ra làm việc cụ thể chuyện này .bao nhiêu quân em báo lại cho cụ minhgas .

minhgas

Chào mào cùi bắp
cụ minhgas này nói đăng kí là không được .chuyện này phải giơ 2 tay mà tự có mặt chứ cần gì đăng kí cụ một sách .
thích cái ý kiến này của bác Trình quá đi. Trông cậy cả vào bác Trình đấy. AE Vĩnh Điện xung phong thôi nào. Tất cả đã chuẩn bị xong chờ bác Hoàng Bilado đáp xuống sân bay nữa là tiến hành được rồi.