Mời Namkiet vào giải thích...

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Hoàng Nguyên

Cảm ơn anh! cmt của em chỉ mang tính xây dựng. Ko dám nói anh phải làm thế này hay ko nên làm thế kia. Điều cốt lõi là em chỉ mong diễn đàn mình tồn tại và phát triển vững mạnh thêm nữa chứ em và nhiều anh em khác đều ko mong muốn cái viễn cảnh tệ nhất là diễn đàn mình phải đóng cửa.

Hoàng Nguyên

Chào bạn!

Ông bà có câu "đói cho sạch, rách cho thơm". Theo quan điểm của mình... Thà đóng cửa diễn đàn nhưng giữ lại tiếng thơm còn hơn là chuyển diễn đàn qua thương mại...

Thử hỏi 5-7 năm sau khi org đóng cửa... Ae muốn mỗi khi nhắc tới org.... Người ta đều nói "Đó là 1 diễn đàn tốt, phi lợi nhuận... Đóng cửa thật tiếc..." hay Ae muốn người ta nói "Ôi cái diễn đàn đó cũng tào lao... rồi cũng theo thương mại chứ có khác gì ai" ????
Cảm ơn anh! cmt của em chỉ mang tính xây dựng. Ko dám nói anh phải làm thế này hay ko nên làm thế kia. Điều cốt lõi là em chỉ mong diễn đàn mình tồn tại và phát triển vững mạnh thêm nữa chứ em và nhiều anh em khác đều ko mong muốn cái viễn cảnh tệ nhất là diễn đàn mình phải đóng cửa.

bamien

Nếu bỏ qua được thì bỏ qua cho nó thanh thản đầu óc, làm lãnh đạo mà hễ nhân viên có lỗi là đuổi thì chỉ có làm một mình. Diễn đàn rất uy tín nên nhìn vào tờ giấy trắng chứ không nên nhìn vào chấm đen trong tờ giấy đó.

Bài viết rất là hay của các AE...
Nhưng xin lỗi mọi người tí xíu nha... Nói nhiều quá...
Có ai xem cái Tiêu Đề của topic này là gì không dzậy ??? Nhân vật chính chưa thấy đâu toàn là các thầy vào phán k àh... Pó tay.
Đợi cho nhân vật chính vào đi các bác..

mecm

đọc cái trang này nói thật với bác chứ mình soi cái gang.hai thằng này ko dạy cho nó bài học là ko được ah mà hôm nào nghé vĩnh điện mình làm mốn xôi chào mào nhé he he he
bác t nói chí pải,đáng lẽ pải 2 ông này vào giải thích chứ k pải 1 ông

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
Chào các bác
Hiện tại mọi việc đã xong. Sự im lặng của các bên cũng là câu trả lời rồi. Nên vì vậy cho nó vào quên lãng đi. Qua đây cũng là bài học cho các thành viên mới.

bác t nói chí pải,đáng lẽ pải 2 ông này vào giải thích chứ k pải 1 ông
P/s: Mod Impala và đóng topic nhé.
Thân.

clark07

Nếu bỏ qua được thì bỏ qua cho nó thanh thản đầu óc, làm lãnh đạo mà hễ nhân viên có lỗi là đuổi thì chỉ có làm một mình. Diễn đàn rất uy tín nên nhìn vào tờ giấy trắng chứ không nên nhìn vào chấm đen trong tờ giấy đó.
phải làm cho ra lẽ bạn ơi, không thể để ae vào diễn đàn mà có cái suy nghĩ đó như vậy, mới đầu khi vào org mình cũng tìm mục mua bán chim nhưng không có, chỉ toàn thấy là tuyển chim, sau đó dần dần thì thấy toàn là những bài truyền đạt kinh nghiệm của người đi trước cho người đi sau, từ đó mình mới hiểu org như là một google của ae chơi chào mào, mà mấy bác tuyển chim đó không biết có chắc chắn hết 100% khi kiếm được tiền từ tuyển chim chia sẽ lại cho kinh phí hoạt động của dd không ( mấy bác bỏ qua cho e câu này)
như có 1 bạn ở trên đã nói, nói vì tâm mà tuyển chim thì tính bằng ngày công bác đi làm + thêm 1 ít hoa hồng, chia sẽ cho ae chơi, còn như namkiet thì kinh doanh của kinh doanh rồi.
vấn đề tuyển chim của namkiet gần đây mình xem hết, và đã nhiều lần muốn comment nhưng là 1 người không liên quan, chưa bao giờ tuyển chim xa nên comment vào thì không hợp lý, nhưng qua topic đối chấp tố cáo đó mình thấy không còn thực sự tin tưởng vào việc tuyển chim nữa,( xin lỗi mấy bác uy tín nhé)
còn về việc chính của topic này, các bác có nghĩ dd lấy gì để hoạt động, để truyền đạt cho ae chơi chào mào chưa, tại sao dd lại là dd mạnh nhất trong giới chơi chim, kể cả các loài chim khác mà không thu phí bất kỳ ae nào, đó là nhờ những lòng hảo tâm của các bác đi trước, các bác ấy có lòng nhiệt huyết chia sẻ chính đáng để chúng ta có một sân chơi chung nhộn nhịp như vậy,
vì vậy mod IMPALA cần một lời giải thích cũng chính xác thôi

Em xin hết ạ

giangnam

3 ngày ko On mà namkiet thành hotboy tháng tiếc rằng bác ấy ko ở bmt để e xách gạo theo
ca sĩ cần gì lăng lê theo namkiet 3 ngày là ok

giangnam

Nói thật mình tham gia dđ chưa lâu nhưng mình thường xuyên cập nhật mục quà tặng vs tuyển chim vì mình cũng cần kiếm 1 e chuẩn vùng miền để chơi, rảnh rỗi cafe để ae giao lưu,mình thấy những điều đó nên tin tưởng rất nhìu vào ae dd, mình nghĩ ae tập trung ở đây chỉ vì đâme mê nhưng chuyện đâu ai ngờ . namkiet làm mình mất niềm tin vào dd theo mình nghĩ chỉ có con sâu làm rầu nồi canh thôi còn lại còn có những ae còn niềm đam mê
đề nghị mod làm sáng tỏ vấn đề này để ae dđ thật sự tin tưởng nhau để cùng kết nối 1 đam mê
chúc ae dđ mạnh khoẻ ,thêm niềm vui mới

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
Chào bạn Giang
Hiện tại nhân vật cần giải thích thì đã ra đi mãi mãi rồi. Vì vậy không biết ai là người giải thích để làm sáng tỏ.
Xin nhắc lại cho bạn nhớ: BQT chaomao.org không chịu trách nhiệm bất kỳ vẫn đề gì về chuyện mua bán của các bác nhé. Còn nhiềm tin gì đó của bạn thì bạn tự xem lại.
Nói thật mình tham gia dđ chưa lâu nhưng mình thường xuyên cập nhật mục quà tặng vs tuyển chim vì mình cũng cần kiếm 1 e chuẩn vùng miền để chơi, rảnh rỗi cafe để ae giao lưu,mình thấy những điều đó nên tin tưởng rất nhìu vào ae dd, mình nghĩ ae tập trung ở đây chỉ vì đâme mê nhưng chuyện đâu ai ngờ . namkiet làm mình mất niềm tin vào dd theo mình nghĩ chỉ có con sâu làm rầu nồi canh thôi còn lại còn có những ae còn niềm đam mê
đề nghị mod làm sáng tỏ vấn đề này để ae dđ thật sự tin tưởng nhau để cùng kết nối 1 đam mê
chúc ae dđ mạnh khoẻ ,thêm niềm vui mới

Thân.

quankmt

Chào các bác
Hiện tại mọi việc đã xong. Sự im lặng của các bên cũng là câu trả lời rồi. Nên vì vậy cho nó vào quên lãng đi. Qua đây cũng là bài học cho các thành viên mới.

P/s: Mod Impala và đóng topic nhé.
Thân.

Không đâu vào đâu cả....thích thì lập top, nói nhau...rồi bảo xong rồi đóng top.

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
Chào bạn.
Đã 3 ngày trôi qua người cần gặp thì có vào đâu. Vì vậy bạn phải hiểu sự im lặng của namkiet chứ. Đằng này các bác đòi trả lời thì lấy gì để trả lời. Họ im lặng không đồng nghĩa họ sai. Nhưng vì lòng tự trọng nên đành im lặng và rút lui cho em đẹp vì giờ namkiet có nói gì làm gì cũng chả ai tin vậy nói để làm gì.
Không đâu vào đâu cả....thích thì lập top, nói nhau...rồi bảo xong rồi đóng top.
P/s: Nên cho vào quên lãng coi như kỷ niệm đẹp. Thương nhau củ ấu cũng tròn, ghét nhau bù hòn cũng méo

Thân

N.Park

Chú namkiet đang gây bão dư luận org nhất tháng 3 rồi, hot quá độ

vubaucat

giấu mặt => đối mặt =>lật mặt => tái mặt => thúi mặt => nhục mặt => gục mặt và lấy cái quần trùm mặt

N

namkiet

Guest

Mời Namkiet nói cho rõ Diễn Đàn Chaomao.org lợi nhuận ở chỗ nào nhé...

Có thể tham khảo qua các Topic này rồi uốn lưỡi 49 lần hãy trả lời nhé...

http://www.chaomao.org/threads/922-Quỹ-diễn-đàn-www.chaomao.org

http://www.chaomao.org/threads/3525-Phóng-sự-Sống-cho-đi-hơn-là-nhận-về

http://www.chaomao.org/threads/9240...hăm-tặng-quà-bệnh-nhân-Hà-Thị-Ngân-tại-Hà-Nội

http://www.chaomao.org/threads/12026-THĂM-HỎI-VÀ-TẶNG-QUÀ-BẠN-TOÀN-nick-quot-tieutoanphong141-quot

http://www.chaomao.org/threads/1488...i-quot-cuả-anh-em-diễn-đàn-giúp-đỡ-MOD-Thucdt!

http://www.chaomao.org/threads/1243...-ảnh-hưởng-lũ-lụt-xã-Điện-Thắng-Nam-Quảng-Nam

http://www.chaomao.org/threads/11109-TỪ-THIỆN-Mùa-Trung-Thu-cho-con-(Bé-Hiếu-Điện-Bàn-Quảng-Nam)

http://www.chaomao.org/threads/1199-Sống-trên-đời-sống-cần-có-1-tấm-lòng...
Chào Sỹ!
EM nên hiểu xâm phạm thông tin quyền riêng tư của người khác là một điều không thật sự tốt đâu nhé.
Em là một người hiểu biết? Lại là một Mod của một diễn đàn lớn như ORG? Xem lại tầm nhìn của mình thế nào nhé?
Nếu muốn phát triển thì phải thay đổi? Nhưng thay đổi như thế nào? làm cách nào để thay đổi để tốt hơn, hoàn thiện hơn?
Muốn phát triển thì phải học hỏi, học hỏi những cái tốt giúp mình tiến bộ?
Chỉ là một đoạn chat nói chuyện riêng thôi, cần gì mà phải cần lời giải thích, nhưng nếu muốn giải thích thì giải thích luôn. Qua đoạn chat yaho thì vô tình anh đã đóng góp một ý tưởng mà không ai nhận thấy và công nhận, Một diễn đàn phi lợi nhuận thì cần phải có nguồn kinh phí, nguồn kinh phí đó không nên phụ thuộc vào các nhà tài trợ mà nên tự thân vận động.
Trong cuộc sống của Tôi, các bạn và gia đình các bạn, thử hỏi các bạn nhé, nếu các bạn không đi làm việc kiếm tiền nuôi sống bản thân mà cứ phụ thuộc vào các nguồn tài trợ như gia đình, bạn bè và tổ chức từ thiện thì các bạn khác gì kẻ ăn xin, bám váy người khác mà sống???
Thêm nữa, người ta tài trợ vì cái gì? nên tìm hiểu kĩ nhé
Thân

soncao3008

chào sỹ!
Em nên hiểu xâm phạm thông tin quyền riêng tư của người khác là một điều không thật sự tốt đâu nhé.
Em là một người hiểu biết? Lại là một mod của một diễn đàn lớn như org? Xem lại tầm nhìn của mình thế nào nhé?
Nếu muốn phát triển thì phải thay đổi? Nhưng thay đổi như thế nào? Làm cách nào để thay đổi để tốt hơn, hoàn thiện hơn?
Muốn phát triển thì phải học hỏi, học hỏi những cái tốt giúp mình tiến bộ?
Chỉ là một đoạn chat nói chuyện riêng thôi, cần gì mà phải cần lời giải thích, nhưng nếu muốn giải thích thì giải thích luôn. Qua đoạn chat yaho thì vô tình anh đã đóng góp một ý tưởng mà không ai nhận thấy và công nhận, một diễn đàn phi lợi nhuận thì cần phải có nguồn kinh phí, nguồn kinh phí đó không nên phụ thuộc vào các nhà tài trợ mà nên tự thân vận động.
Trong cuộc sống của tôi, các bạn và gia đình các bạn, thử hỏi các bạn nhé, nếu các bạn không đi làm việc kiếm tiền nuôi sống bản thân mà cứ phụ thuộc vào các nguồn tài trợ như gia đình, bạn bè và tổ chức từ thiện thì các bạn khác gì kẻ ăn xin, bám váy người khác mà sống???
Thêm nữa, người ta tài trợ vì cái gì? Nên tìm hiểu kĩ nhé.
Lời giải thích của anh đó sỹ ah.
Thân

vắt óc bữa giờ để ra từng này câu trả lời hả pác namkiet.

Rất cảm ơn bác thông tin đến anh em.

Nhưng thực sự...ae org không cần tới bác nữa rồi.

Chào thân ái.

N

namkiet

Guest
vắt óc bữa giờ để ra từng này câu trả lời hả pác namkiet.

Rất cảm ơn bác thông tin đến anh em.

Nhưng thực sự...ae org không cần tới bác nữa rồi.

Chào thân ái.
Chỉ là chính kiến của bản thân, chứ tôi chả cần ai mà ai cũng chẳng nên cần tôi.
Vì tôi khác với rất nhiều người khác, Tôi chả adua theo một ai và cái gì bao giờ. Luôn là chính mình.
Thân chào

lexuschantrau

HÃY LUÔN LÀ CHÍNH MÌNH :)) ông namkiet cứ mang cái tầm của ông bay cao, tầm của người khác thì ở dưới đáy lại thấy choáng rồi ;)

chaomaobaydau

Chào Sỹ!<br>
EM nên hiểu xâm phạm thông tin quyền riêng tư của người khác là một điều không thật sự tốt đâu nhé.<br>
Em là một người hiểu biết? Lại là một Mod của một diễn đàn lớn như ORG? Xem lại tầm nhìn của mình thế nào nhé?<br>
Nếu muốn phát triển thì phải thay đổi? Nhưng thay đổi như thế nào? làm cách nào để thay đổi để tốt hơn, hoàn thiện hơn?<br>
Muốn phát triển thì phải học hỏi, học hỏi những cái tốt giúp mình tiến bộ?<br>
Chỉ là một đoạn chat nói chuyện riêng thôi, cần gì mà phải cần lời giải thích, nhưng nếu muốn giải thích thì giải thích luôn. Qua đoạn chat yaho thì vô tình anh đã đóng góp một ý tưởng mà không ai nhận thấy và công nhận, Một diễn đàn phi lợi nhuận thì cần phải có nguồn kinh phí, nguồn kinh phí đó không nên phụ thuộc vào các nhà tài trợ mà nên tự thân vận động.<br>
Trong cuộc sống của Tôi, các bạn và gia đình các bạn, thử hỏi các bạn nhé, nếu các bạn không đi làm việc kiếm tiền nuôi sống bản thân mà cứ phụ thuộc vào các nguồn tài trợ như gia đình, bạn bè và tổ chức từ thiện thì các bạn khác gì <strong>kẻ ăn xin</strong>, <strong>bám váy người khác mà sống</strong>???<br>
Thêm nữa, người ta tài trợ vì cái gì? nên tìm hiểu kĩ nhé<br>
Thân
<br>Chào anh. Tôi mới tham gia diễn đàn không lâu, cũng chưa biết nhiều về anh, nhưng thấy cách anh nói chuyện tôi xin có vài ý kiến.<br>
Thứ nhất: chuyện diễn đàn lợi nhuận hay phi lợi nhuận là chuyện của BQT diễn đàn. Họ có chính kiến và mục đích của riêng họ. Và khi họ chưa cần thành viên góp ý thì ta nên tôn trọng quyết định của họ.<br>
Thứ 2: """>đóng góp một ý tưởng mà không ai nhận thấy và công nhận"" tôi nghĩ anh quá tự tin thì phải, tôi tin nhiều anh em trên diễn đàn và cả ban quản trị có nhiều người đang làm kinh tế và họ hiểu được điều này có cần thiết hay không, lợi hại thế nào. Khi org chuyển dần sang thương mại nó sẽ không còn là chính nó, tình cảm và sự gần gũi giữa các thành viên sẽ không còn (vì lúc này mục đính và mục tiêu điều đã khác). Anh nghĩ sao về điều này? anh có nghĩ rằng org được như này hôm nay là nhờ định hướng phi thương mại từ đầu hay không?<
br>Thứ 3: việc các nhà tài trợ tài trợ cho diễn đàn tại sao ta không nghĩ theo hướng tích cực là muốn xây dựng một diễn đàn phi thương mại mà cứ suy diễn theo hướng lợi nhuận kinh tế nhỉ.<br>P/s: tôi thỉnh thoảng vẫn nhận phân phối chim trên mạng nhưng tôi không có cách nghĩ như anh. Thân!</span>

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.