Phân như vầy có ổn không các bác??

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
Phân này sao nó màu trắng nhiều quá. Theo em đó là chất vôi phải không anh?
chào bạn!
Khả năng chim bạn chưa thích nghi với cám, đường ruột không tốt, hay cám chưa tốt? bạn xem lại nhé. Phân như thế thì chưa có lửa nhiều đâu.
Mình dùng cám bột truyền thống Huế!

Phân thế này nhưng vẫn chưa đạt lắm.
Thân

N

namkiet

Guest
Phân này sao nó màu trắng nhiều quá. Theo em đó là chất vôi phải không anh?
Chào Phụng !
Tại con này của đứa em nhờ chăm giúp, anh mới đổi cám cho nó, đã ổn định đường ruột sơ sơ nhưng chưa thật sự ổn cho lắm. Phân chưa có bọc và vẫn còn vôi hơi nhiều.
Thân

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
Thấy anh thường xuyên nhắc đến phân có bọc. Em vẫn chưa hiểu phân có bọc là ntn. Anh có thể chia sẽ cho mọi người biết không?
Chào Phụng !
Tại con này của đứa em nhờ chăm giúp, anh mới đổi cám cho nó, đã ổn định đường ruột sơ sơ nhưng chưa thật sự ổn cho lắm. Phân chưa có bọc và vẫn còn vôi hơi nhiều.
Thân

sonbt

Thấy anh thường xuyên nhắc đến phân có bọc. Em vẫn chưa hiểu phân có bọc là ntn. Anh có thể chia sẽ cho mọi người biết không?
Bác kiếm mấy con chào mào con nuôi thấy liền ah. Ko biết tụi chào mào con đó nó ăn sao toàn ra bọc, rât đẹp.

gaututi

phân có bọc thì hay thấy ở chào mào non mới sinh
còn chim già bị thế có thể do bị đường ruột, tiêu hóa có vấn đề,(có thể ăn nhiều mồi tươi quá)
các cao thủ hiểu biết chỉ bảo thêm

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Hi! Phân có bọc ấy thì sáng nào cũng thấy! Nhưng đi nhiều thì chưa có thấy!

chaomao^^py

Moderator
Phân có bọc một nửa trắng đục và một nửa đen là dấu hiệu cho thấy chim hấp thu dinh dưỡng tốt , chim khỏe mạnh . Khi chim đạt lửa phân bọc có màng mỏng hơn , viên phân khô và nhỏ hơn . Tóm lại , khi thấy phân bọc xuất hiện lát đát vài viên là bạn có thể yên tâm về chú chim

Phân có bọc một nửa trắng đục và một nửa đen là dấu hiệu cho thấy chim hấp thu dinh dưỡng tốt , chim khỏe mạnh . Khi chim đạt lửa phân bọc có màng mỏng hơn , viên phân khô và nhỏ hơn . Tóm lại , khi thấy phân bọc xuất hiện lát đát vài viên là bạn có thể yên tâm về chú chim
chú Quang kinh nghiệm nhiều quá! đề nghị thường xuyên chia sẽ cho AE mới chơi nha hjhj Thanks!

Mink

cho mình hỏi chim chủa bạn thuộc hay bổi mới,
1. nếu là chim thuộc :phân như thế này chưa tốt, chim còn yếu lửa = cơ địa chú chim còn yếu, nếu là xông lông rồi cần phải thường xuyên phơi nắng để chú chim mạnh khỏe để đi phân tốt hơn, khi chim căng lửa thì sẽ đi phân nhỏ, kèm theo phân ít nước, khi chim đi xong khoảng 30giaay khô ngay.
2. nếu là chim mộc: thì do nhát quá mà bay nhảy nhiều nên mệt uống nước nhiều, nên đi phân như vậy thì đúng rồi.
Bạn truyền đạt kinh nghiệm khá chuẩn. Cảm ơn nhiều !!!

aq90000

Phân của chim tùy thuộc vào con chim uống nước nhiều hay ít.bạn theo dõi xem nó uống nước nhiều hay ít.nếu uống nhiều quá chỉ cần cho 1 ít trà để nguyên cả cọng trà vào là phân đẹp ngay ấy mà.có thêm trái cây vào nữa thì tuyệt đẹp.chủ yếu là chuối tây là đâu vào đấy hét.chú bạn có những chú chim ưng ý.thân