Thông báo : Kỷ luật thành viên Buddha.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Thân gửi thành viên Buddha và anh em diễn đàn!
Trong topic " Người Việt Nam ích kỷ quá" thành viên Buddha đã có lời lẽ xúc phạm đến anh em diễn đàn, gây mất đoàn kết và văn hoá diễn đàn.Cụ thể :

nói chuyện như ông này thì khỏi mang quân đi đá, ở nhà mà hưởng Noel cho rồi, nói chuyện ngu bỏ mẹ

Omg, ghê quá, đội tuyển nam, năm nào cũng mang quân đi tập huấn, đi thi đấu, thắng được 1 trận thì lên mây xanh, thua thì "cọ xát"..."học hỏi"...chả, bây giờ thua thì ông xông thung: "chúng ta phải mừng cho U23 VN đã đc trở về quê hương đón noel phai ko các bác" :confused: ta nói nó nói ngu đấy, còn bạn: "tôi lại thích cái ngu của người ta đấy" ta nói bạn ngu cũng không kém đâu Clark07

BQT diễn đàn quyết định kỷ luật treo nick thành viên Buddha 7 ngày vì hành vi này, kể từ thời điểm này. Nếu bạn tiếp tục cố tình vi phạm, BQT sẽ có hình thức xử lý nghiêm khắc hơn.
Chúc bạn vui vẻ khi quay trở lại sinh hoạt trên diễn đàn.
Trân trọng!
Tinatino.

Sửa lần cuối:
N

namkiet

Guest
Chính xác, công tâm, xử lí liền và ngay. Diễn đàn cần thêm vài người như anh!
Thân

nguyễn-gđ

Chiến binh mặt gãy
Chính xác, công tâm, xử lí liền và ngay. Diễn đàn cần thêm vài người như anh!
Thân
Người ta bị rút thẻ đỏ vì người ta quá thẳng thắn,người ta nói 1 cách quá trần trụi nên có phần gọi là hơi … khiếm nhã. Còn ông a dua theo làm gì,ông nói diễn đàn nên cần thêm vài người như anh Tâm… vậy những ngừoi quản lý còn lại hoàn toàn ko 1 chút gì để gọi là "chính xás,công tâm,……" ah.

sonbt

Đọc lại bài " Người Việt Nam ích kỷ quá" thành viên Buddha thấy tay này nói trực tính, chắc cay cú vì cái thua của tuyển U23, bức xúc cách làm của VFF nên trong lúc nóng giận dùng từ chưa chuẩn. Tôi nghĩ nên nhắc nhở cảnh cáo rồi hãy ban nick, hỗ trợ Buddha sửa từ tròng cmt là được.

thuyhoang482004

Cun Cun Euro 2012
Đọc lại bài " Người Việt Nam ích kỷ quá" thành viên Buddha thấy tay này nói trực tính, chắc cay cú vì cái thua của tuyển U23, bức xúc cách làm của VFF nên trong lúc nóng giận dùng từ chưa chuẩn. Tôi nghĩ nên nhắc nhở cảnh cáo rồi hãy ban nick, hỗ trợ Buddha sửa từ tròng cmt là được.
Tôi cũng nghĩ như vậy. Buddha dùng từ hơi khiếm nhã một chút thôi, chưa hẳn đã có ý xấu trong bài viết này.

xoong thung

Chào cả nhà! hồi hôm coi xong trận VN- Myanma mình có chút cảm xúc nên viết mấy dòng sẻ chia vs ae vì biết trong nhà mình ít ai ko buồn vì thất bại của U23. Thấy topic của mình cũng có 1... rồi 2... ae bầy tỏ quan điểm mình cũng cảm thấy vui vì cũng có ae như mình. Nhưng rồi kéo xuống thấy bạn Buddha cmt nhất thời trong mình cảm thấy rất khó chịu vs cách dùng từ của bạn. Nếu đặt vị trí của ai đấy như mình cũng vậy thôi các bác ah, Lúc đó mình định reply lại luôn nhưng rồi cái tâm mình nhủ cứ để ae cmt rồi câu trả lời cũng sẽ có cho cmt của bạn Buddha. Nhân đây mình cũng chia se vs bạn Buddha đôi lời cũng như 1 bác bầy tỏ- cái từ đó đắt lắm đấy bạn ah, bạn muốn người khác tôn trọng bạn trước tiên bạn phải tôn trọng họ...
p/s: Xin cám ơn Mod tinatino đã quan tâm, theo sát sự phát triển của 4R
Thân!

sonbt

@xoong thung: cách xử lý của em trong topic đó thể hiện em là một người điềm tĩnh, để anh em cmt lại Budda rất hay. Budda có lẽ không hiểu cái ý của câu nói em. Anh em đam mê bóng đá đều rất bức xúc trước thái độ thi đấu của U23. Bản thân là người rất mê bóng đá, mà giờ đây chả thèm bất tv xem u23 luôn. Còn đâu cái thời Huỳnh Đức, Hồng Sơn, Công Minh...

xoong thung

@xoong thung: cách xử lý của em trong topic đó thể hiện em là một người điềm tĩnh, để anh em cmt lại Budda rất hay. Budda có lẽ không hiểu cái ý của câu nói em. Anh em đam mê bóng đá đều rất bức xúc trước thái độ thi đấu của U23. Bản thân là người rất mê bóng đá, mà giờ đây chả thèm bất tv xem u23 luôn. Còn đâu cái thời Huỳnh Đức, Hồng Sơn, Công Minh...
cám ơn anh! Đúng vậy thời ae đứa trẻ nào chẳng muốn có cái bộ đỏ vàng in số 8,10,20... Vẫn biết là ty h ko còn nhiệt huýet như ngày nào nhưng thật ra mà nói tận đáy lòng thì trong chúng ta ai rũ bỏ đc sự quan tâm cho BĐVN,ko sao có nhung cmt ntn phải ko a? Thank's a!
Thân!

sonbt

uhm, anh em giữ hòa khí bớt nóng là tốt cho diễn đàn. Nhờ cách cư xử của em mà topic nó ko nóng lên. Lứa U19 vừa rồi thì a còn thích coi, u23 từ cách làm vff tới cách thi đấu đợt giao hữu vừa rồi nản luôn em ah.

chaomao_monglan

em thích mỗi anh Hồng Sơn nhớ hồi nhỏ xem anh ấy đi thi thể loại gì bên nước ngoài thích lắm....ai còn nhớ chương trình đó là gì không chỉ em với

xoong thung

ah mình có nhớ cái đó là cocacola hay pesi tài trợ á nhớ có cả beck, caslot, figo... đúng ko bạn?
Thân!

sonbt

Hồng Sơn thi tưng bóng với tài trợ của Pepsi hay Coca gì đó, có các danh thủ tầm cỡ thế giới nữa. Rất kết Hồng Sơn, Hoàng Bửu, Công Minh...

thai

quá khứ em chỉ ấn tượng nhất với Văn Quyến mà thôi . nếu anh ko dính chàm thì vị trí của Công Vinh bây giờ chắc là của Văn Quyến Rồi . buồn cho bóng đá Nam Việt Nam . hóng tý nhé . hehe . Chờ U19 Lên rửa Hận

nhanddb

Thân gửi thành viên Buddha và anh em diễn đàn!
Trong topic " Người Việt Nam ích kỷ quá" thành viên Buddha đã có lời lẽ xúc phạm đến anh em diễn đàn, gây mất đoàn kết và văn hoá diễn đàn.Cụ thể :

BQT diễn đàn quyết định kỷ luật treo nick thành viên Buddha 7 ngày vì hành vi này, kể từ thời điểm này. Nếu bạn tiếp tục cố tình vi phạm, BQT sẽ có hình thức xử lý nghiêm khắc hơn.
Chúc bạn vui vẻ khi quay trở lại sinh hoạt trên diễn đàn.
Trân trọng!
Tinatino.

Cảm xúc thì bọn đàn ông mê đá banh ai cũng giống nhau thôi, chỉ khác nhau cách thể hiện cảm xúc.
Bác Buddha chưa quen với cách diễn đạt bằng văn viết trên diễn đàn thôi, vì văn nói khác văn viết. Lời nói gió bay, nhưng văn viết thì bị lưu lại. Bác mắc sai lầm khi dùng văn nói vào văn viết.

Có câu: chửi thề là cái bắt tay của ngôn ngữ, quan trọng người nghe là ai thôi. Chúc bác mau hồi phục tinh thần, thi đấu cùng anh em trên tinh thần thượng võ.

anhtuanhp

E nhớ k nhầm hồi đấy năm 1999 thì phải cầu thủ Hồng Sơn góp mặt cùng các danh thủ nổi tiếng thế giới trong cuộc thi pepsi world... ngày ấy cứ mỗi lần đội tuyển Việt Nam ra sân hát quốc ca là trong lòng lại rạo rực,cảm giác tự hào lắm các bác ạ,xem các cầu thủ đá cũng hết mình vì màu cờ sắc áo. Cứ seagame là cả xóm lại tập trung vào 1 nhà cổ vũ. Nhìn lại đội tuyển Việt Nam bây giờ mà cảm thấy buồn,k biết cóphải mình đặt quá nhiều hi vọng vào họ hay k nữa,nhưng dù có tnao thì cũng k bao giờ có thể thôi k dõi theo những bước chạy của đội tuyển Việt Nam đc,hi vọng 1 ngày k xa lứa u19 sẽ k phụ lòng tất cả người hâm mộ Việt Nam. Thân.

sonbt

E nhớ k nhầm hồi đấy năm 1999 thì phải cầu thủ Hồng Sơn góp mặt cùng các danh thủ nổi tiếng thế giới trong cuộc thi pepsi world... ngày ấy cứ mỗi lần đội tuyển Việt Nam ra sân hát quốc ca là trong lòng lại rạo rực,cảm giác tự hào lắm các bác ạ,xem các cầu thủ đá cũng hết mình vì màu cờ sắc áo. Cứ seagame là cả xóm lại tập trung vào 1 nhà cổ vũ. Nhìn lại đội tuyển Việt Nam bây giờ mà cảm thấy buồn,k biết cóphải mình đặt quá nhiều hi vọng vào họ hay k nữa,nhưng dù có tnao thì cũng k bao giờ có thể thôi k dõi theo những bước chạy của đội tuyển Việt Nam đc,hi vọng 1 ngày k xa lứa u19 sẽ k phụ lòng tất cả người hâm mộ Việt Nam. Thân.
Cái cảm giác này biết bao giờ có lại bạn nhỉ. Cũng mong sớm sớm

NDV

Người ta bị rút thẻ đỏ vì người ta quá thẳng thắn,người ta nói 1 cách quá trần trụi nên có phần gọi là hơi … khiếm nhã. Còn ông a dua theo làm gì,ông nói diễn đàn nên cần thêm vài người như anh Tâm… vậy những ngừoi quản lý còn lại hoàn toàn ko 1 chút gì để gọi là "chính xás,công tâm,……" ah.
làm gì mà bức xúc quá vậy ông anh.

oliveken1989

cuộc sống chẳng có ai được hoàn hảo cả, cũng có lúc này lúc khác, ngón tay cũng có ngón ngắn ngón dài.... phạm sai lầm biết nhận lỗi lầm là điều đáng quý, nhưng đáng quý hơn là chúng ta biết tha thứ và cho người khác cơ hội để họ nhận ra lỗi lầm của họ, cái gì có thể bỏ qua thì bỏ qua đừng có cố thêm mắm muối làm gì cho nghiêm trọng vấn đề ra. người Việt Nam ta có lồng bao dung rộng lượng mà.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.