Vỏ quýt giúp Chào Mào nhanh thay lông

sonbt

Uhm, mình đã thử một con đang thay lông; bỏ hơn tuần mà thấy ko hiệu quả. Chắc tùy từng con có hợp ko thôi ah.

hovaten

Moderator
mình cũng không thấy hiệu quả.

Có lẽ vỏ quýt không phải là yếu tố tạo nên sự thay đổi tốc độ rụng lông.

Thân

shopthuhavd

Một phát minh new, rất ý nghĩa mình sẽ thử; Nhưng mình nghỉ cái gì mà tự nhiên lúc nào cũng hay và bền hơn là ép,...
Cảm ơn chủ thớt.
Thân !

thienthe

Có bạn nào hay hút thuốc lào không? Mình nghĩ chuyện này cũng có phần đúng đấy. Vì bình thường thuốc lào để lâu ngày hay bị khô, hút khan lắm. Nên minh thường bỏ vào đấy vài ba vỏ quýt (cam, bưởi) bịt kín lại khoảng 1h sau thì thuốc có độ ẩm, và hút êm hơn, ngon hơn. Cứ thử ví dụ lồng chào mào như thuốc lào mình để khô khi có độ ẩm vào là khác hẳn, chim sẽ thay lông nhanh hơn. Hi vọng cách này sẽ mang lại hiệu quả cao. Vài lời góp ý. Thân!
Từ thuốc lào mà bạn suy diễn như vậy thì ko hợp lý lắm, ko những vỏ quýt mà chỉ cần vài chiếc lá như mùng tơi, rau khoai...là làm dịu thuốc lào rùi. Chắc bạn là fan thuốc lào như mình rùi, có thời gian qua mình ta kéo ít điếu nhé ke ke...

gatre.vn

Chao cả nhà! Em có con cm đang thay lông ,con này thuộc dạng cứng đầu thay mãy mà ko song .tình cờ hôm nọ vợ em có mua quýt về ăn em lấy một quả cắt đôi cho nó ăn em nghĩ cũng như cam thôi ,sang mở áo lồng ra thây chim hôm nay rụng nhiều lông hơn mọi hôm em thấy lạ hay vỏ quýt lam cho chim mau thay lông hơn .em nhặt thêm hai ba vỏ quýt nữa để dưới đáy lồng rồi phủ áo lồng để theo dõi .ko ngờ co tác dụng thật ,chim thay lông nhiều và nhanh hơn mọi khi đó là phát hiện mới của em cả nhà mình có bác nào dùng cách này chưa cho em sin ý kiến ..chúc cả nhà có một buổi tối vui vẻ
Cách này hay đấy, vỏ quýt có ảnh hưởng gì mà không thử xem sao. Đúng là phát hiện thú vị

minhnghia

Vỏ quýt phải kết hợp với tăm thường xuyên, bổ sung thêm mồi tươi, nhớ cho hoa quả đều

hungCM1

vấn đề là e đã thử.nhưng quýt có 2 loại, quýt tàu thì quả bé màu vàng, quýt miền nam quả to.các bác cho loại nào,e cho quýt Miền Nam vào chảng thấy gì khác cả

sinhpham

Mình cũng Đã thử nhưng chẳng thấy kết quả , hay La do Trùng hợp thui, dù sao cũng cảm ơn Chủ thớt

coem_05

Sao giờ mới đọc được bài này chứ, khổ thân con bổi nhà em, hôm nọ bạo lực với nó làm đi nguyên 1 hàng lông đuôi luôn, em sẽ cho vỏ quýt vào cho nó "biết tay" :cool:

zzthienma

để mình cho chim ăn quýt thử xem có thay long nhanh hơn ko hay là chùm áo lồng là nhanh

lha_cd

cám ơn chủ topic đã chia sẻ 1 kinh nghiệm quý báu.up lên cho ae org chưa ghé qua !chúc ae 1 buổi tối cuối tuần vui vẻ .