Theo các cụ thì chào mào có tuổi lồng từ mấy năm trở ra là xung nhất, ổn định nhất

jackychang

Chào các cụ

Các cụ tư vấn zùm bố cháu là với chào mào thì xung nhất, ổn định nhất về nết chơi ? cả về tuổi đời và tuổi lồng nhé

:rolleyes:

Như gà choi cháu nuôi thì cứ tầm 2 - 3 năm là xung, khỏe, máu nhất. Tối đa là 4 năm còn đến năm thứ 5 là chống gậy vào nồi áp suất rồi. Còn về chào mào thì cháu nhờ các cụ phán zúp.
Dùng ngôn ngữ phổ thông đi bạn nhé, cách nói của bạn cứ như bỡn cợt người ta vậy đó

Sửa bởi Amin:

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Góp ý với bạn, lần sau bạn nên dùng từ ngữ thân thiện hơn. Thân chào!

chaomaophoxuoi

từ 3 tuổi trở ra là khoảng thời gian chim xung nhất chim hay là chim phải có tuổi lồng

minhgas

Chào mào cùi bắp
Trả lời cho bạn lun là chào mào ổn định và sung mãn nhất là từ tuổi lồng thứ 3 đến thứ 6. Tức là từ 3 năm - 6 năm

phamkien25

Trả lời cho bạn lun là chào mào ổn định và sung mãn nhất là từ tuổi lồng thứ 3 đến thứ 6. Tức là từ 3 năm - 6 năm
Mình mạn phép thêm 1 chút vào câu trả lời của Bác minhgas chim sung hay ko còn tùy vào thái độ của mình nữa nếu mình thật sự yêu nó chăm nó kỹ nó sẽ cảm nhận & cho mình dc kết quả tốt " Trồng cây thì ăn quả ấy mà " :D hihi em nói có gì ko phải các bác hoan hĩ cho em.....thanks all

viet

Chào Mào Diêu Trì
Theo những gì mình thấy được thì đa phần những chú chim có tuổi lồng >= 3 chủ chim mới nghĩ đến việc cho chim đi thi, còn về mức trần thì tùy theo chế độ chăm sóc, con chim đủ lực và sẽ chơi. Thân