Lấy Lại Màu Đỏ Tươi Cho Lông Ass

mechim

Nhiều cách quá, chang biết lực chọn, thơi thì cứ trái cây mời tươi đầy đủ là được. túm lại là chỉ vậy thôi

ohlins

cám thái đỏ có phải là loại này ko vậy ae ? 1 gói này là bao nhiêu nhỉ ?

huang

mua dầu gấc cho vào nước uống cũng được mà bác, chim đít đỏ lắm

laohacrom

Bạn ra quầy chim hỏi bột dành cho chim yến đỏ ( cantax , gold patee ...) về trộn với cám cho chim ăn sẽ có màu đỏ như ý. Còn ko thì cà rốt hấp, ớt đà lạt và các loại trái cây có màu đỏ cho em nó ăn hàng ngày. Loại viên dầu gấc mình có anh bạn đang dùng thấy cũng hiệu quả lắm, 1 hộp 100 viên= 60k , mua về hãm với nước nóng => 1/2 chai nước khoáng nhỏ, trộn mật ong cất tủ lạnh chiết ra cóng nhỏ cho chim uống hàng ngày.

jackychang

thank bác em thì ở tận Ban Mê Thuột lận.Cantax thì có thể tìm mua ở đâu và giá cả với liều lượng cách dùng thế nào bác nhỉ ?

Mua cám Hiển bảo khánh đã có cantax rồi bạn nhé, đít đỏ như cà chua luôn

ohlins

mình ở ĐắkLắk nên ko thấy có bán cadn và hbk các bác ợ.mấy hôm nay mình đã cho ăn cám Thái bịch đỏ + cà rốt hấp,hôm nay bổ sung thêm dầu gấc pha mật ong.hy vong sau khi xong lông đít em nó sẽ đỏ chéc loét :)

biohlala

mình ở ĐắkLắk nên ko thấy có bán cadn và hbk các bác ợ.mấy hôm nay mình đã cho ăn cám Thái bịch đỏ + cà rốt hấp,hôm nay bổ sung thêm dầu gấc pha mật ong.hy vong sau khi xong lông đít em nó sẽ đỏ chéc loét :)
tinh trang chu chim cua bac the nao roi , an cam thai chim tot khong bac

nguyenminhhoang

theo e nên cho ăn những loại trái cây đỏ khác thay vì ăn cà chua. chim nhà e cho ăn cà chua con nào cũng đi phân lõng. thấy nguy hiểm. tốt nhất là kiếm trái bình bát dây cho ăn đảm bảo ok

aq90000

Mình thì dùng viên dầu gấc liều lượng như sau.Mua 1 chai nước C2 mở nắp ra và uống 1hơi cho đã khát hic.sau đó rửa sạch,cho 5 viên dầu gấc rồi cho nước ấm vào lắc đều sao cho dầu gấc tan ra hết.cho thêm 2 thìa mật ong rừng vào lắc đêu.mỗi ngày cho e no uống khoảng 1/2 cóng nước dành cho vanh khuyên.duy trì cho đến khi thay lông xong.đảm bảo bạn sẽ thật ngạc nhiên về chú chim cưng của bạn.hic.nhớ bỏ chai nước uống giở vào ngăn mát của tủ lạnh cho e nó uống dần nhé.Chúc bạn thành công.Thân!

thanhkt

- Ở BMT, lên trường chim a Mười đó bạn. có bán đó.

Thiên_Vũ

mua 1 lọ Dầu gấc Viaga ở tiệm thuốc tây.mỗi ngày 1 viên +1 ít đường cho vào cóng nước cho chim uống

Trunghieu1997

Lên face pm anh hoài nhơn hỏi ảnh coi còn thuốc cho chim đít đỏ không . Nếu còn thì mua 1 lọ khoảng 40k + tiền ship . Hỏi ảnh cách sử dụng . Sau khi thay xong lông k đỏ không ăn tiền .
Thân .

philongvnvn

Đơn giản mà , ra ngoài tiệm sơn mua chai sơn bạch tuyết màu đỏ xịt vào là đỏ ngay và liền kaka. giỡn thôi mấy huynh đừng manh động nhá .
Có anh em nào có cách nào không post lên cho anh em cùng học hỏi nào .