Thẩm định chào mào má trắng bạch đề

stada

Một ngày cuối tuần rất là vui vẻ, hẹn một a trên org đi xem hội thi chào mào, trước khi đi không quên ghé mua cào cào cho mấy em yêu ở nhà, tình cờ thấy một em má trắng có móng giữa và móng sau cùng 1 chân có màu trắng thế là tiện tay bốc luôn không cần suy nghĩ xem là trống hay mái. Cuối tuần vui vẻ quá nên show lên cho các bác xem góp vui và đánh giá hộ em ( vì em chưa sành lắm ). Mong các bác chém nhẹ tay cho má trắng lên nhanh ạ.

chaomao86

Mình thấy chú này nhanh nhẹn, chắc trống. Chúc mừng anh tìm được chim đẹp.

Pleikupho

con này trống rồi đầu to mào dựng thế cao thế mà. chúc mừng nhé

stada

cảm ơn chú Thông, 2 e kia thì trống cả rồi. Em này mới bắt nên chưa đánh giá được, hihi. Có các anh nào sành về chim bạch đề nói qua cho ae mới chơi rõ tí được không ạ. Em nghe nói là hiếm nhưng mà không biết hiếm cỡ nào.

shopthuhavd

Pác quay clip như vậy mà thấy móng trắng với mong đen chết liền, ha ha :D Nhưng Bạch đề hay Bạch điểm làm gì Pác, chủ yếu em nó có cái mỏ xiêng hót và sau này nuôi lên có thật sự là chiến binh không thôi :D Thân chào :D

Pleikupho

bạch đề thì cũng ít nhưng ko tới mức hiếm cho lắm. thông ko biêt ae thế nào nữa nhưng ko tới mức như bông hay gì đó. Nghe nói là chim bạch để là chim hay

nhocloclaoca

bác mua con có móng trắng bao nhiêu thế ... hum bữa có ông kia bẫy đc 1 con mà hỏi em có mua ko ổng bán cho 700k .. e sợ bị lừa nên thôi ko mua .. giá 700k như vậy có đắt ko các bác

shopthuhavd

bác mua con có móng trắng bao nhiêu thế ... hum bữa có ông kia bẫy đc 1 con mà hỏi em có mua ko ổng bán cho 700k .. e sợ bị lừa nên thôi ko mua .. giá 700k như vậy có đắt ko các bác

Chim 700k không mắc cũng không rẻ, quan trọng mình kết là sút thôi Pác à :D. Nhưng chim bổi mà 700k thì hơi cao đấy :D

stada

Pác quay clip như vậy mà thấy móng trắng với mong đen chết liền, ha ha :D Nhưng Bạch đề hay Bạch điểm làm gì Pác, chủ yếu em nó có cái mỏ xiêng hót và sau này nuôi lên có thật sự là chiến binh không thôi :D Thân chào :D
Hihi tại em nghĩ hiếm nên thấy bắt được tưởng mình hên quá xá nhưng mà vẫn chưa hiểu lắm về loại này nên hỏi ae xem sao. Cảm ơn bác, dù là gì thì em nó vẫn phải còn nhiều yếu tố nữa mới thành chim hay được. Up lại cái hình cho em nó, mà sao em nghi nghi là em mái quá :(
[/URL] [/IMG]

kenyang88

HÔm nay mình cũng mới mua 1 em má trắng, bạch đề, 1 móng trước và 1 móng sau. nhưng 2 chân ( mỗi chân 1 móng) keke, em má trắng của mình kẹp lồng nó re cánh đấu lại rồi, ko biết có phải trống ko

hoangjtam

khoe hàng liền hả e mong sao thay lông xong nó ra chân hồng hồng,mỏ hồng hồng thì ngon ha.

stada

khoe hàng liền hả e mong sao thay lông xong nó ra chân hồng hồng,mỏ hồng hồng thì ngon ha.
hehe cám ơn anh, e thả chung 3 con má trắng vào luôn rồi. Nghe a nói em chăm cực nên em đỡ gánh bớt đó.

stada

mình mua bằng giá bổi bình thường thôi bác à. Nên mới nghĩ gặp may mắn, hóa ra bạch đề không hiếm thế.

stada

HÔm nay mình cũng mới mua 1 em má trắng, bạch đề, 1 móng trước và 1 móng sau. nhưng 2 chân ( mỗi chân 1 móng) keke, em má trắng của mình kẹp lồng nó re cánh đấu lại rồi, ko biết có phải trống ko
chắc chim bác là trống rồi. Chúc mừng bác nhé

quang tran

Chúc mừng bác, dù sao thì nó cũng là loại hiếm gặp, hay hay dở thì còn tùy, cứ nuôi đi đã, duyên mà.
Thân chào!

bạch đề thì cũng ít nhưng ko tới mức hiếm cho lắm. thông ko biêt ae thế nào nữa nhưng ko tới mức như bông hay gì đó. Nghe nói là chim bạch để là chim hay

Bạch đề mình nghĩ cũng không hiếm mấy, mùa này mình bẫy được 2 con, hôm trước ghé tiệm bán chim cũng thấy 1 em gía 200k mà trong túi ko còn tiền nên không lấy. Như vậy mình nghĩ chắc là ko hiếm.