Công thức cám chào mào của @CADN

h4d0ngbu0n9009

sau khi cho chim nhà ăn nhiều loại cám.sau cùng em đang cho chim nhà ăn cám của bác @CADN mới được 1 tháng em thấy chim sung và phân của chim khô.cám của bác sơn @CADN ổn đấy.chúc bác sơn đắt hàng và mong bác gắn bó với anh em lâu dài và chất lượng thành phần cám đúng như công thức như bác đã đề ra
thank ! bác Sơn @CADN

tinikonichiwa

Loving you Chào Mào
Có ai biết cám này ở HCM bán ở đâu không? Giá cả thì thế nào?
Chúc cả nhà vui vẻ.
Thanks!

L

linhbuudien

Guest
Công thức cám quá hoàn hảo nên mình ko bình luận gì thêm nữa chỉ thánk Bác CADN thôi, mượn tạm bài viết của bác cho anh em diễn đàn bên này tham khảo nhé.
Tôi cũng dùng thử nhưng những chú chim yêu quí của tôi ỉa chảy té re.Có con sau này hư dường ruột luôn.
Chỉ biết kêu Trời

lamgiadat

hi bác.cho mình hỏi mình bỏ thêm kỳ tử có được ko bác?em cung đang định làm cám mà đang phân vân.bác tư vấn thêm cho em với

akaido79

Thân chào anh CADN.Vừa qua mình cũng sử dụng cám CADN dạng đóng gói bán ở thị trường.cho chim của mình.Chim ăn đi phân tốt và căng hẳn.Nhưng nghe một số anh em chơi chào mào bảo là cám này là cám kích chim nhanh lửa.Như vậy có hại cho chim đấu đường dài ko a.Mong anh chia sẻ.Thân mến.

matna

Tôi cũng dùng thử nhưng những chú chim yêu quí của tôi ỉa chảy té re.Có con sau này hư dường ruột luôn.
Chỉ biết kêu Trời
bạn áp dụng cho chim ăn chuối vừa chín tới, uống nước trà, và chuyển qua cám CADN loại 2 (bìa bị cám màu vàng) xem sao nhé

matna

Có ai biết cám này ở HCM bán ở đâu không? Giá cả thì thế nào?
Chúc cả nhà vui vẻ.
Thanks!
PHAN QUỐC VIỆT
0903981850
Yahoo :pQV2006
41/51 Đường số 5,F.BÌnh hưng Hòa, Q. Bình Tân

hay là * Tiệm chim Hồng Lạc (Anh Quý)
* Đ/c : 258 Hồng Lạc, F11, Q. Tân Bình
* Đ/t : 0909 583 998
* Tại TP Hồ Chí Minh :

1. Tiệm chim chú Long.

Số : 14 Bàu Cát, Đồng Đen, Phường 14, Quận Tân Bình. Điện thoại : 0909 098 854.

2. Tiện chim Ánh.

Số : 168 Tô Ngọc Vân, Phường Thạnh Xuân, Quận 12. Điện thoại : 0906 994 072.

3. Tiệm chim Trai.

Số : 258 Hồng Lạc, Phường 10, Quận Tân Bình. Điện Thoại : 0909 967 935.

Pleikupho

Cám này trên gia lai e ko thấy bán. cho chim ăn cám làm nhiều công thức thấy ko căng nỗi. chỉ có chút lửa thôi.buồn quá. để làm mẻ cám này xem sao

caube1002

sau khi cho chim nhà ăn nhiều loại cám.sau cùng em đang cho chim nhà ăn cám của bác @CADN mới được 1 tháng em thấy chim sung và phân của chim khô.cám của bác sơn @CADN ổn đấy.chúc bác sơn đắt hàng và mong bác gắn bó với anh em lâu dài và chất lượng thành phần cám đúng như công thức như bác đã đề ra
thank ! bác Sơn @CADN
hình như bác ở Hà Đông đúng không, bác độ cũng hay bắt chim của bác thì phải. bác cho em hỏi ở Hà Nội chỗ nào bán cám của CAND vậy?

caube1002

Công thức cám quá hoàn hảo nên mình ko bình luận gì thêm nữa chỉ thánk Bác CADN thôi, mượn tạm bài viết của bác cho anh em diễn đàn bên này tham khảo nhé.
công thức này hình như khá giống với công thức cám namkiet làm,
bác CAND cho em hỏi tại sao không nghiền hôn hợp gạo, đậu phộng, đỗ thành bột mà chỉ nghiềm thành hạt nhỏ cỡ 1/2 đầu tăm? e nghĩ nghiền thành bột chim dễ tiêu hóa hơn chứ.
1 điều nữa là bác có cần máy đùn cám không hay khi hấp xong thi bóp nhỏ là ok.

kangluv

các bác cho e hỏi theo công thức này thì k bỏ thêm cám ba vì vào nữa à các bác. e bỏ thêm 1 gói ba vì + với công thức trên có đc k ạ Thanks all

Vinhhuy

Chào Mào Danh Dự
Cám này kg phải cám kích đâu mà các bác.
Em cho chim nhà em ăn cám này lâu nay rất ổn, trong gói cám có giấy ghi hướng dẫn cách vào cám và chăm sóc chim, các bác cứ theo vậy mà làm là OK. Nếu có vấn đề gì các bác cứ gọi trực tiếp cho @CADN sẽ được hướng dẫn.
Thân

Quangminhptc

Công thức cám này đã được 01 số AE ở ĐN và bạn Cường ở Hà Nội sấy bếp và dùng thử nghiệm được >1 năm nay. Kết quả khá tốt. Quan trọng là đão phải đều tay.

Hiện nay mình đã làm thử 2 lần bằng phương pháp ép hạt và sấy bằng máy có mô tơ quay. Chất lượng so sánh giữa 2 phương pháp đều như nhau. Hạt cám bên ngoài lúc mới ra lò màu vàng và tươi như hấp cách thuỷ, càng để lâu càng lên màu, màu ngã hơi đỏ. Mùi cám thì lúc đầu thơm vừa, nhưng càng để lâu càng thơm. Khi bẻ hạt cám ra màu bên trong tươi, vò nhẹ trên tay thì càng nát càng thơm.

Thân,
CADN

Em cũng đã làm theo công thức của bác cadn rồi nhưng vì nhà chưa có máy tạo hạt nên để cho dàn CM ở nhà ăn cám bột. Em thấy nó ăn rất ít (1 ngàyhết khoảng 1 thìa cafe). Bác cadn cho em hỏi cứ để chim ăn như vậy có sao không, có dễ bị hóc cám không. Phân chim đi rất đẹp và khuôn

tuannokia789

anh cadn ơi anh cho em hỏi nếu cho thêm quả kỳ tử vào thành phần cám chim có thay đổi gì không anh.em nghe nói cho quả kỳ tử vào sẽ giup chim có tách và đít đỏ có phải không ạ?

bluebird

mình dùng cám cadn được gần hai tháng mà chim vẫn đi phân sống không biết có nên tiếp tục không, các bác cho lời khuyên với

Pleikupho

mình mới làm thêm 1 mẻ cám này, chim ăn sau 1 tuần thì phân khô lắm mà, cám này mình làm chứ ko mua, sau khi ép hạt phơi khô thì mình rang qua 1 lần cho vàng để chết bớt vi trùng dzơ trong lúc phơi, và cám thơm quá luôn, chim thấy ăn nhiều hơn bt

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
thanks chủ píc mình cũng làm một mẻ rồi chắc 4 con đó ăn 4 tháng cũng ko hết. Mình dùng lò nướng để sấy ko biết có ảnh hưởng tới chất lượng không nhỉ?