[TỪ THIỆN] Mùa Trung Thu cho con (Bé Hiếu - Điện Bàn, Quảng Nam)

Mink

Em xin gửi đến gia đình cháu Hiếu 500.000 nha anh Tú. Chiều nay, đi làm em sẽ gửi vô tài khoản NHNN&PTNT. Chúc gia đình cháu vượt qua hoàn cảnh khó khăn và có cuộc sống tốt đẹp, hạnh phúc !!!

chaomao_mduc

Chào Mào Quảng Nam
Mình Đã chuyển 500.000vnđ vào tk của Bác Minh Đức, trong đó:
- Quốc Thái nick T2T : 200.000vnđ.
- Thiện Hùng nick tiger lee : 300.000vnđ
Nhờ bác Minh Đức cập nhập giúp Mình.
Tks Bác Minh Đức nhiều.

OK, đã cập nhật. Cảm ơn 2 bác rất nhiều.

Của ít lòng nhiều em góp 100k cho cháu Hiếu. Nhờ a Đức gửi trước thứ 4 a có đi thăm thì hú em em đi cùng và em gửi a Đức luôn nhé
Thân
Minhgas

Ok, có chú đi cùng thì vui quá. Hy vọng nhiều ae khác cùng tham gia.

Thân.

chimhue

em đã chuyển tiền cho anh Tú vào Tk đông á , nếu em tranh thủ được thì sẽ vào thăm bé Hiếu với mọi người , mong bé Hiếu có 1 cuộc sống tốt hơn , và em xin đề nghị diễn đàn nên thành lập 1 quỹ từ thiện để giúp những hoàn cảnh khó khăn như thế này

Bulbulvn47

Em đã chuyển 300k vào tài khoản của bác Phạm Bá Tú - Agribank Đống Đa, Đà Nẵng rồi nhe, người gửi: Hoàng Lữ Khâm

thaphuongkhach

Administrator
Thông tin cập nhật mới nhất từ 3 tài khoản của mình, anh em kiểm tra xem có ai đã chuyển khoản nhưng không có thông tin thì báo lại giúp nhé!

Thanks!
thaphuongkhach

thaphuongkhach

Administrator
Theo kế hoạch chiều mai khoảng sau 5g sẽ ghé thăm cháu Hiếu, anh em Quảng Nam - Đà Nẵng và lân cận có thể tham gia chung thì vui lòng comment ở topic này nhé!

Chúc mọi người ngày mới tốt lành!
thaphuongkhach

tomkid

Pác Tú chịu khó thường xuyên KT thông tin TK, nhìu anh em chuyễn khác hệ thống nó sẽ vào chậm hơn 1 chút, tom thì chuyễn chiều hôm qua, tuy cùng hệ thống Sacombank nhưng có lẽ sẽ vào chậm hơn 1 chút

thaphuongkhach

Administrator
116/09/2013 18:38:4816/09/2013TT13259JMS1R\DNI
TOMKID UNG HO BE HIEU 200K
0200,000
216/09/2013 17:59:5716/09/2013FT13259B8434
LE VAN SANG IBCK TIEN UNG HO TU THIEN CUA BAC DUY MC
0300,000

Cập nhật thêm từ TK Sacombank đến sáng nay nhé anh em!

thaphuongkhach

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Theo kế hoạch chiều mai khoảng sau 5g sẽ ghé thăm cháu Hiếu, anh em Quảng Nam - Đà Nẵng và lân cận có thể tham gia chung thì vui lòng comment ở topic này nhé!

Chúc mọi người ngày mới tốt lành!
thaphuongkhach
Rất tiếc là không tham gia đi thăm trực tiếp cu cậu được. Nhờ A chuyển lời thăm hỏi động viên gia đình cu cậu nhé. Cảm ơn A nhiều,

Thân ái!

thaphuongkhach

Administrator
Sau khi bác chaomao_mduc mở topic tại phòng họp BQT lấy ý kiến thảo luận và thống nhất kế hoạch sử dụng tiền của anh em ủng hộ bé Hiếu như sau:

1>. Tổng số tiền ủng hộ tính đến hiện tại là 7,000,000đ (Bảy triệu đồng chẵn) và topic sẽ ngưng tiếp nhận đến 18:00 hôm nay (17/09/2013).

2>. Để sử dụng số tiền đúng mục đích, phù hợp với nhu cầu của bé Hiếu lâu dài hơn là gửi tặng 1 lần, anh em thống nhất phương án:

- Viếng thăm và tặng quà lần đầu (đồ chơi + áo quần + sữa bột Cô gái Hà Lan 123...) khoảng 1~1,5tr. Số tiền còn lại chia đều cho 5 tháng tiếp theo (2 lon sữa Cô gái Hà Lan 123 + vật dụng linh tinh cho bé, khoảng 1tr/tháng)

- Hai bác chaomao_mduc và minhgas xung phong đảm nhận nhiệm vụ thăm và trao quà những tháng tiếp theo, cập nhật tình hình bé Hiếu ở topic này cho anh em diễn đàn biết tình hình cũng như số tiền ủng hộ sử dụng đến đâu. Tùy thuộc vào thực tế và nhu cầu cháu mà 2 bác chaomao_mduc và minhgas đề xuất sử dụng số tiền còn lại những tháng tiếp theo cho hợp lý (có thể cháu đi nhà trẻ thì 2 bác linh động đi đóng học phí cho cháu...). Thay mặt toàn thể anh/chị/em diễn đàn cảm ơn sự tận tâm, chu đáo của 2 bác!

Sau khi sử dụng hết số tiền quyên góp (tính đến hôm nay) thì topic sẽ close và xem như hoàn thành nhiệm vụ, nếu có gì phát sinh anh em vui lòng bổ sung ý kiến sau (vì chúng tôi không ngoại trừ có mạnh thường quân hay gia đình hiếm muộn nào đó trong cộng đồng có ý muốn nhận nuôi cháu...)

Chân thành cảm ơn tấm lòng quý báu mà anh/chị/em diễn đàn đã dành cho cháu Hiếu, một lần nữa thay mặt BQT diễn đàn, thay mặt cho anh em ORG miền Trung gửi lời chúc sức khỏe, thành đạt và hạnh phúc đến toàn thể anh/chị/em CỘNG ĐỒNG CHÀO MÀO VIỆT NAM!

Trân trọng,
thaphuongkhach

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Hi A Tú,
Đọc ý của A rất hay nhưng E ngại rằng công việc của bác Đức và Minh đôi lúc cũng lu bu lắm.
Theo E thì số tiền còn lại sau khi mua quà thì mình có thể mở một sổ tiếc kiệm nho nhỏ rồi tặng luôn cho cháu. Sau đó ông bà ngoại của cháu sử dụng số tiền sau này cho các việc khác cho cu cậu. Lâu lâu AE nào sắp xếp được thời gian thì thăm và tặng quà.
Cảm ơn AE, cảm ơn mọi người ORG với tấm lòng bao dung rộng lượng dành cho cu cậu Hiếu.

Thân ái!

thaphuongkhach

Administrator
Hi A Tú,
Đọc ý của A rất hay nhưng E ngại rằng công việc của bác Đức và Minh đôi lúc cũng lu bu lắm.
Theo E thì số tiền còn lại sau khi mua quà thì mình có thể mở một sổ tiếc kiệm nho nhỏ rồi tặng luôn cho cháu. Sau đó ông bà ngoại của cháu sử dụng số tiền sau này cho các việc khác cho cu cậu. Lâu lâu AE nào sắp xếp được thời gian thì thăm và tặng quà.
Cảm ơn AE, cảm ơn mọi người ORG với tấm lòng bao dung rộng lượng dành cho cu cậu Hiếu.

Thân ái!

Chào Tuân,

Cảm ơn em về ý kiến đóng góp! Hiện tại tinh thần là vậy, 1 phần do 2 bác trên cũng nghĩ là gần nhà cháu Hiếu nên có thể đảm nhận được nhiệm vụ này, hơn nữa còn tùy thuộc vào chuyến thăm hỏi đầu tiên vào chiều mai để anh em thấy làm cái gì thì cần hơn cho cháu rồi mình tính tiếp, cũng có thể là mở sổ tiết kiệm như ý em hoặc...

Thân ái,
thaphuongkhach

chaomao_mduc

Chào Mào Quảng Nam
Hi A Tú,

Thân ái!

Cảm ơn đóng góp của Tuân nhưng anh và Minh đã hứa thì sẽ thực hiện được, chỉ sợ ae không tin mình thui. Vấn đề Tuân nêu ra ở trên ae cũng suy nghĩ rất nhiều vì sợ trao hết một lần thì số tiền trên ông bà sử dụng có đúng mục đính như ae mình mong muốn hay không.
Nói thật lòng cho mình cũng vậy thôi, nếu có một số tiền (gọi là không nhỏ đối với người dân ở quê như mình) thì mình sẽ tính nhiều cách để sử dụng đồng tiền đó ngay. Có thể là sửa nhà cửa gì đó, ... thế thì những tháng sau này của cháu Hiếu thế nào? Nên ae mới nghĩ ra cách này nhưng vẫn tùy thuộc vào buổi gặp đầu tiên với gia đình cháu Hiếu xem tình hình cụ thể thế nào rồi sẽ quyết định.
Bây giờ chỉ là định hướng sử dụng số tiền của ae ủng hộ thôi. Nhưng số đông ae thống nhất tặng 1 lần thì mình và bác Tú sẽ thực hiện. Vì hiện tại ae mình chưa lường hết các tình huống.
Có thể sau bài viết của báo Dân Trí thì cũng có nhiều mạnh thường quân, nhiều trung tâm từ thiện họ cũng muốn giúp gia đình cháu. Lúc này mà tất cả các trung tâm, các nhà hảo tâm đều mang tất cả trao hết 1 lần thì gia đình sẽ sử dụng thế nào đây.
Mục tiêu của ae mình là muốn sử dụng tốt số tiền trên nên có gì sẽ quyết định khi gặp gớ và trao đổi với gia đình. Mong các ae khác có thêm ý kiến vì số tiền này là số tiền chung nên mình và bác Tú không tự quyết định.

Thân.

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Không phải, ý E chỉ sợ rằng do công việc nên có thể không thu xếp được thôi. Nếu A và Minh sắp xếp được như kế hoạch thì còn gì bằng. Hihi,
Tks A nhé,

Thân ái!

deadmos

mình vừa gửi vào tài khoản VCB của anh Đức. Rất mong anh Đức chuyển hộ em cho cháu Hiếu. Làm phiền anh quá

đọc cái topic này lòng thấy phấn chấn quá đi thôi,anh em ngoài đó quả thật rất tận tình suy nghĩ chu đáo quá cám ơn tất cả mọi người.......

chimhue

theo em nên chia số tiền ra thành nhiều lần thăm để mình có thế theo giỏi sự phát triển của bé như thế nào và cần những gì mà giúp nữa chứ , bé ngày càng phát triển nên cần rất nhiều thứ , mình phải xem xét cái gì thật sự cần thiết cho bé thì mình giúp mới có kết quả tốt mấy bác ạ

chaomao_mduc

Chào Mào Quảng Nam
mình vừa gửi vào tài khoản VCB của anh Đức. Rất mong anh Đức chuyển hộ em cho cháu Hiếu. Làm phiền anh quá

Ok, đã cập nhật. Mình sẽ cố gắng trực tiếp mang số tiền của bạn và ae khác đến tận gia đình cháu Hiếu.

Thân.

thaphuongkhach

Administrator
Tin mới nhận:

117/09/2013 15:59:1817/09/2013TT13260JHN81\TB1
TRUONG DINH HOANG CT
0500,000

Thanks anh!
thaphuongkhach