thông báo và cảnh giác Hội Chim Xuân Lộc

• Người khởi tạo bike
  • Ngày bắt đầu
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

bike

Sang nay ngày 7 / 4 / 2013 tại Xuân Lộc có diễn ra cuộc thi chim Chào Mào tại Hồ Núi Le . Công tâm mà nói : ai đi thi không muốn đoạt giải ! Nhưng có lấy được hay không là một việc ( quan trong là Bạn phải có phe cánh hay là đồng minh nằm trong BTC ) Thì 100% là Bạn sẽ có giải !
Cuộc thi diễn ra gần 150 lồng chim < nếu nói về số lượng nghệ nhân tham dự thì tương đối đông ; Nhưng chất lượng của BTC thì quá TẸ từ vỏng thi thứ 5 trở đi lộ liễu nhất là Trong tài DUY , Trọng tài 7 Anh ruột của 9 Bària và Trọng tài Bình ở Long điền , chấm thy chỉ là hình thức cho lẹ để bọn DÃ NHÂN này thực hiện âm mưa mua bán Chim của bọn chúng ( số lượng chim đoạt giải cao 90% là chim của Duy , 7 và Bình đưa bằng cửa sau vào )
Riêng tên Duy đã từng tuyên bố rằng bắt cứ chỗ nào DÃ NHÂN này đi thy diều có giải !!! :confused: tên này năm 2012 đã gây ra một vụ lừa một Đại Gia ở Gia Kiệm mới vào làng chơi chim chưa được 2 tháng dã bị tên Duy DẪ NHÂN này bán 2 con chim đoạt Giải Kuyến Kích bán 48 triệu ( nhưng 2 con chim này doạt giải được là nhờ tài nghệ của DẢ NHÂN chú không phải là tài nghệ thật sự của chim ) Sau khi mua Chim về được đúng 2 ngày thì chim bắt đầu Xì nạn nhân có điện thoại cho Duy kêu bán lại cho Duy giá là 10 triệu nhưng DÃ NHÂN Duy trả lời NO NO NO , Ngày thứ 5 nạn nhân kêu bán lại là 5 triệu nhưng Duy DÃ NHÂN NO NO Ôm ...rút lại là cặp chim này đành phải ra tiệm chim với giá kỷ lục là 2 em : 1chai 8 , từ dó trở đi Duy DÃ NHÂN không dám vác xác qua Gia Kệm nữa ! ....... kể ra tên này rất nhiều vụ lừa chim ngoạn mục ( vì hắn có cái bằng thiệt 100% do hội sinh vật cảnh tphcm cấp chi phí là 7 chai , nên hắn lè những nghệ nhân mới vào làng chim )
Các nghệ nhân nên thận trong với cái tên này chấm chim này ( Duy , 7 BaRia , Bình Long Điền ) vì đi thy mà có các DÃ NHÂN này thì coi như là thiếu công bằng 100% .

chaomaolh_brvt

mấy ông trọng tài này e biết rồi,ông duy có tiệm chim ở bà rịa,ông bình ở long điền e cũng biết mặt nhưng ko biết làm gì,ông bảy thì lạ quá,e ở long điền nên biết,tết năm nào mấy ông này cũng làm trọng tài chấm thi mà
haizz,làm riết ko muốn chơi chim nữa rồi

mua chim thì phải theo dõi cho kỹ.nhất là chim đắt tiền.phong độ là nhất thời đẳng câp là mãi mãi.chim thi đoạt giải ko chính xác lắm đâu.đây cũng là bài học chung cho tất cả ace .cảm ơn bác bike đã cho bài học cảnh giác

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Chào bạn bike.

Không biết bạn là ai. Bạn có dám không khai danh tánh và đứng ra chịu trách nhiệm những gì mình đã nói hay không. Mình không biết anh Duy bạn nói là ai, mà khoan nói về vấn đề anh Duy.

Xin hỏi bạn có tham gia cuộc thi đó không, chim bạn có giải gì không. Những gì bạn nói lời lẻ cay cú và nặng nề mụch đích nhắm vào một nhóm người trong đó anh Duy. Là người mà bạn có vẻ hiểu rõ, nhưng ai có thể kiểm chứng những thông tin bạn nói đây ?

Nếu đúng như những gì bạn nói mình xin cảm ơn bài viết của bạn. Còn không nó tạo nên làn sóng không hay ảnh hưởng tới uy tín của nhiều người, đặc biệt là anh Duy, trong khi mọi người không biết bạn là ai.

Bài này là bài post đầu tiên của bạn lên dd. Mình xin nói quan điểm của dd chaomao.org.

Diễn đàn hoạt động hướng tới việc giao lưu gắn kết và chia sẻ kinh nghiệm giữa các thành viên. Chắc chắn dd không hướng theo các cuộc thi và giải quyết các vấn đề quanh nó

Muốn có danh tiếng trong thú chơi, muốn hơn người, muốn chim mình có giá trị. Đó phải chăng là mục đích của thú vui.

Sửa lần cuối:

chaomaolan

lên diễn đàn là để giao lưu học hỏi. nếu có người chia sẽ thông tin thi bạn đọc và xem đúng hay ko là do mình quyết đinh. nếu muốn biết chính xác thi mình nghĩ nên tìm hiểu. bạn ấy chỉ nêu thông tin cho ae tìm hiểu thôi. còn nếu nói về ai mà ko đúng thì người ấy sẽ chứng minh là ko đúng. mình thấy diều này cũng bình thường thôi mà.

vumao79

Chiến binh 171
Mình đã đi thi nhiều rồi, và đây là vấn nạn của việc thương mại hóa cái thú vui tao nhã mà thiên nhiên ban tặng.
Khi cao trào lên đến đỉnh điểm ắc tiêu cực xảy ra.
Thân.

Conchymnho

Khả năng người post bài này chính là ng bị lừa mua 2 chú chim trong bài chứ ko sao dõ chi tiết vậy. Chim ngày càng phức tạp các chuyện bên lề

symphony

Thú Vui Tao Nhã
nhưng chất lượng của BTC thì quá TẸ
Chim của bọn chúng.
Duy DÃ NHÂN .

lên diễn đàn là để giao lưu học hỏi. nếu có người chia sẽ thông tin thi bạn đọc và xem đúng hay ko là do mình quyết đinh. nếu muốn biết chính xác thi mình nghĩ nên tìm hiểu. bạn ấy chỉ nêu thông tin cho ae tìm hiểu thôi. còn nếu nói về ai mà ko đúng thì người ấy sẽ chứng minh là ko đúng. mình thấy diều này cũng bình thường thôi mà.

Những cụm từ như thế bạn cho là bình thường ah. Trong khi thực hư chưa ai biết, đúng sai chưa ai tỏ.

bike

Chào bạn bike.

Không biết bạn là ai. Bạn có dám không khai danh tánh và đứng ra chịu trách nhiệm những gì mình đã nói hay không. Mình không biết anh Duy bạn nói là ai, mà khoan nói về vấn đề anh Duy.

Xin hỏi bạn có tham gia cuộc thi đó không, chim bạn có giải gì không. Những gì bạn nói lời lẻ cay cú và nặng nề mụch đích nhắm vào một nhóm người trong đó anh Duy. Là người mà bạn có vẻ hiểu rõ, nhưng ai có thể kiểm chứng những thông tin bạn nói đây ?

Nếu đúng như những gì bạn nói mình xin cảm ơn bài viết của bạn. Còn không nó tạo nên làn sóng không hay ảnh hưởng tới uy tín của nhiều người, đặc biệt là anh Duy, trong khi mọi người không biết bạn là ai.

Bài này là bài post đầu tiên của bạn lên dd. Mình xin nói quan điểm của dd chaomao.org.

Diễn đàn hoạt động hướng tới việc giao lưu gắn kết và chia sẻ kinh nghiệm giữa các thành viên. Chắc chắn dd không hướng theo các cuộc thi và giải quyết các vấn đề quanh nó

Muốn có danh tiếng trong thú chơi, muốn hơn người, muốn chim mình có giá trị. Đó phải chăng là mục đích của thú vui.
nều bạn không tin thì cứ tìm hiểu rồi hãy cho quyết dịnh về bài CẢNH GIÁC của minh . thân chào

cmdienkhanh

Người mua nhầm chứ người bán không bao giờ nhầm... nhưng nói như thế là không có nghĩa là người bán lừa gạt người mua, bỏ ra một đóng tiền để mua một cặp chim không như giá trị của nó mang lại, thiết nghĩ người chơi chim nên xem xét lại mình đi... tại sao mới vào thế giới chơi chim mà dám bỏ ra một số tiền lớn (48 triệu) để sở hữu cặp chim không chơi theo đúng đẳng cấp của nó, như vậy là người chơi này muốn chứng tỏ gì với mọi người đây..?
Một cái giá quá đắt cho lần đóng học phí lần đầu tiên! nếu chúng ta tỉnh táo, suy nghĩ kỹ, quan sát cho thật kỹ và học hỏi thêm từ các anh em nghệ nhân chơi chim khác...thì làm sao mà có cửa cho người bán lừa gạt được và bài học đầu tiên này nó sẽ không chua xót đến mức như vậy. Thân chào

chuchimchaomao

Thanhks bac nhe, Duy quán cafe Góc Nhỏ Ông Đồn thi em moi biet chut chut, còn anh 7, anh 9, Bình ( Bích Chi) thi em rành qua, nhung chi toi nghiep cho anh 9 thoi, dân bán chim mà ham hố thành tích quá, tự tay minh hất đổ chén cơm của mình thôi, toàn là tổ chức để dành giải không ah, anh em BR-VT chạy mặt rồi vì tham lam quá.

chuchimchaomao

Thanhks bac nhe, Duy quán cafe Góc Nhỏ Ông Đồn thi em moi biet chut chut, còn anh 7, anh 9, Bình ( Bích Chi) thi em rành qua, nhung chi toi nghiep cho anh 9 thoi, dân bán chim mà ham hố thành tích quá, tự tay minh hất đổ chén cơm của mình thôi, toàn là tổ chức để dành giải không ah, anh em BR-VT chạy mặt rồi vì tham lam quá.

Hải Băng Giá

Bất cứ cuộc thi nào cũng có money hóa nên nói nhiều cũng chẳng được chi. Hãy chơi chim để thỏa thú vui của ta thôi. Dù sao cũng cảm ơn bài viết của bike.

huylam2910

Cái này chắc là đáng đọc, đáng quan tâm, vì nó có thể là phản ánh cảm nhận của người địa phương.

Thông tin chỉ mang tính tham khảo.

nhimlonghong

Chó cũng phải mĩm cười vì có loại người không bằng nó!

Đã cảnh giác nhiều rồi mà anh em nghệ nhân vẫn cứ lao vào cuộc thi. chung quy vì niềm đam mê thôi. mới đây ngày 14/04/2013 tại quán cafe Thủy Tùng ( Sơn Thủy củ )nè, con chim số 88 của Duy ( cafe Gốc Nhỏ) có hót nổi đâu mà vẫn đưa vào lấy giải tư đó. Thật chán mấy giã nhân này quá:(:(:(.

bike

con chim 88 đó bản thân nó chỉ có đi thy các clb chim Bà Rịa và Xuân Lộc thôi ! đâu có dám đi về hướng Biên Hòa hay Sài Gòn ? các bạn có biết con chim đó Duy Dã Nhân kêu bán trên 45 triệu mới bán , có người muốn mua nhung họ yêu cầu Duy Dã Nhân nuôi và đem đi thy ỏ Biên Hòa nếu và dược khuyen kích thì họ mua ngay NHƯNG Duy Dã Nhân không chịu bán ! mình thông báo các ae xa gần có về long khánh mua chim chao mào thì hãy tránh xa Duy Dả Nhân và đồng bọn hắn là Hãi Cám ra vì 2 tay này dàn cãnh mua bán rất tinh vi .

lebinhmobile

HÃY TRẢ LẠI SỰ CÔNG BẰNG CHO NHỮNG CHÚ CHIM và CHỦ CHIM !
cảm ơn bạn đã có bài viết cảnh báo cho anh em.
cộng đồng chào mào vietnam có ý kiến gì không vậy ???

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.