Xin hỏi có cách nào làm cho lông chào mào rụng sớm ko?

tienthuynguyen

Chào mào Thủy Nguyên
"uống bao nhiêu cốc thì nó rụng lông vậy a? ^^ "

Chào Pleikupho. chim khó rụng lông, mình cho uống khoảng 10 đến 20 ngày là rụng lông , tức khoảng 5- 10 cốc, khoảng 2 ngày cho uống một lần. lấy cóng nước đổ 2/3 nước dừa, không biết chim của bác sao?

khi cho chim uống nước dừa, cũng cần có một cóng nước thường cho chim. Thân
anh chiêu có khỏe không nói như anh vậy em cứ mua cả buồng dừa về 1 tuần bổ 3 quả cho chim uông 2 ngày 1 cóng thừa đâu vợ con mình uống hihi

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
Nha Trang nắng nóng quá. Tiến ơi. chim thay lông , chủ cũng mệt mỏi luôn. Có lần Tmc đang thay lông, anh cho uống nước dừa, sau thay lông bộ lông bóng đẹp, óng ánh, chim uống chủ uống theo luôn.:D

Pleikupho

Nha Trang nắng nóng quá. Tiến ơi. chim thay lông , chủ cũng mệt mỏi luôn. Có lần Tmc đang thay lông, anh cho uống nước dừa, sau thay lông bộ lông bóng đẹp, óng ánh, chim uống chủ uống theo luôn.:D
Ây da. Tmc cũng uống nc dừa sao chim bổi nhà Mình lại cho uống nhỉ, bữa e cho uống 1 lần rồi, đúng như a nói nó chơi cạn cóc luôn.haha

tutaicongtu

Bạn thử cách này nhé chim đang thay lông bạn muốn nhanh thì đừng cho chim ra gió, trùm lồng nhiều hơn bình thường, khi chim bị trùm lồng nhiều ở 1 mình thì tự động nó bứt lông và thay lông nhanh hơn. Chú ý trong thời gian này nên kích châu chấu nhiều hơn một tý để chim ít bị suy :)
PS: theo kinh nghiệm của mình thì là vậy

Pleikupho

Mình ko biết Là Mình chăm chim có đúng cách hay ko. Nhưng sao Mình chẳng có con nào ra hồn cả, cào cào non thì khỏi nói ngày nào cũng có mỗi e 1 rọ, phơi nắng, tắm thường xuyên, trái cây cũng khỏi nói luôn, chắc Mình k có tay nuôi chim.hihi

Click22

làm thế nào để nhanh mọc lông nhỉ các bác ^^. chim nhà e rụng lông rồi nhưng mà k chịu mọc ~.~

ManhQuynh

Bạn chịu khó ủ để em nó yên tâm ăn dưỡng, và tăng cương mồi tươi, chim no ăn nhiều chất dinh dưỡng, tích đươc nhiều năng lượng thi sẽ đẩy lông mọc nhanh hơn, chuc bạn thành công theo y muốn,

tri_okthau

Chào Mào Danh Dự
làm thế nào để nhanh mọc lông nhỉ các bác ^^. chim nhà e rụng lông rồi nhưng mà k chịu mọc ~.~

Theo mình, chim sau khi rụng lông, nên tăng thời gian trùm lồng, để nơi yên tĩnh. Như mình hay làm: sáng mở áo lồng, cho nó ăn khoảng 1h xong trùm lại hoặc cho phơi nắng, tắm xong trùm lại, chiều tầm 16h lại mở áo lồng cho nó ăn buổi chiều, xong trùm kín lại. Bạn sẽ thấy lông mọc nhanh hơn nhiều. Quá trình này nên bổ sung thêm cà rốt hấp mềm cho em nó.

Chúc chim bạn mau có bộ lông đẹp.