Tieutoanphong141 Xin gởi lời cảm ơn chân thành nhất đến toàn thể anh em ở diển đàn

tieutoanphong141

Lời đầu tiên em xin cảm ơn tất cả các anh em ở diển đàn trên mọi miền của tổ quốc bao ngày qua đã gọi điện động viên giúp đở em cả vật chất lẫn tinh thần , những tình cảm lớn lao của anh em dành cho em , dù không biết mặt nhau chưa gặp nhau bao giờ nhưng những lời động viên quan tâm chia sẻ của các anh em đã giúp em vơi đi phần nào trong những ngày đau khổ , dàn vặt khi nằm viện

Qua đây em củng xin chia sẻ với anh em những việc sảy ra những ngày qua làm em đau đớn dàn vặt và đôi lúc em cứ nghĩ là mình không thể vượt qua , vừa rồi em vừa xuất viện thì được công an mời lên làm việc , qua điều tra sát minh thì tên Quý ( cầy ) chở tên Quốc , tên quốc là người gây án , Quý là đồng phạm , những ngày nằm viện em rất tức giận về những điều 2 tên này gây ra cho em , chỉ muốn nhanh chống xuất viện để làm thủ tục khởi tố chúng đi tù , nhưng điều không ngờ tới là tên Quốc có mẹ bị mù đang bị ung thư đại tràng sắp mất , khi tới công an giọng nó run run và nhìn vẻ mặt đau khổ của nó để yêu cầu giám định thương tật và khởi tố nó , khi công an bảo em yêu cầu bên kia phải bồi thường những gì em chỉ yêu cầu bồi thường tiền thuốc và điều trị ngoài ra em không thấy thêm một khoảng gì , hay yêu cầu tiền tinh thần hay tiền bồi dưởng , em cứ nghỉ gia đình nó như thế bây giờ chỉ có 1 thằng con trai , mẹ sắp mất nếu khởi tố nó đi tù thì có phải mình làm cho gia đình nó thêm đau khổ mỗi người sinh ra điều có 2 mặt hiền và ác , khi cái hiền bị dẫm nát củng là lúc cái á bộc phát lên ngôi , em viết đơn bãi nại cho nó , và đưa cho nó 500 nghìn bảo về mua sửa và trái cây coi như mình tặng mẹ Quốc khi đau ốm , nó nhìn em như muốn khóc ôm em và xin lổi cảm ơn , trong thăm tăm em nghỉ cứ cho nó một cơ hội làm lại cuộc đời bởi vì đừng bao giờ trách ai trong cuộc đời vì cuộc đời không tuyệt vời như mìnhtưởng , người tốt sẻ cho em mình hạnh phúc , người xấu cho mình kinh nghiệm , người tồi tệ nhất cho mình bài học và người tuyệt vời nhất cho mình kỷ niệm

Khi em về gia đình kể toàn bộ sự việt lại , cả gia đình bạn bè anh em của em ai củng trách em , la mắng em , nhiều người ngoài còn gọi là em quá ngu khi viết đơn bãi nại cho nói sau những sự việt nó gây ra cho em , tiền thuốc men chăm sóc xe cộ bửa giờ mà không yêu cầu thỏa đáng chỉ lấy một phần nhỏ , nhưng có ai hiểu được em có lẻ nếu ai đó ngoài cuộc họ vào vị trí của em , khi thấy gia đình bên thằng đó mẹ nó sắp mất không có tiền chạy chửa mà nhẩn tâm bắt nó đi tù được không , bắt nó đền bù một số tiền bằng cả gia tài nhà nó không có được không , phải cho nó một con đường để làm lại cuộc đời , ai củng chỉ biết trách móc em nhưng không ai hiểu cho em , em ra khỏi nhà chạy trên đường từ nhà tới thị Trấn Tứ hạ rồi vòng vào Thành Phố Huế ngoài đường thì lạnh em chỉ mặt một cái áo mỏng cứ chạy như vậy củng không biết đi đâu và về đâu cứ suy nghỉ trong đầu là mình làm vậy có lỗi với gia đình , nhưng mình củng không thể làm gì hơn , một hành động của mình mình coi đó là sự tha thứ nhưng mọi người gọi đó là sự ngu ngốc , cái quý nhất của con người là sự sống . Đời người chỉ sống một lần sống sao cho khỏi xót xa cho , ân hận vì những năm tháng đã sóng hoài sống phí , cho khỏi hổ thẹn vì dĩ vãng ti tiện hèn đớn của mình , em củng không biết làm gì hơn , em viết những dòng tâm sự này để cho vơi đi nổi buồn bao ngày qua trong lòng và một lần nửa em củng cám ơn các anh em về những tình cảm lúc hoạn nạn đã dành cho em Thân Toàn

Sửa lần cuối:
Chuyện giống như phim quá, dù sao cũng chúc mừng chú đã ra viện- đồng thời chia buồn với chú vì không làm gì được nó, mình nghe mẹ nó như thế thì thấy cũng tội, nếu mình là chú thì mình cũng làm như vậy! Thân

hoangjtam

Cho đi là nhận lại .nếu đúng hoàn cảnh nhà đó như vậy bác xử sự như vậy là đúng lắm buồn làm gì mình làm đúng lương tâm mình là được rồi.

vumao79

Chiến binh 171
Cao thượng, như vậy là bạn đã tích đức cho mình rồi. Tốt sống hãy cho đi, và hãy cho nhiều hơn nữa nếu bản thân mình có thể.
Người ta lấy đi của bạn 1, trời sẽ lấy lại của họ 10.
" lấy vật chất làm của, của sẽ rời xa ta. Lấy phúc đức làm của, của theo ta muôn đời"
Thân.

sinzum

tieutoanphong a làm rất đúng. e like suy nghĩ của a.
Đánh người chạy đi ko ai đánh kẻ chạy lại.
A rất cao thượng

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Chúc mừng Toàn đã trở lại cùng anh em!

Hãy sống cho đúng lương tâm bản thân và đừng quá đặc nặng vấn đề người khác nói!

Cám ơn bạn đã cho tôi thấy được cái "nhân" trong bạn! Chúc bạn gặt hái được nhiều thành công hơn nữa trong thời gian tơi!

Chúc niềm yêu chào mào của bạn luôn cháy mãi!

Nam Đà Nẵng

Chào mào Đà Nẵng
Chào bạn tôi rất xúc động khi đọc những dòng tâm sự của bạn, hành động của bạn tuy nhỏ nhưng đôi khi với hành động đó có thể cứu vớt cả 1 cuộc đời, và trong hoàn cảnh ấy chắc không có nhiều người cư sử được như bạn.
Mong rằng từ giờ trở đi sẽ có nhiều điều tốt đẹp đến với bạn.
Riêng bản thân tôi rất cảm kích bạn vì điều đó, rằng tôi hy vọng sẽ đựợc làm bạn của bạn, và giao lưu với bạn trong thời gian tới
Thân Nam Đà Nẵng

hoangbop

Bạn có tấm lòng rất cao thượng và bạn làm điều đó rất đúng. chúc bạn mau bình phục.

Xã hội bây giờ mười người như a , thì còn gì = , chắc hồi đi học anh làm văn giỏi lắm đây :D

Bilado

Trưởng Ban Giám Sát HHCMMN
Chào bạn Phong thật mừng là bạn đã hồi phục , trong bài ủng hộ bạn tôi có ghi một câu ( bạn kg nên bải nại cho loại Ng này) nhưng trong tình cảnh này bạn xử sự như vậy là wua OK rồi

chipchip0203

quả thật rất khâm phục bác, bác quả là cao thượng. chúc bác mau chóng bình phục và mọi người trong gia đình sẽ hiểu cho tấm lòng, nỗi niềm của bác:)

chaomaomung

Đúng rồi đánh người chạy đi chứ ai đánh người chạy lại.Bạn làm vậy cũng đúng,mình ủng hộ bạn.Ai trong hoàn cảnh như bạn cũng làm vậy thôi.Chúc bạn mau chóng lấy lại phong độ.

sun88

Hành động của bạn là đúng đắn, dù sao thì tên Quý đã nhận được bài học cho hành động nó gây ra - hình phạt về tinh thần - mong bạn bình phục hoàn toàn và tiếp tục vs niềm đam mê của mình :D

pepsi47

Moderator
"Lấy nghĩa nhân để thay cường bạo" bạn đã hành xử đúng theo khí chất của người Việt Nam rồi đó, hãy songsao mà lương tâm mình thấy thanh thản là được, thân pepsi47.

hvkt_87

Chúc mừng Toan đã trở lại với ae diễn đàn, những hành động của bạn theo như lời kể thực sự là điều rất khó để a cũng có thể làm được, phải có tấm lòng nhân á, lòng vj tha cực kì lớn mới giám nghĩ và làm như bạn, mình nghĩ sự lựa chọn của bạn là hoàn toàn chính xác, cố gắng giữ gìn sức khỏe và tự hào với những gì mình đã làm. Chúc bạn mau bình phục trở lại, và tiếp tục niềm đam mê và gặp nhiều may mắn hơn nữa :) Thân!!

laohacrom

.. cái quý nhất của con người là sự sống . Đời người chỉ sống một lần sống sao cho khỏi xót xa cho , ân hận vì những năm tháng đã sóng hoài sống phí , cho khỏi hổ thẹn vì dĩ vãng ti tiện hèn đớn của mình
Tôi thật sự rúng động trước những dòng này, như những ngày đầu tiên . Cám ơn bạn "Paven"

14 Điều Phật dạy

1. Kẻ thù lớn nhất của đời người là chính mình
2. Ngu dốt lớn nhất của đời người là dối trá
3. Thất bại lớn nhất của đời người là tự đại
4. Bi ai lớn nhất của đời người là ghen tị
5. Sai lầm lớn nhất của đời người là đánh mất mình
6. Tội lỗi lớn nhất của đời người là bất hiếu
7. Đáng thương lớn nhất của đời người là tự ti
8. Đáng khâm phục lớn nhất của đời người là vươn lên sau khi ngã
9. Phá sản lớn nhất của đời người là tuyệt vọng
10. Tài sản lớn nhất của đời người là sức khoẻ, trí tuệ
11. Món nợ lớn nhất của đời người là tình cảm
12. Lễ vật lớn nhất của đời người là khoan dung
13. Khiếm khuyết lớn nhất của đời người là kém hiểu biết
14. An ủi lớn nhất của đời người là bố thí ( làm phúc)

thienhuy334

tấm lòng của anh rồi mọi nguời trong gia đình sẽ hiểu , mau khỏe mạnh và vui vẻ nha anh

lồngchim

Chúc mừng bạn đã hồi phục
Tôi ủng hộ cách làm và cách suy nghĩ của bạn

Thân