Công thức cám chào mào của @CADN

Quangminhptc

Em làm cám theo công thức này nhưng để dạng bột chứ không ép hạt có ảnh hưởng gì không hả các bác

cmtegiac

Em làm cám theo công thức này nhưng để dạng bột chứ không ép hạt có ảnh hưởng gì không hả các bác
không ảnh hưởng gì bạn ah. Làm dạng hạt thì nhìn cám đẹp và chim ăn không rơi nhiều ra ngoài thôi, cóng nước không bị đục

cmtegiac

anh cadn ơi anh cho em hỏi nếu cho thêm quả kỳ tử vào thành phần cám chim có thay đổi gì không anh.em nghe nói cho quả kỳ tử vào sẽ giup chim có tách và đít đỏ có phải không ạ?
cho kì tử vào được bạn ah nhưng cho ít thôi. Nếu chim thay lông thì cho ăn hoa quả như cà rốt sẽ tốt cho bộ lông đỏ hơn so với cho kì tử

cmtegiac

công thức này hình như khá giống với công thức cám namkiet làm,
bác CAND cho em hỏi tại sao không nghiền hôn hợp gạo, đậu phộng, đỗ thành bột mà chỉ nghiềm thành hạt nhỏ cỡ 1/2 đầu tăm? e nghĩ nghiền thành bột chim dễ tiêu hóa hơn chứ.
1 điều nữa là bác có cần máy đùn cám không hay khi hấp xong thi bóp nhỏ là ok.
Mình cũng nghiền hỗn hợp gạo.. thành bột đễ chim dễ tiêu hoá, hiii
còn nếu không có máy đùn cám thì cứ bóp nhỏ ra là được bạn ah, máy đùn cám là để làm cho hạt cám đều nhìn đẹp hơn và chim ăn ít rơi ra ngoài

bientien

các huynh cho hỏi HN thì cám này có bán phổ biến rộng rãi ko hay phải mua ở đâu..... cho e xin địa chỉ được ko ah.......

tosudoc

Mình đã làm theo công thức này nhưng mùi cũng như màu không được như bác CADN miêu tả bên trên. Nếu có thể bác chụp hình để anh em tham khảo.

Thanks Bác,
Hiiiiiiiiiiiii bác cứ đùa. Lên chuyên nghiệp tấc nhiên là hơn nghiệp dư rồi.

Quangminhptc

Đây là công thức cám dùng cho chim vùng miền trung. Các bác cho hỏi còn ae miền bắc có thể thêm ớt và dầu gấc vào để chống lạnh có được không, vì thời tiết ngoài bắc mùa này rất lạnh

cmtegiac

Đây là công thức cám dùng cho chim vùng miền trung. Các bác cho hỏi còn ae miền bắc có thể thêm ớt và dầu gấc vào để chống lạnh có được không, vì thời tiết ngoài bắc mùa này rất lạnh
theo em thì nên bổ sung bột nghệ giúp chim tiêu hoá tốt và có tác dụng giữ ấm thân nhiệt cho chim

vugeok27

Hình như cám CAND có 2 loại, loai 1 giá 55k 1 bao/200g còn loại 2 các bác có biết bao nhiu và thành phần thay đổi như thế nào không? Thanhk!

mai kha

công phu ghê ! rất tiết mình ko có thời gian để làm ! mình toàn mua .

ta.phuoc

Em cũng làm theo công thức này, em không có thời gian tắm nhiều và phơi nắng cho chim, mỗi ngày chỉ phơi đc 30 phút là nhiều, tháng dợt dc một lần là may còn cào cào thì mơ đi, 1 tháng 2 gói cho 4 con là may rồi, trái cây 1 tuần cho ăn 2 lần là cùng. Nhưng em thấy thay đổi rất rõ rệt ở bộ lông chim. Chim thay lông xong lông đen, rất mượt và đặc biệt là đít rất đỏ, ai cũng hỏi cho ăn cái gì mà đít đỏ thế hehe. Mỗi lần ra rừng chơi cũng 3-4 tiếng. Nhưng chắc là do chế độ nuôi không ổn định chăm ko đc kĩ nên đi trường ít sung và chơi ko bằng chim người ta.
Dùng theo công thức này có 1 cái mà nuôi kiểu Amatuer như em cũng chắc chắn xong lông chim rất mượt và đen, đít lại đỏ.

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Em đang sài cám này! Thấy rất hiệu quả! Chim có lửa đều! Thay lông vẫn lửa đều! bộ lông đẹp rõ rệt!

aphu_phonui

bác cadn cho em hỏi với thành phần mà bác đã làm thì mình có thể cho thêm cam bavi và kì tử vào được không bác?

tran van trinh

bác cadn cho em hỏi với thành phần mà bác đã làm thì mình có thể cho thêm cam bavi và kì tử vào được không bác?
mình thây mặt chủ CADN trả lời .công thức này được theo giỏi gần 2 năm mới cho ra thị trường ,đồng thời đả có gạo rồi vì thế không nên cho thêm bavi với kì tử .KÌ TỬ thì làm cho chim ken lửa ,nhưng công thức CADN đả tính trung hòa rồi,
mình chúc bác dùng CADN NHANH CHÓNG CÓ CHÚ CHIM ĐẸP VÀ NHANH VÔ LỬA,VÀ DẺO DAI

hand

Mình cho đàn chim nhà ăn @CADN 1 mùa lông rồi theo đánh giá của cá nhân mình thì chim ăn cám này ko có lửa mấy, phân chim thì khá nát không được đẹp cả đàn chim nhà ăn thì đều thấy phân như vậy. Không lẽ tất cả đàn chim nhà mình lại ko hợp cám. Mình cũng đã thử rất nhiều cách giúp chim khỏi đi ỉa nhưng đều không được. Nhất là vào mùa rét này phân chim rất hay bị sống.

tran van trinh

Mình cho đàn chim nhà ăn @CADN 1 mùa lông rồi theo đánh giá của cá nhân mình thì chim ăn cám này ko có lửa mấy, phân chim thì khá nát không được đẹp cả đàn chim nhà ăn thì đều thấy phân như vậy. Không lẽ tất cả đàn chim nhà mình lại ko hợp cám. Mình cũng đã thử rất nhiều cách giúp chim khỏi đi ỉa nhưng đều không được. Nhất là vào mùa rét này phân chim rất hay bị sống.
có khi nào bác cho ăn trái cây để qua đêm không.vì khi để qua đêm trái cây xẽ bị hư,khi chim ăn vào xẽ bị tình trạng phân như vậy.bác thử cho ăn tới tối và lấy ra sáng mai bỏ lại ,cứ theo giỏi khoảng 1 tuần thấy có khát không ,rồi mình trả lời tiếp cho bác nha.
chúc bác có chú chim nhanh đi phân đẹp