Thư Kêu Gọi Ủng Hộ Từ Thiện Cho Cháu Bé " Lê Quốc Khánh"

chaomaochua152

Khi nghe anh Xuân Anh nói qua đt và độc bài viết này. Mình cảm thấy rất thương cháu bé...và nghĩ lại thật sự mình rất may mắn. Vì trứớc kia mẹ mình đã uống thuốc ngừa thai liên tục 3 năm...nhưng trong quá trình uống thuốc thì ko may lại mang thai mình....( chắc mọi ng cũng đoán dc số phận mình lúc chưa san là ntn rồi phải ko ) bs khuyện nên bỏ đi...nhưng do thai 4 tháng rồi...ko bỏ dc...và mẹ mình nghĩ...thôi trời cho sao đểvậy...và lúc đó gia đình mình rất nghèo...ăn khoai mì chộn cơm,ở nhà tranh trên núi...mưa gió tới thì thôi rồi. Quay lai câu chuyen của mình.....từ khi mang thai tới khi sinh mình ra...mẹmìnhhngày nào cũng ôm bụng mà khóc...mẹ nghĩ...không biết sẽ sanh ra...Thứ gì đây. Cứ thế...thời gian lâm bn cũng đã tới. Tới bênh viện mẹ vẫn quyết tâm sanh mình...mẹ nói với ba....số nó vậy rồi ông ah. Tui với ông còn sống ngày nào thì vẫn nuôi nó đàng hoàn...còn khi tui với ông chết thì..mang nó theo...ba mẹ ôm nhau...vừa nói vừa khóc. (Haha trời thươnh sanh mình ra 4kg2...khôi ngô...múp rụp) do mình to wá...mẹ sanh xong phải bất tĩnh 4h đồng hồ...tĩnh dậy..mẹ liền hỏi y Tá...con tôi đâu...con tôi đâu. Nó chết rồi phải ko ? Ý tá nói...ko..ko. nó vẫn khoẻ mạnh và đầy đủ....và rất đẹp trai. Hihi
Thật sự là mình rất rất may mắn phải ko mọi người....
Câu chuyện này là thật 100%...
Nên nghe dc hoàn cảng này mình rất đồng cảm...không khỏi rơi lệ. Nên mình xin anh Xuân Anh dc đấu giá cái lồng do mình làm ra...và lấy số tiền đó để giúp cháu bé.
Thông tin lồng : Nu bằng lăng xanh,size 68 , nan 1 ly8, cao từ đất lên vai là 56 cm,rộng 45cm. Thông tin xin LH TuấnCu Nha Trang sdt 0905449939.....giá khởi điểm cho cái lồng là ....MƯỜI TRIỆU ĐỒNG...(10.000.000đ)
Hãy chung tay giúp cháu bé...thây mặt cháu..TuấnCu xin chân thành càm ơn mọi người.

view-44434CAM06057.jpg][img]http:
Xuân anh ơi ! em nên cập nhật số tiền đấu giá chiếc lồng của cutuanbadoi vào để anh em tiện việc theo giỏi . chúc sức khỏe

chaomao_mduc

Chào Mào Quảng Nam
Thay mặt CLB chào mào Điện Nam; BTC buổi giao lưu tiếng hót chim chào mào cafe chim A.Thùy; các mạnh thường quân cùng tất cả các nghệ nhân đã đến tham gia buổi giao lưu ngày 26/7/2014 nhằm mục đích gây quỹ ủng hộ cháu Lê Quốc Khánh.

Buổi giao lưu đã quyên góp được tổng số tiền: 8.100.000 đồng.

Thay mặt CLB chào mào Điện Nam và gia đình cháu Lê Quốc Khánh xin gửi lời cám ơn chân thành đến các mạnh thường quân và toàn thể các nghệ nhân đã đến tham gia buổi giao lưu ngày 26/7/2014 tại cafe chim A.Thùy.

Số tiền trên sẽ chuyển vào tài khoản của xuananhdaklak trong ngày 28/7/2014. Nhờ Xuân Anh chuyển giúp số tiền trên cùng với số tiền của ae diễn đàn đã đóng góp và gửi lời đến gia đình cháu Khánh, chúc cháu mau chóng khỏi bệnh.

Thân/chaomao_mduc

Tuyen Le Minh

Phóng viên chaomao.org
Thay mặt CLB chào mào Điện Nam; BTC buổi giao lưu tiếng hót chim chào mào cafe chim A.Thùy; các mạnh thường quân cùng tất cả các nghệ nhân đã đến tham gia buổi giao lưu ngày 26/7/2014 nhằm mục đích gây quỹ ủng hộ cháu Lê Quốc Khánh.

Buổi giao lưu đã quyên góp được tổng số tiền: 8.100.000 đồng.

Thay mặt CLB chào mào Điện Nam và gia đình cháu Lê Quốc Khánh xin gửi lời cám ơn chân thành đến các mạnh thường quân và toàn thể các nghệ nhân đã đến tham gia buổi giao lưu ngày 26/7/2014 tại cafe chim A.Thùy.

Số tiền trên sẽ chuyển vào tài khoản của xuananhdaklak trong ngày 28/7/2014. Nhờ Xuân Anh chuyển giúp số tiền trên cùng với số tiền của ae diễn đàn đã đóng góp và gửi lời đến gia đình cháu Khánh, chúc cháu mau chóng khỏi bệnh.

Thân/chaomao_mduc

Xin cảm ơn AE BTC hội thi cùng tất cả các Nghệ Nhân đã nhiệt tình ủng hộ cho cháu Khánh, thay mặt Gia Đình cháu gửi lời chúc sức khỏe và thành công đến các anh trong cuộc sống! Thân

Đã cập nhật trang đầu

chaomaochua152

thật sự cảm kích trước tấm lòng nhân ái của anh em CLB chào mào điện nam chúc cội ngày càng phát triển thân!

xuananhdaklak

Hôm nay nhận được tin cháu Khánh đã mất từ phía gia đình của cháu, trong lòng Xuân Anh thật sự cảm thấy rất buồn và thương tiếc thay cho một sinh linh nhỏ bé thiếu may mắn đã ra đi mãi mãi.... giờ Xuân Anh cũng ko biết gì hơn, trước hết chỉ biết thông báo cho anh em trong diễn đàn qua bài viết này. Bến phía gia đình của cháu khánh cũng nhờ Xuân Anh gửi lời cảm ơn chân thành và sâu sắc nhất đến toàn thể anh chị em nghệ nhân, các cá nhân, doanh nghiệp đã ủng hộ tinh thần, tiền bạc về cho gia đình để hỗ trợ chữa trị cho cháu khánh trong thời gian qua. Gia đình xin khắc cốt ghi tâm và cảm ơn đến những tấm lòng vàng của tất cả mọi người đã dành cho cháu.
Qua đây thêm một lần nữa thay mặt cho gia đình cháu khánh xuân anh xin cảm ơn đến tất cả anh chị em nghệ nhân, cá nhân,doanh nghiệp đã dành tấm lòng vàng cho cháu khánh trong thời gian qua! Cá nhân Xuân Anh sau toppic này cũng nhận thức được box Từ Thiện là một box rất hay và ý nghĩa. Cũng mong tinh thần đoàn kết tương thân tương ái này sẽ tiếp tục được anh em nghệ nhân chúng ta tiếp tục duy trì và phát triển hơn nữa để ngoài mục đích là tạo sân chơi lớn cho anh chị em nghệ nhân yêu chim ra chúng ta còn làm được nhiều và nhiều điều có ích cho xã hội. Mong cho box từ thiện sẽ tiếp tục nhận được nhiều sự hưởng ứng hơn nữa từ phía tất cả anh em nghệ nhân chúng ta, để anh em diễn đàn có thể chung tay chung sức góp gió thành bão cho nhiều trường hợp khác nữa.
Một lần nữa xin cản ơn tất cả anh chị em!