Thông báo ban nick chimhue 10 ngày do lỗi quảng cáo lách luật

luongdd

Chào Mào Danh Dự
(diễn đàn chaomao.org không đón nhận những bài viết mang tính chất thương mại.) cái này a nói sai rồi
I1. MUA & BÁN | TUYỂN CHIM

Khu vực này thương mại, do đó BQT ko chịu trách nhiệm nếu thành viên mua phải hàng dởm. Thành viên tự chịu trách nhiệm và cẩn trọng khi mua/bán.

Bạn vanxuanhoa thân mến, nếu thanh viên có số lượng bài viết trên 500 bài thì đương nhiên sẽ được post bài tại khu vực này và không được đăng tin với số lượng lớn nickname chimhue chưa đủ điều kiện này

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Hê hê, mình hay chém cho Anh em 4R co nụ cười ấy mà, có gì Pác Tuân thông cảm nha :D
Thân chào !
Bác Long coi chừng cái địa chỉ yahoo trong chữ ký của bác kìa.
Ban nick như vậy giống chơi trò oẳn tù tì quá :) :). Unban cho Chimhue là hay nhất, nếu trong bài viết các comment có ý định mua bán thì chủ topic cũng biết và bảo AE liên lạc qua yahoo rồi. Điều này đâu có gì sai.

Thân ái!

thaidn

BQT xin thông báo tới toàn thể ace diễn đàn và nick chimhue về việc lách luật tránh phạm quy của diễn đàn nhằm ục đích quảng cáo bán lồng chim như sau:
Hiện tại nickname chimhue trên các diễn đàn chim cảnh khác thì rất nhiều thành viên biết đến là một người chuyên buôn bán lồng chim điển hình là tại bài viết này trên trang chaomaomienbac.com

Sáng đến giờ đọc bài này mà không để ý, té bác chủ topic nói người ta lách luật mà bác cũng tranh thủ chèn cái link diễn đàn bác làm Mod vào đây kìa....hihi
xin đừng chém tội em nhé
Thank

nam

Theo cá nhân mình, căn cứ nội qui diễn đàn mà xử lý những sai phạm, đừng cắm râu ông nọ qua cằm ông kia, và việc dẫn chứng lý do của anh Lương từ đầu bài viết để xử lý trách nhiệm người ta là hoàn toàn ko đúng. Giống như bạn qua Thái Lan 'mua vui' là hợp pháp và về Việt Nam suy ra hợp pháp là ko được. Thân.

congduy_8

Chào Mào Danh Dự
đây là diễn đàn chaomao.org mà, bạn chimhue đâu có vi phạm gì đâu,còn bạn ấy có vi phạm bên trang chaomaomienbac.com gì đó thật ra có mấy người biết, mấy người quan tâm . còn nói về việc chèn chữ ký yahoo cũng đâu có gì quan trọng đâu, nếu ae có nhu cẩu giao dịch thì inbox bạn chimhue lấy số đt để giao dich cũng như vậy thôi mà, ko cần phải ban nick làm to chuyện quá. vài lời góp ý bác luongdd. thân.

hatdn

Bac luongdd lấy bài của diễn đàn khác làm dẫn chứng để khẳng đinh với ae ông chimhue là ông chuyên sx và chào bán lồng chim chứ không phải để quy kết tội của ổng. Một số ae hiểu sai ý bác luongdd rồi. Phải không bác luongdd ơi?

vanxuanhoa

Bạn vanxuanhoa thân mến, nếu thanh viên có số lượng bài viết trên 500 bài thì đương nhiên sẽ được post bài tại khu vực này và không được đăng tin với số lượng lớn nickname chimhue chưa đủ điều kiện này
e chỉ nói cái sai trong câu nói của a thôi , có thể e ko hiểu hết ý của a , và mọi người củng đừng đá xoáy nhau làm j ,cứ theo đúng quy định mà xử phạt ai sai người ấy chụi

jackychang

Bác Chang ẩn dật đã lâu.
Sao nay bác lại ngẩng đầu bước ra.
Nhỡ bác vun kiếm quá đà.
Có thằng cu tí ở nhà … khóc cha.

--------------

Đệ biết chắc đầu lìa khỏi cổ
Vì ngông cuồng dám "tố" Khâm Sai
Biết trước phải sắm quan tài
Nhưng vì chính nghĩa nào ai tính gì

Nếu ngày mai đệ ra đi mãi
Cẩu đầu trảm vì cãi mệnh trời
Ngày này năm tới ghé chơi
Nhớ mua cút rượu cho người ... chết oan.

Hahaha ... đệ coi cái chết nhẹ tựa lông hồng, cám ơn huynh đài đã yêu mến mà khuyên nhủ

luongdd

Chào Mào Danh Dự
Bac luongdd lấy bài của diễn đàn khác làm dẫn chứng để khẳng đinh với ae ông chimhue là ông chuyên sx và chào bán lồng chim chứ không phải để quy kết tội của ổng. Một số ae hiểu sai ý bác luongdd rồi. Phải không bác luongdd ơi?

Chân thành cảm ơn bạn vì đã đọc sâu hiểu thấu bài viết của mình, mình rất tôn trọng những thành viên như bạn
luongdd...thank

tran van trinh

mấy bác sao cứ bình luận khang vậy.nếu thích đăng bán thì cứ đủ 500 bài viết ,và không nên vi phạm đưa bài của trang khát vào, trong khi đó có từng giá cả ,vì thế củng chả nói gì ở đây nửa ,còn như bác luongdd nói như trên băm thì củng đúng thôi.còn như mình thì có ai băm nic mình đâu.
còn về buôn bán ai củng có hết nhưng nếu muốn bán thì mình làm đúng nội quy.
nếu có ae nào ném đá thì mình núp thôi.

vanxuanhoa

mấy bác sao cứ bình luận khang vậy.nếu thích đăng bán thì cứ đủ 500 bài viết ,và không nên vi phạm đưa bài của trang khát vào, trong khi đó có từng giá cả ,vì thế củng chả nói gì ở đây nửa ,còn như bác luongdd nói như trên băm thì củng đúng thôi.còn như mình thì có ai băm nic mình đâu.
còn về buôn bán ai củng có hết nhưng nếu muốn bán thì mình làm đúng nội quy.
nếu có ae nào ném đá thì mình núp thôi.
núp đâu cho thoát a

chuột

Nói nhiều quá có khi lại được đội cho cái nón cố tình quấy phá gây mất đoàn kết nên em xin thề xin hứa xin đảm bảo viết nốt bài này em sẽ không tham gia vài chủ đề này nữa. Như bác tuangiadtu nói nếu ban như vậy có mà ban cả rổ thiết nghĩ những trường hợp lách luật như vậy muốn chấm dứt thì BQT nên bổ sung nội quy là ( NGHIÊM CẤM SHOW HÀNG DƯỚI MỌI HÌNH THỨC)như vậy thì đố ông nào lách luật được em dám thề dám hứa dám đảm bảo luôn . Chúc cả nhà buổi tối vui vẻ

Chào ace diễn đàn. Mình chỉ bon chen tí còn ai đúng ai sai ae đoc hết sẽ thấm. Ma xin cảm ơn bác lương nhiều tại bác ko thông báo phạt e cũng ko biết chimhue có nhiều lồng. Đẹp.
Chim bổi tháng 4

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Anh em nên nhìn nhận khách quan một chút:
- Diễn đàn có quy định đủ 500 bài viết mới hoạt động mua bán, đây cũng là điều kiện cần và đủ cho thành viên (nhằm tôn vinh những thành viên tâm huyết cho diễn đàn). Có vậy thì diễn đàn mới hoạt động chặt chẽ và đi đúng hướng như ngày hôm nay.
- Mục E5. LỒNG là nơi các thành viên giới thiệu những chiếc lồng đẹp (không mang tính thương mại). Nếu đã thương mại thì nên đặt vào mục I1. MUA & BÁN.
Những gì nick chimhue mang đến cho diễn đàn cũng rất đáng trân trọng nhưng nếu thành viên này biết lắng nghe, biết phân biệt đúng sai, không lách luật trong một thời gian dài thì không ai dám phản ánh.
Đứng trên phương diện user, chỉ xem thoáng những bài của thành viên chimhue thì anh em không nhận ra được, chỉ thấy những chiếc lồng đó khá chất, nên bây giờ bác Lương cảnh báo, anh em ta hay tố cáo ngược. Nhưng nếu đứng trên phương diện người quản trị thì các bạn mới thấy được cái khó, cái khổ. Những gì anh Lương nêu ra hôm nay không đơn thuần chỉ là ý kiến của anh ấy mà là của cả một tập thể và cũng chỉ muốn diễn đàn đi đúng hướng và qua đó cũng muốn nhắn nhủ rằng diễn đàn luôn xem trọng những nhân tài, những người có tâm huyết vì cái đam mê đích thực chứ không phải diễn đàn chỉ là nơi để thương mại hóa.
Xin chân thành cảm ơn và chúc sức khỏe!

Sửa lần cuối:

lenhattan

chỉ bị ban nick 10 ngày thôi mà vô tình bác Lương show dùm chim huế vì lấy nguồn từ diển đàn khác,bác chim huế phải cảm ơn bác Lương mới đúng,nếu ko bị bank nick thì chắc ae củng khó biết dc bác chim huế có nhiều lồng đẹp ntn.hết thời hạn ban nick mở lại trang này đọc và inbox cảm ơn các lương đi nhé...keke...còn em chuồn thôi kẻo bị bác Lương nả đạn...viuuuuuuuuu.........

dangminhntbs

Hì, luật là do mấy bác đặt ra, đặt không chặt thì người ta lách luật nên việc này các bác phải xem xét lại và làm cho luật chặt chẽ hơn.
Huống hồ nếu một mem nào xem topic của bác chimhue ở chaomao.org thì chẳng ai nhận ra là bác ấy thương mại hóa bài viết của các ấy cả. Còn việc bác ấy đăng ở trang nào khác ngoài chaomao.org thì cũng không dính đến luật của 4room.
Thiết nghĩ các bác đừng cứng nhắc quá dẫn đến nhiều điều không hay trong diễn đàn gây ức chế cho các thành viên của 4room.
Vài điều chia sẽ.

WitWiu

--------------

Đệ biết chắc đầu lìa khỏi cổ
Vì ngông cuồng dám "tố" Khâm Sai
Biết trước phải sắm quan tài
Nhưng vì chính nghĩa nào ai tính gì

Nếu ngày mai đệ ra đi mãi
Cẩu đầu trảm vì cãi mệnh trời
Ngày này năm tới ghé chơi
Nhớ mua cút rượu cho người ... chết oan.

Hahaha ... đệ coi cái chết nhẹ tựa lông hồng, cám ơn huynh đài đã yêu mến mà khuyên nhủ

Làm phát nữa cho bác jackychang nhà ta có khí thế nè:

Tháng sau thi cử linh đình.
Chim nhà bỏ dãi, lao mình kiện quan.
Đành rằng trăm nẻo thiên đàng.
Ta nên chọn lối nhẹ nhàng mà đi.
Việc kia nhỏ bé xá gì.
Quan to xử thế cũng vì nhân dân.
Cầy tơ, thuốc lá, rượu cần.
Huynh mà đi mãi, đệ mần với ai?

Sửa lần cuối:

cmtegiac

Làm phát nữa cho bác jackychang nhà ta có khí thế nè: