Vỏ quýt giúp Chào Mào nhanh thay lông

chuột

chà nếu đúng vậy thì hay quá.mình bị 1 em bắt đầu thay lông cách nay 3 tháng , mà bị mèo hàng xóm vồ 2 lần nên hoảng chột lông luôn không rụng nữa chút nhờ bà xã đi mua cân quýt thái về thử coi sao

xuanhuy008

ae thử nghiệm rồi lên thông báo kết quả nhé! tiếc là chim em thay lông xong cả rồi nếu không thì thử xem thế nào!

lenhattan

thí nghiệm em nó thay lần nữa đi bác ơi.hehe.giởn bác chút.thay xog là ok rùi.chim nhà em đang còn ương ương chưa chịu xong nè.nên chim lâu có lửa quá.

pepsi47

Moderator
Mình sẽ thử nghiệm cách của bạn xem có hiệu quả ko nha, thân pepsi47.

Bảo Linh

Chẳng có nhẽ...:)
Những phát kiến vĩ đại thường suất phát từ những hiện tượng đơn giản trong cs.
sẽ thử...! thank chủ thớt :)

thucgttn

hay đấy mùa này nhiều quýt , nhà thì nhiều lại k cho ăn quýt bao h , mai cho ăn quýt thui :D

Pleikupho

em mới ăn 1 trái quýt và cho vỏ vào lồng e má trắng đang rớt lông. để vài ngày xem sao rồi báo cáo các anh sau nhé ^^

chaomao@

Chim nó thấy vỏ không nó có chịu ăn không nhỉ, mình nghĩ hơi khó nhỉ ?
khi chim thay lông bac bỏ vào lồng một hai vỏ quýt thái vô là đc. đâu cần cho no ăn đâu ,đó là khinh nghiêm của em mới áp dụng cho chim nha em thấy có kết quả tốt .bác nào ap dụng thử có kết quả thì cho ae biết nhe

Sửa lần cuối:

tienthuynguyen

Chào mào Thủy Nguyên
lâu thế nhỉ không thấy bác nào vô cảm nhận thực tế về vấn đề này nhỉ nóng lòng quá .

viethai

Trưởng Ban Giám Khảo HHCMMN
1-Vỏ cam quýt, thanh trà, chim không ăn vỏ, tạo nhiệt độ trong lồng ấm lên cho chim thay lông nhanh
2- Chim đang thay lông cho tắm nước mưa, thì thay lông nhanh lắm ( chú ý thời gian tắm chim, vì chim thay lông thường sức đề kháng yếu,nên tắm khoảng 30 phút thôi)

soncao3008

1-Vỏ cam quýt, thanh trà, chim không ăn vỏ, tạo nhiệt độ trong lồng ấm lên cho chim thay lông nhanh
2- Chim đang thay lông cho tắm nước mưa, thì thay lông nhanh lắm ( chú ý thời gian tắm chim, vì chim thay lông thường sức đề kháng yếu,nên tắm khoảng 30 phút thôi)

Mùa này trong SG kiếm nước mưa khó lắm bác àh. Mình có thể lấy nước máy + nước chanh được không ? Hay còn kinh nghiệm nào nữa không các ae chia sẽ thêm nhé !

soncao3008

khi chim thay lông bac bỏ vào lồng một hai vỏ quýt thái vô là đc. đâu cần cho no ăn đâu ,đó là khinh nghiêm của em mới áp dụng cho chim nha em thấy có kết quả tốt .bác nào ap dụng thử có kết quả thì cho ae biết nhe

Mình vừa cho em nó 3 vỏ quýt thái + nữa trái quýt (cho ăn thay cam)...hy vọng có kết quả. Sớm cập nhật đến ae.

Pleikupho

Mùa này trong SG kiếm nước mưa khó lắm bác àh. Mình có thể lấy nước máy + nước chanh được không ? Hay còn kinh nghiệm nào nữa không các ae chia sẽ thêm nhé !
lấy nước máy để trong thùng chưa ko đậy nắp để ngoài trời qua đêm cho tắm cũng dc
tối qua cố gắng ăn 2 quả quýt to để lấy vỏ @@, cho vào lồng em má trắng đang có dấu hiệu rớt lông sáng nay mở áo lồng thấy có 4 cọng lông. hwa thì chưa rớt sợi nào. để tăng cường thêm vỏ của 2 quả nữa xem sao. chắc phải chờ 3 4 ngày cho thắm thuốc :D:D:D:D:D:D:D:D

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Chim mùa thay lông AE cho ăn nhiều trái cây có nước như cam, quýt, đu đủ, thanh long sẽ nhanh rụng lông và ra lông nhanh.
AE thử mà xem, kinh nghiệm của mình.