trần văn trình .cách làm cho chim thay lông nhanh và có bộ lông đep

tran van trinh

.

Chào bác Trình
theo cách của bác mình có thể cho chim tắm nước ấm vào buổi sáng có được ko ?
khi tắm xong mình phải trùm kín áo lồng lại qua sáng hôm sau mở ra tắm tiếp có phải ko vậy ?
thanks bác đã chia sẻ kinh nghiệm.
nếu tắm chim thì phải thời gian qua buổi trưa bác ạh.vì mình tập thói quen luôn.

thietdam

cho ăn sâu cá rồng có được không các bác nhỉ. thấy mọi người nói cào cào mà thú thực ko có thời gian đi bắt . mà tìm mua cũng ko có các bác ah

tran van trinh

mình thường làm về lúc 12h trưa tắm giờ này tắm có cần pha nước ấm ko ?
thanks bác
cách này thì khi chim thây lông ,mình sợ nó thây không hết vì thế cho tắm nước ấm để cho những chiếc lông dặm rớt hết .còn tắm buổi trưa thì bình thường chứ có gì đâu bác

thaiduykha

Chào bác trình , mình có con Atin giọng hay mà 2 năm rồi mấy bữa nay mới thấy rớt lông
Tháng Bác Trình

hvkt_87

Thank bác Trình !Nhưng cái phong cách văn của bác thì chả đi đâu mà trốn được :))

tran van trinh

Chào bác trình , mình có con Atin giọng hay mà 2 năm rồi mấy bữa nay mới thấy rớt lông
Tháng Bác Trình
bác theo giỏi thử nếu rớt nhanh thì cứ để cho nó tự nhiên,còn đang thay nhưng ngừng lại thì mình dùng cách này.vì cách này củng chả ảnh hưởng gì tới mấy chú nó cả.

tran van trinh

.

Chào bác Trình
theo cách của bác mình có thể cho chim tắm nước ấm vào buổi sáng có được ko ?
khi tắm xong mình phải trùm kín áo lồng lại qua sáng hôm sau mở ra tắm tiếp có phải ko vậy ?
thanks bác đã chia sẻ kinh nghiệm.
bác cứ cho mấy chú nó tắm qua trưa ,tùy thời gian mình rảnh.để tiện cho sau này thi cử luôn bác ạh,chứ tắm buổi sáng lên dàng cứ nhớ thời gian tắm thì chết he he .chúc bác sức khỏe

thaiduykha

bác cứ cho mấy chú nó tắm qua trưa ,tùy thời gian mình rảnh.để tiện cho sau này thi cử luôn bác ạh,chứ tắm buổi sáng lên dàng cứ nhớ thời gian tắm thì chết he he .chúc bác sức khỏe
Thanks Bác nhiều sáng nay mở áo lồng thấy rơi mấy cọng lông đỏ với công Long đuôi.
Bác có hay xuống trường tuansaokhong chơi ko ? Bữa trước mình thấy Bác xuống mà phải về đi làm nên ko hỏi.
Thân.

tran van trinh

Thanks Bác nhiều sáng nay mở áo lồng thấy rơi mấy cọng lông đỏ với công Long đuôi.
Bác có hay xuống trường tuansaokhong chơi ko ? Bữa trước mình thấy Bác xuống mà phải về đi làm nên ko hỏi.
Thân.
he he tuần 3 buổi .có tí bác tuấn mà .he he kiếm em trung mang về chơi với thiên hạ chứ

trung3399

Em đang muốn con CM của em thay lông quá làm đủ cách rồi chả thấy rụng cọng nào,nào là sốc Cám vài ngày thay cám 1 lần rồi tắm nước ấm vào tầm 3-4h chiều rồi trùm lồng luôn,rồi cho ăn cả trứng vịt lộn,rồi cho vỏ Quýt + đu đủ xuống đáy lồng mà nó vẫn ko chịu thay ạ.Các bác có cách nào ko bày em với,em ở Hà Nội ạ

Em đang muốn con CM của em thay lông quá làm đủ cách rồi chả thấy rụng cọng nào,nào là sốc Cám vài ngày thay cám 1 lần rồi tắm nước ấm vào tầm 3-4h chiều rồi trùm lồng luôn,rồi cho ăn cả trứng vịt lộn,rồi cho vỏ Quýt + đu đủ xuống đáy lồng mà nó vẫn ko chịu thay ạ.Các bác có cách nào ko bày em với,em ở Hà Nội ạ
bác cứ làm như lời cụ Trình bày ở trang01 đó bác hiệu quả đến tuần sợi lông

daonguyensh

còn chế độ ăn như thế nào nữa bác? có cho ăn thêm gì kg để tránh chim bị thay lông dặm? thay lông kéo dài thì chim dễ bị suy

tran van trinh

còn chế độ ăn như thế nào nữa bác? có cho ăn thêm gì kg để tránh chim bị thay lông dặm? thay lông kéo dài thì chim dễ bị suy
bác cho ăn cám rụng lông sau 2 tuần xẽ thấy hiệu quả.sau 2 thuần dức cám bỏ cám bình thường cho nó ăn.ok
vì nhiều ae đả làm cách này rồi và đả có hiệu quả chả ảnh hưởng gì đến chim cả.chúc bác có chú chim nhanh thay lông.

trung3399

bác cho ăn cám rụng lông sau 2 tuần xẽ thấy hiệu quả.sau 2 thuần dức cám bỏ cám bình thường cho nó ăn.ok
vì nhiều ae đả làm cách này rồi và đả có hiệu quả chả ảnh hưởng gì đến chim cả.chúc bác có chú chim nhanh thay lông.
Cám rụng lông là cám làm như nào ạ,em thì đang cho ăn cám tự làm theo ct của CADN và cám Ba Vì,hiện e đang thay đổi luân phiên giữa 2 loại cám này để ép chim thay lông khoảng 4-5 ngày e thay 1 lần mà nó vẫn chưa xuống lông ạ.Giờ phải làm sao để ép nó xuống lông ạ

Sửa lần cuối:

tran van trinh

Cám rụng lông là cám làm như nào ạ,em thì đang cho ăn cám tự làm theo ct của CADN và cám Ba Vì,hiện e đang thay đổi luân phiên giữa 2 loại cám này để ép chim thay lông khoảng 4-5 ngày e thay 1 lần mà nó vẫn chưa xuống lông ạ.Giờ phải làm sao để ép nó xuống lông ạ
bác vô công thức cám thay lông trần văn trình

tran van trinh

sau đây trình xin nói thêm về vấn đề chim không thây lông xẽ thây lông
cách thứ nhất đổi cám.:loại cám này cực nóng và cực kích lửa.nếu chim thây lông xong ăn loại cám này trong một tuần là chim chơi như ngoài rừng,còn chú nào chưa thây lông ăn loại này rớt lông rất nhanh
công thức :200g tôm tươi,10 trứng ,lấy tròng đỏ,100g đậu phụng.cách làm các bác ok rồi nhé.
cách thứ hai.vừa cho chim ôm lông,và những sợi lông thây còn xót lại xẽ rụng hết,bằng cách dùng nước ấm tắm chim.đây là cách rất hiệu quả .tắm khoảng 10 ngày đến 15 ngày .chim xẽ rụng lông.