Xin mời anh luongdd và AE BQT vào cho ý kiến.

Anh Lương phải công khai xin lỗi Khoant ở topic của Khoa hoặc mở 1 topic khác để

• Đồng ý.

Bình chọn: 5 100.0%
  • Không đồng ý.

Bình chọn: 0 0.0%
  • Ý kiến khác, vui lòng comment riêng.

Bình chọn: 0 0.0%

• Số thành viên bình chọn
    5
  • Poll closed .
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
Sự việc xảy ra ở khu vực Khánh Hòa. Như AE đã biết, trong topic" Một sự thật đau buồn ngày chủ nhật". Topic đang trong chiều hướng ổn định,nhưng anh luongdd vào bình luận không chính xác. Topic trở thành nóng gây ra nhiều bức xúc cho ae diễn đàn.

Việc bình luận sai của anh luongdd đã rõ nhưng anh cố tình lẫn tránh. Mod cũng là con người, cũng có khi sai. Điều này không ai tránh khỏi. Nhưng khi đã sai thì phải sửa ngay, đó mới thật sự là Mod hay của diễn đàn. Diễn đàn luôn đón nhận những Mod như thế.

Vì một diễn đàn dân chủ, lớn mạnh. Mong anh luongdd có động thái làm hài lòng AE diễn đàn. Cái mà mọi người đang chờ anh đó là gửi 1 lời nói chân thành đến khoant và toàn thể AE diễn đàn.

Diễn đàn đang chờ anh 1 lời nói sửa sai.

Trong vòng 24h , nếu anh không có động thái sửa đổi. BQT sẽ có quyết định tiếp theo.

chào mào bổi. Thân.

hovaten

Moderator
Theo ý kiến mình,

Sai mà gây ra kết quả không hay thì nhận lỗi. Rút kinh nghiệm.

Mọi việc xong.

Leodevincy

Chào mào Việt
Hi All AE,

Thiết nghĩ vấn đề này anh Lương phải xem xét lại những comment của mình vì dẫu sao anh cũng đại diện cho BQT vì BQT là 1 tập thể. Do đó, khi comment bất kỳ việc gì ngoài diễn đàn để tránh mình bị chém bởi các thành viên, trước là cá nhân mình bị mất mặt và sau là tập thể BQT cũng bị vạ lây. Việc này đòi hỏi AE khi comment trước bất kỳ vấn đề nhạy cảm gì cũng phải đắn đo suy nghĩ xem thiệt hơn trước khi hạ phím.

Vấn đề mắc lỗi trong ngôn từ và ngữ pháp, chính tả AE BQT cũng nên xem lại nhé. Ví dụ "xử lý" chứ ko ai kêu sử lý cả, thêm nữa chữ "bức xúc" chứ không phải bức súc, "súc" này là súc vật :). Hoặc tiếng Anh viết là "ban nick" chứ không phải banne nhé. Nên việc chúng ta dùng tiếng Anh trong tiếng Việt comment phải chuẩn chứ gõ tiếng Anh mà sai thì hoá ra ta gõ tiếng Việt chưa rành mà đua đòi tiếng Anh cũng không xong.

Tham khảo quote sau:

Chào các bạn, như đã thông báo ở trên nếu nick khoant không vào trả lời thì trước khi banne chúng tôi cũng phải xin phép BQT chứ không thể độc lập banne nick thành viên được, việc nick khoant cí trích dẫn từ diễn đàn khác sang thì cũng phải chú thích nguồn rõ ràng, nếu là chú thích bài viết từ diễn đàn khác sang mà bài viết nhạy cảm gây tranh cãi mất đoàn kết thì tốt nhất bạn khoant nên trích dẫn bằng định dạng fire ảnh JPG như vậy thành viên khác đỡ bị nhầm lẫn rằng nick linhbuudien đã bị chính Admin banne vĩnh viễn rồi mà vẫn thấy hoạt động trên diễn đàn org, có khi nào các bạn nghĩ là chúng tôi vì tình riêng mà mở lại nick name nào đó đã bị BQT banne vĩnh viễn không, nếu không thì chân thành cảm ơn các bạn
luongdd....thân
Chào bạn khoant
Mình thấy bạn có vẻ rất bức
súc về việc chú chim của bạn bị hạ, chia sẻ với bạn nhé và đừng buồn vì những giám khảo đó, nhân đây mình cũng nói để bạn và ae diễn đàn được biết
Nếu bài viết của bạn không có phần trích dẫn của nick
Gửi bởi Linhbưuđiện
thì mình không nói làm gì nhưng việc đó là một Smod như mình thì nhớ rất rõ, nick Linhbưuđiện đã bị chính Admin của diễn đàn banne vĩnh viến, sau đó nhờ có anh Tâm Tina Tino can thiệp nên mới được mở lại, sau khi được mở lại nickLinhbưuđiện lại tiếp tục vi phạm và hiện giờ Admin của diến đàn chaomao.org đã xoá hẳn trên hệ thống
Đây là bằng chứng về nick Linhbưuđiện trên hệ thống

Vậy việc gian dối của bạn nhằm mục đích gì BQT không quan tâm, nhưng diến đàn chaomao.org không thể chấp nhận hành vi gian dối trên của bạn, diến đàn này là nơi giao lưu, chia sẻ chứ không phải là chỗ để bạn kiện cáo kéo dài một cách không trung thực
Thay mặt BQT chúng tôi cho bạn 24h để trả lời cho BQT về việc làm gian dối trên, nếu không có bằng chứng cụ thể là nick còn tồn tại trên diễn đàn này chúng tôi rất tiếc sẽ phải chia tay với nick khoant tương tự như nick Linhbưuđiện
Chào bạn khoant, trước hết mình xin nói với bạn tại sao mình phải dùng từ GIAN DỐI để nhắc nhở bạn, bạn thấy đấy, nếu là một câu nhắc nhở bình thường thì chắc các bạn cũng chẳng cần để ý tới BQT làm gì, nhưng khi tôi dùng từ GIAN DỐI ở đây thì ngay lập tức các bạn thấy đó, một sự phản ứng rất dữ dội, tôi dám làm và dám chịu các bạn ạ, nếu các mod của diễn đàn sai thì lập tức các bạn hùa vào nói, còn đúng ư....tôi chưa thấy một ae nào nói mod đúng cả, mod cũng là người các bạn ah, mod không phải cái máy, mod cũng có gia đình như các bạn nhưng khác là khi nghỉ ngơi các bạn vào diễn đàn để giải trí thì mod vào diễn để dọn rác, sử lý vi phạm ư, mỗi vi phạm mod sử lý thì được bao nhiêu tiền các bạn có biết không còn bên diễn đàn thegioichaomao hay bên nào đi nữa thì đó là quyền cá nhân, ai muốn tham gia ở đâu cũng được, bạn mang chim đi thi có ai cấm bạn chỉ được thi một chỗ không, tiện đây tôi cũng chia sẻ luôn với ae nick của tôi bên thegioichaomao là luongdd và pass là THANHBINH mời các bạn đang nhập vào thử xem nó thế nào nhé
Quay trở lại việc của bạn, ở đây chúng tôi đã nói là tôi không quan tâm việc làm của bạn nhằm mục đích gì có nghĩa là tôi không quan tâm tới việc của bạn với linh bưu điện ra sao, mà tôi quan tâm tới việc bạn đưa trích dẫn của linh bưu điện lên diễn đàn này như thể là nick đó vẫn đang tồn tại trên diễn đàn chaomao.org, còn các bạn nói tôi banne nick khoant ngay ư, xin nói các bạn nên đọc kỹ lại phần chữ đỏ nhé, việc tôi làm ở đây là tôi cần bạn khoant vào trả lời ngay về việc nick linhbưuđiện có còn tồn tại hay không ở diễn đàn này, tránh tình trạng ae khác vào đọc thấy lại cho rằng BQT đã mở lại nick cho linhbưuđiện, và như vậy thì ae diễn đàn mới biết NICK LINHBƯUĐIỆN KHÔNG HỀ TỒN TẠI TRÊN DIỄN ĐÀN NÀY

p/s: Các bạn ah, các bạn thấy đó, trên bài viết tôi đã cố tình dùng 2 từ GIAN DỐI để thử xem các bạn phản ứng thế nào về mod, sự thật là không ngoài dự đoán của tôi, các bạn thấy đó khi chúng tôi sai 2 từ thì các bạn phản ứng thế nào, thử hỏi ai cũng nhưng các bạn thì có ai muốn làm mod, người vác tù và hàng tổng, và là người đi dọn những cái không vừa tai vừa mắt các bạn cho các bạn xem đó, các bạn thử copy một bài viết nào đó không dấu rồi ngồi đọc, dịch, chỉnh sửa thành có dấu xem nó thế nào, ảnh của các thành viên đưa lên cái thì hình nằm ngang, cái thì side quá lớn làm cho ae khi online bằng điện thoại không load được, chúng tôi cũng phải ngồi dowload về rồi chỉnh sửa, upload lên sau đó sửa bài viết cho các bạn, vậy mà phản ứng của các bạn với chúng tôi không khác gì phản ứng với các giám khảo chấm thi, từ trước tới nay có ai nói giám khảo này giám khảo kia chấm tốt chưa, nếu có ai đó nói ra thì ngay lập tức bị các ae khác vào ném đá, những ae đó không ai khác là những người bị giám khảo đó loại chim của mình, tóm lại giám khảo cũng chỉ là những người chơi chim bình thường, tại hội thi nhưng sao họ phải đứng nắng nửa ngày để các bạn được ngồi chỗ mát xem chim của mình, các bạn đang vô tình làm thú chơi này trở lên phức tạp và có chiều hướng đi xuống, tôi không biết bạn khoant và các bạn đồng ý kiến với bạn khoant thế nào, nhưng với tôi tất cả những con người ( kể cả ae chơi chim và giám khảo chấm thi) luôn mong muốn con chim của mình lên cao thì giá trị con người đó càng thấp, tôi coi thường tất cả những con người này trong thú chơi chim chào mào và tôi cũng không biết các bạn nghĩ sao chứ ngoài bắc chúng tôi mới đây như ở hội thi Tây Hồ tháng 11 năm 2013 với số đầu lồng gần 900 lồng, trưởng ban giám khảo điều khiển hội thi với 40 giám khảo chấm thi trên toàn miền bắc vậy mà kết thúc hội thi trưởng ban giám khảo lên nhận giải nhì như ae khác có ai thắc mắc gì đâu, có nhiều cách để làm chống tiêu cực trong hội thi, chỉ có điều các bạn chưa biết làm mà thôi
Và tôi cũng rất mong muốn toàn thể ae diễn đàn chúng ta hãy cùng xây dựng và phát triển diễn đàn theo đúng nghĩa của nó, các bạn có gì thắc mắc thì ngay tại hội thi các bạn có thể phản ứng luôn, xin nói với các bạn, ngoài bắc chấm thi mà giám khảo tiêu cực thì ngay lập tức bị ae chơi chim quay Clip và bắt giải thích rõ ràng, khi BCHHH giải quyết mà thấy giám khảo đó có hành vi tiêu cực thì không bao giờ giám khảo đó được chấp bút chấm thi nữa nhé

Việc Leo trích dẫn các comment này là để giúp các AE BQT khác tham khảo thêm để mình gõ Tiếng Việt cho chính xác, tránh việc sai chính tả mà lập đi lập lại nhiều lần gây không hay.

Để cho công bằng và đánh giá khách quan, Leo tạo bầu chọn kín để AE đưa ra ý kiến của mình về vấn đề này cho khách quan, tránh trường hợp AE cho rằng việc này liên quan đến hiềm khích cá nhân.

Thân chào.

impala

Chim Thầy
Chuyện này không chỉ liên quan đến 1 hay 2 thành viên của org, nhưng là uy tín và danh dự của AE chaomao.org - đặc biệt là anh em trong BQT... Mong anh em suy xét kỹ trước khi comment hay reply trong các topic nhạy cảm này

Hơn nữa, khi 1 quyết định của 1 thành viên trong BQT, xin vui lòng đừng quy chụp cả tập thể vào

Thay mặt BQT chúng tôi
cho bạn 24h để trả lời cho BQT...

Quay trở lại việc của bạn, ở đây chúng tôi đã nói là tôi không quan tâm việc làm của bạn nhằm mục đích gì có nghĩa là tôi không quan tâm tới việc của...

Thân, Impala!

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
Nếu sau 24h,anh luongdd không vào trả lời. Mình sẽ gia hạn thêm 48h. Trong thời gian 48h đó, BQT nên đưa ra cách xử lý, vì khả năng luongdd không vào trả lời.
Bình chọn nên kết thúc sớm, ngày 12/6 là được

Chào mào bổi. Thân.

luongdd

Chào Mào Danh Dự
Chào toàn thể ae BQT
Dạo này do đặc thù công việc nên không online được nhiều, tiện đây mình có vài lời với ae BQT về việc vừa rồi mình làm đối với nick khoant như sau:
1 - Mình làm việc này hoàn toàn do cá nhân mình và mình cũng xin tự chịu trách nhiệm về việc làm của mình
2 - Vừa qua các diễn đàn có nhiều những Topic gây tranh cãi kéo dài làm giảm lượng thành viên đăng nhập, đa số các diễn đàn đó đều tự ý và độc đoán khi họ thấy sai về BQT, cái thì xoá bài đóng Topic, cái thì tuỳ tiện banne nick,
Nói thật với ae mình đã quá ngán với tình trạng này, đối với diến đàn chaomaomienbac.com mình đã tự out nick của mình ra và cho nick luongdd bên đó vào kỷ niệm, mặc dù mình là BCH của hhcmmb nhưng mình cũng sẽ không bao giờ đăng nhập vào diễn đàn đó nữa
Đối với diễn đàn thegioichaomao.com, cái này chắc nhiều ae cho rằng mình và linhbuudien cùng phe cánh chính vì vậy mình đã lên bài cảnh cáo khoant, mình biết khi mình vào Topic đó sẽ có ae nói mình là BQT bên đó, vậy nên mình đã chia sẻ cả passwoo nick của mình bên đó để ae đăng nhập xem sao, nói thật với ae, chính nick luongdd của mình bên đó cũng bị banne vô cớ và không có một thông báo gì, vì vậy sau khi chia sẻ pass của mình bên đó không thấy ae nào hồi âm
Là người đã trải qua nhiều diễn đàn nên mình đánh giá 2 diễn đàn trên ngày càng giảm lượng thành viên đăng nhập gồm 2 lý do chính
Thứ nhất: Bên cmmb Các bài viết trên diễn đàn gây tranh cãi kéo dài, các mod không vào sử lý kịp thời thậm chí đôi khi còn đặt thank khi bài viết văng tục theo kiểu lối tắt C......hhhhhh, khi đến cao trào thì đóng hoặc xoá Topic mà không nói lý do
Thứ hai : Bên TGCM cũng tương tự như bên cmmb mod, Smod hay thậm chí đến cả Admin đôi khi còn không thuộc nội quy, thậm chí chính họ còn phạm quy
Điểm chung của 2 diễn đàn này là BQT tuỳ thích sử lý, không giải thích, không thông báo, khi banne nick sai thành viên lập nick khác để hỏi lý do thì tiếp tục banne nốt, họ không bao giờ nhận sai về họ làm cho thành viên chán nản bỏ diễn đàn, mình cũng không ngoại lệ, nếu ae nào thấy nick luongdd còn sáng đèn ở 2 diễn đàn trên luongdd xin mời toàn thể ae BQT 1 chầu nhé
Và điều quan trọng nhất mình muốn nói với ae BQT rằng, do đợt này mình có việc làm cho bên bộ quốc phòng nên nhiều khi ít có thời gian online hoặc có khi có thời gian thì lại đang ở trong phạm vi không được sử dụng điện thoại, chính vì vậy mình đã quyết định trước khi xin thôi làm Smod, mình phải làm cái gì đó chứng tỏ tại diễn đàn org này mình đã sai, nên mình đã bị sử lý và cũng muốn tiên phong trước tất cả các diễn đàn chim cảnh khác rằng tại diễn đàn chaomao.org này đây đã có một Smod làm sai và phải xin lỗi thành viên công khai và tiếp đó là bị BQT sử lý, nhằm để thành viên thấy rằng org là công bằng, là bình đẳng. BQT không bao che, không bảo thủ. Cổ nhân có câu ...Không vào hang làm sao bắt được cọp. Mình đã nói và làm đúng tâm nguyện của mình nên không có gì hối hận, hi sinh 1 nick Smod để thể hiện đặc thù của diễn đàn chaomao.org với mình như vậy là toàn tâm toàn ý
Sau cùng mình mong BQT rút nick mình ra khỏi danh sách Smod để trở về thành viên bình thường, và tiện đây cũng xin góp ý một số ae BQT chúng ta háy tránh những Topic đang gây tranh cãi, hãy làm dịu đi những Topic đó bằng việc làm đúng đắn, tránh tình trạng như CMMB và TGCM như hiện nay
Thân chào và chúc toàn thể ae BQT sức khoẻ - thành công

Leodevincy

Chào mào Việt
Cảm ơn bác Lương đã chia sẻ tâm tư lòng mình. Thật ra bác ko cần phải làm thuốc thử như vậy, mọi việc cũng đã xảy ra do đó hy vọng dù nick đen hay nick màu thì bác vẫn luôn xem chaomao.org như một mái nhà như thưở ban đầu. Lúc nào rảnh ghé ngang org để nắm bắt thông tin về thú chơi (Hy vọng bác cũng còn giữ lại chút củi lửa với chào mào). Leo xin được phép giữ nick bác màu Xanh lá (Chào Mào Danh Dự) giống như ngày đầu bác đến với diễn đàn này và sau cùng là để ghi nhận những đóng góp của bác dành cho chaomao.org và phong trào chào mào nói chung.

Xin chúc bác luôn dồi dào sức khoẻ và công việc luôn thuận lợi.
Leodevincy

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Chào toàn thể ae BQT
Dạo này do đặc thù công việc nên không online được nhiều, tiện đây mình có vài lời với ae BQT về việc vừa rồi mình làm đối với nick khoant như sau:
1 - Mình làm việc này hoàn toàn do cá nhân mình và mình cũng xin tự chịu trách nhiệm về việc làm của mình
2 - Vừa qua các diễn đàn có nhiều những Topic gây tranh cãi kéo dài làm giảm lượng thành viên đăng nhập, đa số các diễn đàn đó đều tự ý và độc đoán khi họ thấy sai về BQT, cái thì xoá bài đóng Topic, cái thì tuỳ tiện banne nick,
Nói thật với ae mình đã quá ngán với tình trạng này, đối với diến đàn chaomaomienbac.com mình đã tự out nick của mình ra và cho nick luongdd bên đó vào kỷ niệm, mặc dù mình là BCH của hhcmmb nhưng mình cũng sẽ không bao giờ đăng nhập vào diễn đàn đó nữa
Đối với diễn đàn thegioichaomao.com, cái này chắc nhiều ae cho rằng mình và linhbuudien cùng phe cánh chính vì vậy mình đã lên bài cảnh cáo khoant, mình biết khi mình vào Topic đó sẽ có ae nói mình là BQT bên đó, vậy nên mình đã chia sẻ cả passwoo nick của mình bên đó để ae đăng nhập xem sao, nói thật với ae, chính nick luongdd của mình bên đó cũng bị banne vô cớ và không có một thông báo gì, vì vậy sau khi chia sẻ pass của mình bên đó không thấy ae nào hồi âm
Là người đã trải qua nhiều diễn đàn nên mình đánh giá 2 diễn đàn trên ngày càng giảm lượng thành viên đăng nhập gồm 2 lý do chính
Thứ nhất: Bên cmmb Các bài viết trên diễn đàn gây tranh cãi kéo dài, các mod không vào sử lý kịp thời thậm chí đôi khi còn đặt thank khi bài viết văng tục theo kiểu lối tắt C......hhhhhh, khi đến cao trào thì đóng hoặc xoá Topic mà không nói lý do
Thứ hai : Bên TGCM cũng tương tự như bên cmmb mod, Smod hay thậm chí đến cả Admin đôi khi còn không thuộc nội quy, thậm chí chính họ còn phạm quy
Điểm chung của 2 diễn đàn này là BQT tuỳ thích sử lý, không giải thích, không thông báo, khi banne nick sai thành viên lập nick khác để hỏi lý do thì tiếp tục banne nốt, họ không bao giờ nhận sai về họ làm cho thành viên chán nản bỏ diễn đàn, mình cũng không ngoại lệ, nếu ae nào thấy nick luongdd còn sáng đèn ở 2 diễn đàn trên luongdd xin mời toàn thể ae BQT 1 chầu nhé
Và điều quan trọng nhất mình muốn nói với ae BQT rằng, do đợt này mình có việc làm cho bên bộ quốc phòng nên nhiều khi ít có thời gian online hoặc có khi có thời gian thì lại đang ở trong phạm vi không được sử dụng điện thoại, chính vì vậy mình đã quyết định trước khi xin thôi làm Smod, mình phải làm cái gì đó chứng tỏ tại diễn đàn org này mình đã sai, nên mình đã bị sử lý và cũng muốn tiên phong trước tất cả các diễn đàn chim cảnh khác rằng tại diễn đàn chaomao.org này đây đã có một Smod làm sai và phải xin lỗi thành viên công khai và tiếp đó là bị BQT sử lý, nhằm để thành viên thấy rằng org là công bằng, là bình đẳng. BQT không bao che, không bảo thủ. Cổ nhân có câu ...Không vào hang làm sao bắt được cọp. Mình đã nói và làm đúng tâm nguyện của mình nên không có gì hối hận, hi sinh 1 nick Smod để thể hiện đặc thù của diễn đàn chaomao.org với mình như vậy là toàn tâm toàn ý
Sau cùng mình mong BQT rút nick mình ra khỏi danh sách Smod để trở về thành viên bình thường, và tiện đây cũng xin góp ý một số ae BQT chúng ta háy tránh những Topic đang gây tranh cãi, hãy làm dịu đi những Topic đó bằng việc làm đúng đắn, tránh tình trạng như CMMB và TGCM như hiện nay
Thân chào và chúc toàn thể ae BQT sức khoẻ - thành công
Cám ơn luongdd đã dành thời gian giải trình với BQT diễn đàn. Phải công nhận là anh rất dũng cảm và thẳng thắn.
Mình rất tâm đắc với suy nghĩ cuả anh Lương qua đoạn sau :
..." Và điều quan trọng nhất mình muốn nói với ae BQT rằng, do đợt này mình có việc làm cho bên bộ quốc phòng nên nhiều khi ít có thời gian online hoặc có khi có thời gian thì lại đang ở trong phạm vi không được sử dụng điện thoại, chính vì vậy mình đã quyết định trước khi xin thôi làm Smod, mình phải làm cái gì đó chứng tỏ tại diễn đàn org này mình đã sai, nên mình đã bị sử lý và cũng muốn tiên phong trước tất cả các diễn đàn chim cảnh khác rằng tại diễn đàn chaomao.org này đây đã có một Smod làm sai và phải xin lỗi thành viên công khai và tiếp đó là bị BQT sử lý, nhằm để thành viên thấy rằng org là công bằng, là bình đẳng. BQT không bao che, không bảo thủ. Cổ nhân có câu ...Không vào hang làm sao bắt được cọp. Mình đã nói và làm đúng tâm nguyện của mình nên không có gì hối hận, hi sinh 1 nick Smod để thể hiện đặc thù của diễn đàn chaomao.org với mình như vậy là toàn tâm toàn ý "... ( trích comment cuả luongdd )

Do vậy thể theo nguyện vọng cuả anh Lương, mình đề xuất BQT có hình thức xử lý vi phạm vưà qua đối với anh Luơng như sau :
1/ Chuyển vai trò cuả anh Lương trong BQT từ Smod sang CMDD ( Leo đã có quyết định trong comment ở trên)
2/ Ban nick anh Lương 7 ngày - thể hiện tính nghiêm minh cuả diễn đàn và sự bình đẳng giưã các thành viên khi vi phạm. ( đúng với tâm tư nguyện vọng cuả anh Lương ).
Rất mong anh em cho thêm ý kiến.
Thân chào, tinatino

Leodevincy

Chào mào Việt
Nếu AE ko có ý kiến gì thêm thì Leo tiến hành luôn.

Thanks All AE,
Leodevincy

P/S: Sau khi tiến hành xong, Leo sẽ move topic này ra mục Thông Báo ở khu vực A để AE thành viên được biết.

Leodevincy

Chào mào Việt
Thân chào AE thành viên diễn đàn,

Đây là topic do BQT họp bàn với nhau về việc bác Lương nick luongdd và Khoa nick khoant. Hình thức kỷ luật bác Lương theo như sự nhất trí của BQT và ý kiến của anh Tâm tinatino như trên.

Topic này được đưa ra nhằm mục đích để AE diễn đàn xem, để được biết BQT đã bàn bạc, giải quyết và nhìn nhận vấn đề này ở hướng tích cực nhất. Đồng thời để tránh vụ việc này đi quá xa với những comment ko đáng có nên topic này sẽ được đóng.

Thân chúc AE sức khoẻ & chim cò căng lửa,
Leodevincy

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.