Vấn đề chào mào cắn đuôi khi ra giàn nhờ ae giúp!

chaomaoyemkhit

Mình có 1 chú, chim má lỡ lên tầm 2 mùa, vừa xong lông tầm 1 tháng chưa căng lửa lắm, mới tập đi cội tầm 4-5 lần gì thôi, ra giàn chơi khá tốt, nhưng có 1 vấn đề là chú nào mà em nó kết là em nó sàng cầu ra cánh rất dữ, sau đó bắt đầu bu lồng đòi cắn, cắn k được là quay vòng vòng cắn lông đuôi. Khi thấy có hiện tượng đó là e dời lồng ngay, nhưng dời lại em nào nó kết 1 tí sau lại bị nữa. Nguyên do có phải do em nó chưa quen cách đấu cội, chưa đầm tính k các bác. Nhờ các bác tư vấn cách trị. Và kiểu này nuôi căng lửa nó có bỏ tật đó k các bác?

themchim1983

chim bánh tẻ bị bức quá hay có tật này.mình có 1 e cứ chơi nhiệt là cắn đuôi mình đã thả rồi bạn cũng nên xem xét để có lồng tuyển chiên sĩ mới

duytu

tật này khó bỏ lắm bạn ơi,nuôi 1 thời gian nữa mà ko dc thì cho đi mồi là ok.

Laviexd

Các bác cứ thích thả vậy? Bạn cho tắm sâu, ăn cám nhạt và hoa quả mát như cam, đu đủ... Theo dõi 1 tháng xem hết k.

nhatthang-tb

Tật này ko hết đc đâu bn trước mình cũng có e nuôi non lên cứ đấu đc khoảng 5-10 phút là quay vòng tròn cắn đuôi mình nghĩ bn chi đi mồi thì tốt hơn

chaomaoyemkhit

Sau khi ngưng cho ăn sâu lột + tắm trễ + cho ăn hoa quả mát em nó đã bớt bức bối hơn hẳn. Mình không phải thả chim theo lời các bác nữa. Dù sao cũng thank các bác đã tư vấn :D