Trời lạnh có nên cho chim tắm không?

catrensong

Tình hình là e vừa đc thằng e cho 1 con chào mào thấy hay hay nên e nuôi thử. Hôm đầu mang về thấy n hót nhiều nhiều giờ ít dần đi. với 3 ngày sau khi mang về thấy n đi phân lỏng.. ace nào giúp e xem n bị làm sao với.. Với cho e hỏi thời tiết lạnh thế này có nên cho CM tắm k ạ.. tks các ace trước ạ

Quangminhptc

Thời tiết lạnh như hiện nay thì không nên cho tắm, còn vấn đề phân lỏng thì bác cho ăn chuối mốc và hạ cám nhạt đi là được

catrensong

Thời tiết lạnh như hiện nay thì không nên cho tắm, còn vấn đề phân lỏng thì bác cho ăn chuối mốc và hạ cám nhạt đi là được
văng e cảm ơn bác ạ :) mà bác cho e hỏi con chim e có 12 cái lông đuôi vs cuống lưỡi có đốm hơi đen có phải chim trống k ạ e mới nuôi chả biết gì đọc trên mạng nh nhưng k rõ lắm. chim thì n chỉ hót híu hiu với quẹt có cái thôi @@

chaomaophoxuoi

đuôi không chinh xác đâu bác ơi .nhưng giọng như bác nói thì gái quá có gì mong bác bỏ qua

bamien

Mới chơi mà hay hỏi là được rồi! Bạn thấy hôm nào có nắng thì cho tắm, phân nát là bình thường đối với chim mộc, cho ăn hoa quả đều như chuối, táo tàu, cam, cà chua, dứa đổi món hàng ngày và nhớ là cuối ngày phải bỏ thức ăn thừa ra và phủ áo lồng cho ngủ sớm. Vệ sinh lồng cóng thường xuyên và khi đó con chim nó sẽ hót cho bạn nghe, nếu có thể thì nuôi thêm hai con nữa cho nó kích nhau hót. Chú ý : cửa lồng, mèo, chuột, thạch thùng.

catrensong

Mới chơi mà hay hỏi là được rồi! Bạn thấy hôm nào có nắng thì cho tắm, phân nát là bình thường đối với chim mộc, cho ăn hoa quả đều như chuối, táo tàu, cam, cà chua, dứa đổi món hàng ngày và nhớ là cuối ngày phải bỏ thức ăn thừa ra và phủ áo lồng cho ngủ sớm. Vệ sinh lồng cóng thường xuyên và khi đó con chim nó sẽ hót cho bạn nghe, nếu có thể thì nuôi thêm hai con nữa cho nó kích nhau hót. Chú ý : cửa lồng, mèo, chuột, thạch thùng.
vâng e cảm ơn bác :) tại mới nuối tính lại hay ngại nên k dám hỏi ng` ngoài. đành phải vào 4room học hỏi có gì các bác chỉ bảo ạ..