Phân tích thành phần cám CADN

kienpt

Rất khó để có được 1 nhiệt độ chuẩn cho toàn bộ các loại nguyên liệu trong công thức cám bác ah. nên trong tình huống sx thức ăn hầu như các nhà sx đều phải bổ sung Premix để cân đối khẩu phần và bù đắp lượng hiếu hụt do tác động nhiệt.
Bác này nói chính xác!
Ngoài thức ăn chính thường gọi là thức ăn hỗ hợp người ta còn có thức ăn bổ sung bao gồm:
1. Thức ăn bổ sung protein
2. Thức ăn bổ sung khoáng
3. Thức ăn bổ sung vitamin
4. Chất kích thích sinh trưởng
5. Các loại bổ sung khác

tvvuong

bạn dựa vào đâu mà đưa ra thành phần này ,đưa đi kiểm định hay là !!!!!!!!!

kenyang88

Dùng cái j để phân tích thế chủ thớt. ví dụ em có công thức cám riêng thì có cách nào để phân tích nhỉ?

windstrucks

Dùng cái j để phân tích thế chủ thớt. ví dụ em có công thức cám riêng thì có cách nào để phân tích nhỉ?
Quan trọng là bạn muốn phân tích các chỉ tiêu gì( Protein, Năng lượng, Ca/P....), như cách phân tích của chủ thớt theo em là dựa trên thông số tham khảo của các loại nguyên liệu và tính ra, nhưng như vậy chỉ có tính tham khảo mà thôi.

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Hiện nay dàn chim nhà mình đều dùng cảm của A Sơn CADN. Chim ăn tốt, lông lá đẹp, đặc biệt các cặp chim đẻ của mình vẫn dùng cảm của A Sơn.
Chim đẻ trứng cứng đầy đủ calci giống như chim trời. Nên AE yêm tâm mà dùng cám của A Sơn vì các thành phần trong cám rất ổn định.

Thân ái!

tuananh80

Cả đàn chim của mình dùng cám cadn con nào cũng đi phân lỏng là sao nhỉ. Dùng được hơn 2 tháng rồi