Xác định dùm quê hương em này!

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Tình hình là mình mới tậu con này! Chủ cũ mua của dân đua nên k biết vùng miền thế nào ! Nhờ ae trong diễn đàn xác định dùm mình nhé! Cảm ơn!

tranhathi

Giọng gần giống Bình Thành. Có lẽ chim má trắng lên nên giọng ko dc chuẩn.........

nguyenvucm

Không phải bạn mới mua mình ngĩ là chim mình vì Hiện mình mới bị mất con chào mào cách đây ko lâu khoảng 1 tháng đỗ lại thôi, mất con chim này mình thật sự rất bùn, khi đang cho nó tắm bị 2 người chạy xe máy đi ngang wa cầm chạy mất mình chạy theo nhưng ko kip.hixhixx nhìn con chim của bạn rất giống con chào mào mình bị mất, con này mào lân nhìn rất đẹp tướng khá to chim, chim bổi mình nuôi lên một mùa lồng rồi, con này gốc Bình Phước giáp với Daknong.
Bạn có thể cho mình wa nhà xem con chim bạn được hok, nếu hok phải cũng hok sao mà, còn nếu là con chim mình bị mất bạn mua bao nhiêu cho mình xin chuộc lại được hok bạn.
Mình để lại số điện thoại 0903 183 082. Mình xin cảm ơn bạn rất nhìu lun đó

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Không phải bạn mới mua mình ngĩ là chim mình vì Hiện mình mới bị mất con chào mào cách đây ko lâu khoảng 1 tháng đỗ lại thôi, mất con chim này mình thật sự rất bùn, khi đang cho nó tắm bị 2 người chạy xe máy đi ngang wa cầm chạy mất mình chạy theo nhưng ko kip.hixhixx nhìn con chim của bạn rất giống con chào mào mình bị mất, con này mào lân nhìn rất đẹp tướng khá to chim, chim bổi mình nuôi lên một mùa lồng rồi, con này gốc Bình Phước giáp với Daknong.
Bạn có thể cho mình wa nhà xem con chim bạn được hok, nếu hok phải cũng hok sao mà, còn nếu là con chim mình bị mất bạn mua bao nhiêu cho mình xin chuộc lại được hok bạn.
HiHi chắc bạn nhầm rùi! Con này mình mua của một ông anh gần nhà! Ông a này mua của dân đua chim! Mua cũng tầm 2 tháng rùi ! Con này đang thay lông mào đinh tướng trung chim chứ k to như bạn nói!

yeuchimhue

em này là chim huế 100% , còn về vùng thì theo kinh nghiệm của em chim vùng aluoi tà rụt , nếu sai mong các bác bỏ qua cho ạ

nguyenvucm

Vậy ah, không sao đâu nếu bạn mua con này 2 tháng rồi thì chắc không phải. vì mình mất nó mới 1 tháng thôi. hjhj cảm ơn bạn đa trả lời thông tin nha

minhgas

Chào mào cùi bắp
Huế mộng Huế mơ, lơ mơ là mất dép :D Huế rồi Tuấn ơi. Đồng ý với bác Hậu em này A Lưới hay có cái âm đầu hơi độc nghe như chim con lên. Trước đây mình cũng có 1 em A Lưới hót y chang em này.

ta.phuoc

Tốt nhất là ko nên mua chim của mấy thằng trộm cắp hay là chim có nguồn gốc từ trộm cắp bác ah. Tuy nó rẻ đc mấy đồng nhưng làm như thế là mình tiếp tay cho bọn nó để bọn nó tiếp tục đi ăn cắp chim của người khác và có thể trong quá khứ hoặc tương lai chim của bác cũng bị bọn này nó bắt mà tiếc cái công của mình nuôi.

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Huế mộng Huế mơ, lơ mơ là mất dép :D Huế rồi Tuấn ơi. Đồng ý với bác Hậu em này A Lưới hay có cái âm đầu hơi độc nghe như chim con lên. Trước đây mình cũng có 1 em A Lưới hót y chang em này.
Hehe con này đang thay lôg đó a Minh! Hi vọng 20 này lên lấy giải nội bộ đây! hehe
Tốt nhất là ko nên mua chim của mấy thằng trộm cắp hay là chim có nguồn gốc từ trộm cắp bác ah. Tuy nó rẻ đc mấy đồng nhưng làm như thế là mình tiếp tay cho bọn nó để bọn nó tiếp tục đi ăn cắp chim của người khác và có thể trong quá khứ hoặc tương lai chim của bác cũng bị bọn này nó bắt mà tiếc cái công của mình nuôi.
Con này mình mua giá vẫn bình thường như những con khác! Mình chỉ mua lại của người đã mua lại bọn trộm thôi mà :(

matna

CLip mờ căm thế kia mà nhìn thấy dáng giống chim mình luôn, quá khâm phục. Tìm em khác nuôi thôi bạn ơi

yeuchimhue

may quá đoán mò mà củng trúng , tưởng sai bị các bác cười cho hêhhehehe

ta.phuoc

Hehe con này đang thay lôg đó a Minh! Hi vọng 20 này lên lấy giải nội bộ đây! hehe
Con này mình mua giá vẫn bình thường như những con khác! Mình chỉ mua lại của người đã mua lại bọn trộm thôi mà :(
Theo em về sau gốc chim đâu ko biết mà chỉ biết gốc trộm thôi thì đừng có dây vào. Cái gốc nó vậy thì mình ko nên trực tiếp hay gián tiếp tiếp tay cho bọn nó.
Xin lỗi bác vì em hơi nhiều lời nhưng mấy lần nuôi chim cả năm vừa thay lông xong bọn nó me me ăn cắp nên em thù lắm.

xeko

Con này đúng chất huế rồi tuấn,nó đi tông chậm hơn quảng nam. E nó chưa có lửa,cố chăm tốt 20 dinh giải về.hjih.