Có ai dùng cám chào mào Hiển Bảo Khánh chưa cho mình xin ý kiến vs

thaiquang77

Nên có dẫn chứng cụ thể, nếu không người đọc nghĩ bạn là đại lý cám HBK và nhảy vào đây pr
Quả thực mình là fan của HBK mà, ở nhà cứ bổi ăn Anh Thông, thuộc số 1,2 HBK. Mình hay theo dõi trên facebook Hiển Bảo Khánh thấy ae post lên cảm ơn nhiều mà.
Miền Bắc: Giải Nam Định mở rộng 4xx lồng giài I, giải III - Giải SVC 7xx lồng giải I giải II
Miền Nam: Sinh nhật Thủy Mộc: giải II 220 lồng - Mới nhất là giải thuộc HHCMMN ở Cội chim Q7 250 lồng giải II, IV
Chưa kể các top 10, 20

thaiquang77

Mới đổi qua hbk so 1 dùng chưa hết 2 bịch chim siêng hót hơn nhưng mà rất hay bị xù lông nhìn bực mình quay lai cám tự làm thì hết xù lông,hết dám đổi cám nữa.
Lúc mới dùng mình cũng gặp tình trạng tương tự, nhưng được A Hiển tư vấn giờ mới hiểu. Bản thân con chim khi dùng chế độ cám đấu thì cũng giống như người đi chạy bộ vậy. Lúc đầu chạy sẽ mau mệt và cần phải nghỉ (Xù lông đề cơ thể chim giải nhiệt mau hồi phục), sau đó khi được luyện tập và thích nghi dần thì chim sẽ tăng thể lực và có thể chời bền hơn, Chim là cơ thể sống giống người chứ không phải cái máy đâu mà đổ xăng là chạy liên tục được, muốn chơi tốt thì phải luyện tập thôi!

Vài lời chia sẻ từ quan điểm cá nhân, mong ae hiểu nếu có gì ko đúng xin được bỏ qua !!!

tdinh

theo mình cứ cảm nào đơn giản là dùng thời tố chất con chim quyết định

minhhuyjmmy

bổi thì hiển bảo khánh 1 ( 80%) + số 2 (20%), thuần ngược lại thấy cũng hiệu quả, nước uống vitaplus( chứa các vitamin giúp vàng họng nhanh)...( 1 muỗng cofee + 500ml nước suối )

chimcuccu!!

bổi thì hiển bảo khánh 1 ( 80%) + số 2 (20%), thuần ngược lại thấy cũng hiệu quả, nước uống vitaplus( chứa các vitamin giúp vàng họng nhanh)...( 1 muỗng cofee + 500ml nước suối )
chia sẻ đi để mình cùng vàng bạn ơi. uống sao nhỉ .

thaiquang77

Cám HBK ăn chim có vẻ dư đạm phải không AE, chim mình ỉa phân nó đen đen có sao không?

Cách xử lý chim dư đạm bạn nên hiểu là thời điểm đó chim chưa tiêu hóa hết lượng đạm trong cám ! Bạn để ý thái độ chim vẫn tốt thì treo chim ra chỗ thoáng hạn chế trùm áo lồng (Trừ lúc nghỉ trưa và ngủ tối sớm) đề chim có đủ không gian bay nhảy hoạt động tiêu hóa tốt --> Chim sẽ khỏe và bền sức hơn

tan86

em mới cho ăn thử cám số 2 hbk thì thấy phân lỏng, đã 4-5 ngày vẫn vậy, không biết là do không hợp hay sao nữa

chaomaodl1

Cám HBK số 2 siêu nóng. Chắc bạn chưa có ăn cám số 1 mà qua hẳn số 2 nên bị vậy. Chào mào của mình dùng HBK 2 rất hay bị xù.

tan86

Cám HBK số 2 siêu nóng. Chắc bạn chưa có ăn cám số 1 mà qua hẳn số 2 nên bị vậy. Chào mào của mình dùng HBK 2 rất hay bị xù.
đúng rùi bạn mình trước anh thông, nghe đồn cũng mún thư nên qua số 2 luôn, chắc đổi qua số 1. vì cũng ít đi cội

Ebola

Sao bạn lại nói cám số 2 Siêu Nóng. Bạn có biết họ cho gì vào k mà nói vậy?!

chaomaodl1

Làm gì mà nóng thế. Cám hbk 2 lên lửa cực nhanh, bạn thử sẽ thấy ngay. Chim phải có thái độ tốt nha. Cám hbk2 bạn mà không trái cây với mồi tươi, tắm táp cỡ 3 lần trên tuần là thấy ngay ấy mà. Diễn đàn để học tập, trao đổi kinh nghiệm bạn nhé.

dacloc

Làm gì mà nóng thế. Cám hbk 2 lên lửa cực nhanh, bạn thử sẽ thấy ngay. Chim phải có thái độ tốt nha. Cám hbk2 bạn mà không trái cây với mồi tươi, tắm táp cỡ 3 lần trên tuần là thấy ngay ấy mà. Diễn đàn để học tập, trao đổi kinh nghiệm bạn nhé.
Cám hbk2 bạn mà không trái cây với mồi tươi, tắm táp cỡ 3 lần trên tuần là thấy ngay ấy mà
anh có thể nói rỏ về câu này đc không ạ

thanhhai572

e có con bổi nuôi 1 năm rồi mà ít ra giọng, kè chim vẫn có thái độ, cho ăn thắng mẹo ròi mà vẫn vậy, e định cho ăn hbk số 2 để kích lên được ko ạ

lichdam

Cám hbk2 bạn mà không trái cây với mồi tươi, tắm táp cỡ 3 lần trên tuần là thấy ngay ấy mà
anh có thể nói rỏ về câu này đc không ạ
là thấy cờ ngay ấy mà hahahaha sang năm con có có cờ ấy bỏ đi kiếm con khác về lại chơi số 2 lấy cờ ... cứ như vậy nhiều cờ cực kì luông

caube1002

Hix nghe bác nói thúc sâu quy là buồn rồi :(
Mong bác đừng giận em, cố gắng bỏ thêm thời gian để tìm hiểu thêm về các cách chăm CM cơ bản được ace chia sẻ rất nhiều trong chaomao.org này đề chăm mấy em ấy 1 cách yêu nhất nhé !
Về cơ bản chào mào là dòng ăn trái cây nên chăm thay lông ngoài nào cũng cần có trái cây (cào cào ngày vài con tùy theo chim có thích ăn nhiều ko nhé), còn sâu qui thì ko phù hợp vì nó nóng gây xoăn lông nhé !

Quan điểm của mình thì khác bạn. Với mình thì chim ăn gì cũng tốt, vấn đề là liều lượng hợp lý. Chim nhà mình thay lông 1tuần mình vẫn cho ăn 1bữa sâu khoảng 5 con, lông lá chim vẫn đẹp bình thường.