Xin mọi người giúp mình với!!!

rubytn

Tôi mới bẫy được em bổi già, được 1 tuần. Hôm nay phát hiện ở ngón chân, gần móng sùi lên một cục to tầm hạt gạo. Các bác ai có kinh nghiệm xin giúp em với. Em này mới về được một tuần nhưng hót rất hay.

rubytn

vậy phải chữa như nào vậy bác, em nó bị như vậy nhưng ăn uống vẫn tốt. Hót vẫn rất hăng, nhưng nhìn không được khỏe mạnh cho lắm.

bamien

Mình cũng có một em như vậy, mình thả vào aviary, lúc tắm cho ít muối vào khay. Nếu nuôi lồng thì nên vệ sinh lồng thường xuyên, khoảng vài tháng là khỏi. Trường hợp lâu ngày không thấy đỡ thì là bị kén và phương án cho ca này là mổ.

rubytn

Hix!!! em thấy cái móng sắp rớt ra rồi các bác ới, ai có kinh nghiệm giúp mình với

Thế

Chạy ra thuốc tây chỉ vào mặt em gái bán thuốc hét thật to Bán cho Anh 1 típ kem blusina. Nhưng nhớ phải trả tiền nha. Về bắt chym ra bôi 2 lần cách nhau 2 ngày là khỏi. Cho xin 2 ngàn tiền khám và kê đơn kaka. Thân.

vumao79

Chiến binh 171
Chạy ra thuốc tây chỉ vào mặt em gái bán thuốc hét thật to Bán cho Anh 1 típ kem blusina. Nhưng nhớ phải trả tiền nha. Về bắt chym ra bôi 2 lần cách nhau 2 ngày là khỏi. Cho xin 2 ngàn tiền khám và kê đơn kaka. Thân.
Khuya rồi bác sỹ phán không đúng đâu kakakkakaka.

nhocloclaoca

Chắc bị ké rồi , bác đọc trên diễn đàn có bài mổ ké đó , bác tham khảo rồi làm , chúc bác thành công . Thân !

rubytn

blusina có độc ko bác, trời ạ! em nó bệnh thế mà vẫn hót phê quá. Nhưng nhìn hơi yếu, các bác cho em nó liều thuốc chuẩn để khi nào khỏi bệnh em up em nó lên mời các bác thưởng thức nhé. Cảm ơn bac the gia dinh .