Thư tình cuối mùa thu... Vĩnh biệt nhạc sĩ Phan Huỳnh Điểu!

thaphuongkhach

Administrator
Mấy hôm nay đọc báo thấy ngậm ngùi và nhớ về kỷ niệm 1 thời tuổi thơ gắn bó cùng chiếc radio, cùng những ca khúc quen thuộc của ông: Ở hai đầu nỗi nhớ, Thuyền và biển, Sợi nhớ sợi thương... Vĩnh biệt ông, Người đã để lại những ký ức đẹp ...

Cuối trời mây trắng bay, lá vàng thưa thớt quá
Phải chăng lá về rừng, mùa thu đi cùng lá...

Clip: Nguồn Internet​

Thân ái,
thaphuongkhach

ca_chep

như này mới gọi là nhạc chứ ko như mấy thể loại xì-tin , sơn thùng , sơn thiết gì ... nghe xong chóng mặt muốn ói :p

thaphuongkhach

Administrator
như này mới gọi là nhạc chứ ko như mấy thể loại xì-tin , sơn thùng , sơn thiết gì ... nghe xong chóng mặt muốn ói :p

Ai đã phải lòng dòng nhạc này 1 thời nghĩa là đã đi qua hơn nửa cuộc đời rồi bạn nhỉ, nhạc trẻ giờ khó mà nghe để nhớ được...

hoacatim

Cảm ơn bác thaphuongkhach nhiều lắm. E vẫn rất nặng lòng với dòng nhạc này. Câu từ đơn giản mộc mạc mà thâm thúy đầy ý nghĩa. E chỉ nghe dòng nhạc này hoặc thể loại nhạc đồng quê (english) Chứ nhạc việt hiện nay e nghe xong chẳng hiểu tác giả-ca sĩ muốn truyền đạt điều j đến người nghe nữa.

ca_chep

Ai đã phải lòng dòng nhạc này 1 thời nghĩa là đã đi qua hơn nửa cuộc đời rồi bạn nhỉ, nhạc trẻ giờ khó mà nghe để nhớ được...

hi . cũng hên là 9x đời đầu nên cũng ít bị nhiễm mấy thể loại nhạc xi tin bây giờ ....

chao mao beo

hi . cũng hên là 9x đời đầu nên cũng ít bị nhiễm mấy thể loại nhạc xi tin bây giờ ....
Chính xác không cần chỉnh .mình cũng chỉ thích thể loại nhạc trữ tình thôi hihih.ngày xưa nhạc người ta viết là chia tay trong nhẹ nhàng hoặc quá lắm là trả lại em yêu chiếc khăn ngày nào hihihi.còn bây giờ chia tay là đòi quà liền àh hihihi.SỢ VÃI