Lấy Lại Màu Đỏ Tươi Cho Lông Ass

ohlins

em có 3 em CM nhưng do lúc trước không có thời gian chăm sóc nên lông đít bị xuống màu và rất nhợt nhạt.hiện giờ cả 3 em đều đang thay lông nên các bác đi trước có nhiều kinh nghiệm cho em hỏi phải cho ăn và chăm sóc ntn để lấy lại được màu đỏ tươi như lúc ngoài thiên nhiên ạ ? em cũng có tham khảo thì thấy nhiều ae dùng viên dầu gấc Vinaga nhưng em chưa biết cách sử dụng và liều lượng như nào mong các bác tư vấn giúp em với. Tks các bác trước nhé

Mickeycm.batoqn

Đang thay lông dùng cám cadn của Đà nằng là đít có màu đẹp thôi bạn giá 55k 1lang

ohlins

tại mình đang xài cám làm nên không muốn thay đổi nè bạn.tks bạn đã chia sẻ nhé

letamtits90

a có thể cho ăn 1 số trái cây màu đỏ . nếu đang thay lông có thể kết hợp thêm cám thái lan loại màu đỏ . 10 mấy k 1 bịch rất hiệu quả đó a

Bav4ever

Xin hỏi bạn ở đâu. Nếu ở HN thì inbox mình số đt nhé mình tặng bạn ít cantax về cho ăn cùng cám sẽ cải thiện dc màu đỏ nơi .... :)
Thân chào

manhtungtnhp88

Bác cho ăn dưa đỏ, cà chua, cà rốt là đỏ ngay thôi mà, hoặc bác cho thêm kỳ tử vào cám là đỏ toét nhòe ngay bác ah.em có con má trắng vừa thay lông gần xong rồi lông đít đỏ tươi luôn

mecm

mùa thay lông chim yếu k bay nhảy nhìu đc bác bắt ra mua sơn nicpon màu đỏ sơn lên là đỏ liền.cách thì ae trả lời hít rồi đó bác cứ áp dụng theo

bocapden83

Theo mình thì dùng các loại hoa quả có màu đỏ như: Ớt, cà chua, cà rốt,... Nhưng theo mấy anh em trong diễn đàn, mình đã sử dụng quả phèn đen cho chim ăn thì được lông đít màu đỏ đẹp lắm.

Pleikupho

nguyên mùa thay lông cho ăn cam, đu đủ, cà chua, cà rốt + mồi tươi vào là dc mà. ko dc 10 phần như chim trời nhưng 7-8 phần thì ko khó. chim nhà mình đít thì ko đủ rực nhưng màu cam hơi bị tươi và đậm, tách đỏ thì rực rỡ luôn. chúc bác mau có chú chim đít đỏ.kaka

thaiduykha

em có 3 em CM nhưng do lúc trước không có thời gian chăm sóc nên lông đít bị xuống màu và rất nhợt nhạt.hiện giờ cả 3 em đều đang thay lông nên các bác đi trước có nhiều kinh nghiệm cho em hỏi phải cho ăn và chăm sóc ntn để lấy lại được màu đỏ tươi như lúc ngoài thiên nhiên ạ ? em cũng có tham khảo thì thấy nhiều ae dùng viên dầu gấc Vinaga nhưng em chưa biết cách sử dụng và liều lượng như nào mong các bác tư vấn giúp em với. Tks các bác trước nhé

mình cũng đang làm cám cho thêm tinh dầu gấc giống bạn, công thức của mình thì dùng ngũ cốc mổi lọai 1 lạng, thêm 1,5 lạng tôm sông, 1 củ cà rốt, 0,5 lạng đường vàng tỉ lệ như thế này thì mình bỏ thêm 25 viên dầu gấc, đang cho 1 chú dùng thử theo dỏi nếu tiến triển tốt thì sẽ cho cả đàn. tốt nhất là lựa chọn nguyên liệu dễ mua và có thường xuyên tránh việc khó khăn khi tìm mua nguyên liệu dẫn đến thiếu nguyên liệu thì chim sẽ không ổn định.
chúc bạn thành công

songhuynmun

siêng cho ăn cà chua ( đồ gì đỏ đỏ ) 1 ngày 1 trái .. thay xong lông đít đỏ ..

thaiduykha

siêng cho ăn cà chua ( đồ gì đỏ đỏ ) 1 ngày 1 trái .. thay xong lông đít đỏ ..

mùa chim căng lửa bạn cho ăn cà chua chim dễ đi phân lỏng dẫn đến nó sẽ không ổn định, nên tìm giải pháp lâu dài sẽ tốt hơn
thân!

ohlins

Xin hỏi bạn ở đâu. Nếu ở HN thì inbox mình số đt nhé mình tặng bạn ít cantax về cho ăn cùng cám sẽ cải thiện dc màu đỏ nơi .... :)
Thân chào
thank bác em thì ở tận Ban Mê Thuột lận.Cantax thì có thể tìm mua ở đâu và giá cả với liều lượng cách dùng thế nào bác nhỉ ?

ohlins

hiện giờ mình đang cho ăn cám làm có kỳ tử.trái cây thì tử lạnh có trái gì cho ăn trái đó :) .mồi tươi mỗi ngày 5 chú dế.
mình thấy bác Hiển Bảo Khánh có hướng dẫn trong thời kỳ thay lông dùng viên dầu gấc Vinaga pha nước + mật ong cho uống nữa cóng khuyên mỗi ngày,sau khi xong lông chim sẽ có bộ lông đít đỏ chót nhưng lại không thấy hướng dẫn liều dùng như nào.ae nào đã thử cách trên thì chia sẽ giúp mình nhé

Cứ cho ăn đầy đủ chất dinh dưỡng, bột đủ chất, cào cào non ( ngày nào cũng có 7- 10 con nhỏ), trái cây thay đổi như chuối, đu đủ, cà rốt hấp, tắm táp đầy đủ khi thời tiết tốt, con chim có phong độ sẽ cãi thiện hơn thôi. Dế thì 3 - 4 hôm cho ăn vài ba con thôi (cá nhân mình không thích dế công nghiệp cho lắm), lựa con nào nhỏ nhỏ cho nó ăn cho dễ. Nuôi Đơn giản cho nó thanh thản bạn à

chimhue

nguyên mùa thay lông cho ăn cam, đu đủ, cà chua, cà rốt + mồi tươi vào là dc mà. ko dc 10 phần như chim trời nhưng 7-8 phần thì ko khó. chim nhà mình đít thì ko đủ rực nhưng màu cam hơi bị tươi và đậm, tách đỏ thì rực rỡ luôn. chúc bác mau có chú chim đít đỏ.kaka
chuẩn , thay lông cần cho ăn nhiều trái cây nhất là trái cây có màu đỏ , còn cám không nên đổi bác ạ , vì nếu đổi cám ăn cho đít đỏ rồi khi xong lông lại đổi cám của mình thì chim lại rớt lông củng như không , nuôi chim kiêng nhất là đổi cám đó bác chủ ạ

ohlins

mình mới được 1 bác chủ trường chào mào chỉ dạy là trộn cám mà chim đang ăn với phần thịt màu đỏ của trái gấc rồi phơi khô,cho chim ăn đến khi xong lông là là đít rực rỡ luôn.chắc mai mình sẽ ra chợ kiếm gấc và thử nghiệm.nếu thành công thì ae chúng ta đỡ vất vã vì cái đít màu đỏ ;) vì mình nghĩ cách này quá đơn giản