Có ai dùng cám chào mào Hiển Bảo Khánh chưa cho mình xin ý kiến vs

thaiquang77

Đổi cám ba vì, vva, hay đại loại như thế, chăm trái cây mát là hết sau 2 tháng, nhưng tiếc con chim thôi.

Bạn có vẻ thích thử nghiệm các loại cám nhỉ, thấy topic nào cũng thăm dò ý kiến và cuối cùng là 123 nào chúng ta cùng đổi :)

nguyenducminh

cám Hiển tốt đấy, mình cũng dùng một thời gian thấy ổn nên vẫn sử dụng thường xuyên cho đàn chim ở nhà, cám Hiển đợt này ra bao bì mới, có cả sản phẩm mới nuôi quanh năm dành cho các anh em lười điều cám, quá ổn luôn!

nhokrom

co ae nao dung HBK ma o hue khong ? neu co thi cho minh xin dia chi noi co ban cam HBK di, tim nhieu cho roi ma ko co ban

nhocloclaoca

Mình đang dùng HBK 2 cho e Huế 2 mùa , mà dạo này thấy lông hơi khô , cộng thêm chim hay sục sạo trong lồng , nhảy cầu liên tục, mỗi khi đứng 1 mình nó mới vậy còn khi đi giàn giáo thì vẫn chơi bình thường . Các bác cho e hỏi chim hay sục sạo như vậy bây giờ có nên hạ cám , hay có cách khác cho e nó đỡ sục sạo hơn không , chứ nhảy mãi vậy e lo không biết mùa sau có hỏng chim hay không.

minhhuyjmmy

Mình đang dùng HBK 2 cho e Huế 2 mùa , mà dạo này thấy lông hơi khô , cộng thêm chim hay sục sạo trong lồng , nhảy cầu liên tục, mỗi khi đứng 1 mình nó mới vậy còn khi đi giàn giáo thì vẫn chơi bình thường . Các bác cho e hỏi chim hay sục sạo như vậy bây giờ có nên hạ cám , hay có cách khác cho e nó đỡ sục sạo hơn không , chứ nhảy mãi vậy e lo không biết mùa sau có hỏng chim hay không.
theo cá nhân mình, bạn cứ để tình trạng vậy chim sẽ sinh tật cắn lông, lông te ra xấu lắm, bạn phải kèm trái cây mát, tắm thường xuyên, mở áo lồng theo góc gần cầu chính để chim ko xuống bố .... cám hbk 2 nóng thiệt các bác ah.

leo25788

nếu bạn dùng cám 2 thì nên điều cám tốt hơn,sáng nên cho 1 miếng hoa quả vào lồng,trưa thì lấy ra ngày nào cũng vậy,nếu trời lạnh thì 100%,trời nóng thì 50-50,tùy vào thời tiết và chim mà điều chỉnh

ngakute

Các bác tư vẫn hộ. E có con mào huế mùa trc chỉ ăn cám hbk 1. Chơi dàn cứng đều cả mùa.mùa này vừa thay lông xong 80% e đổi qua cám hbk * đến khi xong lông. Thì thấy chjm lên dàn vô lửa chơi ko bằng năm ngoái. Chơi tí là xỉa rùi lại chơi. E lại đổi về cam 1. Dc 1 tháng rùi nhg vẫn ko thay đổi dc mấy. Hiện tượng chơi 5-10' là cắn cánh, xỉa phao câu, xỉa đuôi... chjm e tắm táp vs lồng sạch sẽ. Có phải e thúc cám * sớm quá. Chjm bj ngứa lông kô. Giờ cách trị bệnh xỉa sao. Nhờ các bác tư vẫn

tienthuynguyen

Chào mào Thủy Nguyên
Các bác tư vẫn hộ. E có con mào huế mùa trc chỉ ăn cám hbk 1. Chơi dàn cứng đều cả mùa.mùa này vừa thay lông xong 80% e đổi qua cám hbk * đến khi xong lông. Thì thấy chjm lên dàn vô lửa chơi ko bằng năm ngoái. Chơi tí là xỉa rùi lại chơi. E lại đổi về cam 1. Dc 1 tháng rùi nhg vẫn ko thay đổi dc mấy. Hiện tượng chơi 5-10' là cắn cánh, xỉa phao câu, xỉa đuôi... chjm e tắm táp vs lồng sạch sẽ. Có phải e thúc cám * sớm quá. Chjm bj ngứa lông kô. Giờ cách trị bệnh xỉa sao. Nhờ các bác tư vẫn
hiện tượng này nghệ nhân gọi là chim trưa khô lông hẳn bạn cho đi dợt sớm ,h bạn trôn thêm hbk 2 tăng dần từ 10%20%30%40% 50% .thấy fan nào ổn thì dừng chế độ dặc biệt phơi nắng từ 9h sáng đến 11 h đêm vô tủ áo lồng chữ a nơi thoáng mát, 3 h phơi tiếp đén 5 h cất vô đi ngủ .1 tuần thấy khavs ngay.