Hình ảnh: Hướng về đồng bào bão lụt miền Trung - Xã Điện Thắng Nam - Quảng Nam

thaphuongkhach

Administrator
Như toàn thể anh em diễn đàn đã biết, công tác cứu trợ đồng bào miền Trung hôm thứ 7 tuần trước như kế hoạch đã không thể thực hiện do lũ lụt. Hôm nay, được sự hỗ trợ của chính quyền địa phương xã Điện Thắng Nam + tập thể BQT và thành viên diễn đàn chaomao.org tại Quảng Nam - Đà Nẵng, chúng tôi đã hoàn thành tốt nhiệm vụ mà cả diễn đàn đã tin tưởng giao phó.

Sau đây là một số hình ảnh hoạt động của nhóm từ thiện tại xã Điện Thắng Nam, Quảng Nam:

12:30 anh em tập hợp tại nhà chú Hà, Cafe Chim Vĩnh Điện để làm công tác... bốc vác:

Do hôm trước di tản hàng tránh lụt, bác Hoàng Bilado quá khỏe vác hết lên gác, nay anh em hạ xuống toát mồ hôi hột :)

Hàng đã sẵn sàng, kiểm đếm quân số và lên đường:

thaphuongkhach

Administrator
13:30 đoàn có mặt tại Hội trường UBND xã Điện Thắng Nam, thấy trời nắng ráo cụ Đức cười rất tươi:

Một số bà con đã đến sớm và đứng chờ đoàn:

Và tiếp tục ... bốc và vác:

thaphuongkhach

Administrator
Tập kết và phân chia:

Phát biểu của chính quyền địa phương, giới ghiệu đại biểu, tuyên bố lí do...

Phát biểu của đại diện BQT diễn đàn:

Đại biểu và bà con được nhận hỗ trợ lần này:

thaphuongkhach

Administrator
Lãnh đạo Hội chữ thập đỏ địa phương điều hành phát phiếu và theo dõi danh sách bà con được trợ cấp lần này:

Và chuẩn bị phát quà:

Công tác phát quà cứu trợ thành công tốt đẹp, sự rạng rỡ trên khuôn mặt những người dân vừa vượt qua sóng gió làm chúng tôi cảm thấy cuộc sống này còn nhiều ở tương lai phía trước, khó khăn chăng chỉ là tạm thời, chỉ cần 1 cánh tay hay bờ vai tiếp nghị lực khi khó khăn để gượng mình đi tiếp.
Và xin chân thành cảm ơn chaomao.org cùng những người bạn đã đồng hành cùng chúng tôi trong thú chơi cũng như cùng nhau chia sẻ những vui buồn của cuộc sống, dang đôi tay tới những mảnh đời bất hạnh.
Thay mặt anh em ORG miền Trung chân thành cảm ơn toàn thể anh em diễn đàn đã đồng hành cùng chúng tôi!

Thân ái,
thaphuongkhach

thaphuongkhach

Administrator
Đường truyền internet quá chậm nên mình chưa up tất cả hình ảnh được, anh em thấy thiếu bổ sung nhé!

doankhucthu

Member
Hi. Những tấm lòng thật đáng quý, em càng thấy càng gắn bó hơn với diễn đàn. Không chỉ là sân chơi mà nơi đây giống như một mái nhà vậy! Cám ơn các anh, chị đã hết lòng vì những hoàn cảnh hoạn nạn của bà con miền Trung chịu thiên tai.:rolleyes:

chaomao_mduc

Chào Mào Quảng Nam
Đường truyền internet quá chậm nên mình chưa up tất cả hình ảnh được, anh em thấy thiếu bổ sung nhé!

Mai lên Công ty post tiếp đi bác ơi. Hình ảnh bác đã tập kết và nhận nhiệm vụ post hình nên bác cố gắng truyền tải hết nhé bác. Đêm nay đến đây chắc tạm dừng, ngày mai ae lại tiếp tục ngóng hình ảnh còn lại.

Thân.

thaphuongkhach

Administrator
Bên lề:

Bà con về hết, chỉ còn ta với nồng nàn... chắc anh em cũng đã thấm mệt

Về thôi....

lovestory

Tình người..............Những hình ảnh thật đẹp thật nhiều ý nghĩa của các anh!

daoduclong

xin cảm ơn các anh và org đã làm 1 việc thật ý nghĩa
p/s :anh tú khôn quá nhỉ.bốc toàn cái nhẹ :D

Thanhglass

Trưởng Ban Vận động Tài trợ HHCMMN
Xin cảm ơn các anh em đả hoàn thành nhiệm vụ xuất sắc để đưa từng phần quà đến tận tay bà con vùng lủ.xin cảm ơn
Thân/thanhglass

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
Xin cảm ơn tất cả ae đã tham gia đợt từ thiện này, cám ơn ae đã mang tấm lòng các thành viên chaomao.org đến với bà con vùng lũ miền Trung.
Thân chúc tất cả đồng bào luôn cơm no áo ấm, mong rằng từ nay về sau miền Trung bớt khổ để chúng ta khg còn ai để cứu trợ nữa.

Bilado

Trưởng Ban Giám Sát HHCMMN
Thật nhiều cảm xúc khi mình thấy những hình ảnh như thế này , tuy kg nhiều nhưng đây là tấm lòng của AE miền nam nói riêng , tấm lòng của AE chung mái nhà ORG cám ỏn chú Tú thaphuongkhach, chào mào MĐức, MinhGa, chú Trình , chú Hà toàn thể AE chào mào cape chim Vĩnh Điện , cám ơn các chú thật nhiều

vumao79

Chiến binh 171
Thật tuyệt vời, Cám ơn tất cả anh em, còn gì hơn khi mỗi chúng ta mang tấm lòng từ thiện đến với mọi người.
Xin cám ơn anh em lần nữa! xin cám ơn.
Hồ vũ_Gia định thân.