Thêm 1 chú bổi nhờ xem giúp trông hay mai .

Kelangthang

Mới chơi nên ham ra tiệm làm thêm 1 em bổi nữa chăm lun 1 lần cho tiện . Không biết là chim trông hay mái nhờ các bác xem giúp . Ông chủ vựa nói nó là con trống Sông Kôn.
Ông ý bảo thêm 100k ông ý bảo hành trống cho mà e kiu thôi ( em nghĩ có duyên thì nuôi mà nếu là mái thì phóng sinh )
Nghe nó kiu ngắn ngắn .

https://www.youtube.com/watch?v=LmMgzsPfTCQ

Thanks các bác nhiều .!!!!!

hoatlinh

Member

Chim trống đó bạn, dài đòn, bộ đẹp, sổ giọng rát. Cố chăm đi bạn, chúc mừng.

PhongLekiss

zak chao tất cả mọi người diễn đàn .
em mới chơi chào mào đc vai tháng . có thèn bạn mới cho con chào mào . mà ko biết nó hót như thế naog xin a.e cao thủ ghe và nhận xéc giúp e nó là trống hay mái . và giong đó là giọng gì . em xin cảm trước ạ . . http://www.yeucahat.com/listen.php?s=935751

duongnhiet

Member
zak chao tất cả mọi người diễn đàn .
em mới chơi chào mào đc vai tháng . có thèn bạn mới cho con chào mào . mà ko biết nó hót như thế naog xin a.e cao thủ ghe và nhận xéc giúp e nó là trống hay mái . và giong đó là giọng gì . em xin cảm trước ạ . . http://www.yeucahat.com/listen.php?s=935751
Hơn 2 phút mà nó không xổ bọng. Chắc chim mái wa, hihi
(cố gắng viết cho đúng chính tả nha)

chaomaopr

Mới chơi nên ham ra tiệm làm thêm 1 em bổi nữa chăm lun 1 lần cho tiện . Không biết là chim trông hay mái nhờ các bác xem giúp . Ông chủ vựa nói nó là con trống Sông Kôn.
Ông ý bảo thêm 100k ông ý bảo hành trống cho mà e kiu thôi ( em nghĩ có duyên thì nuôi mà nếu là mái thì phóng sinh )
Nghe nó kiu ngắn ngắn .

https://www.youtube.com/watch?v=LmMgzsPfTCQ

Thanks các bác nhiều .!!!!!
bọng vậy la 2ok rồi đó bác. chim dài đòn .ok đó. ráng nuôi đi nhé.

virusvu123

Chim anh mua bao nhiêu mà nghe sổ bọng như vậy là thấy phê rồi đấy. Chúc mừng chủ thớt có chim hay.

PhongLekiss

Hơn 2 phút mà nó không xổ bọng. Chắc chim mái wa, hihi
(cố gắng viết cho đúng chính tả nha)
mái rồi hả anh . con này là con tơ lỡ .ý . ghe chim ngoài kêu là nó kêu lại liền , mà đc cái nó siêng hót lắm , hôm trước có kẹp với con chào mào nhà bên cạnh nó bung cánh rồi xà cầu (múa á anh) múa đc tí rồi đứng rỉa lông luôn hihi . .con cai nay ghe chưa đc rỏ để chừng nào e thu rõ hơn tí. cam ơn anh duongnhiet

NAMNT

mái rồi hả anh . con này là con tơ lỡ .ý . ghe chim ngoài kêu là nó kêu lại liền , mà đc cái nó siêng hót lắm , hôm trước có kẹp với con chào mào nhà bên cạnh nó bung cánh rồi xà cầu (múa á anh) múa đc tí rồi đứng rỉa lông luôn hihi . .con cai nay ghe chưa đc rỏ để chừng nào e thu rõ hơn tí. cam ơn anh duongnhiet

chim kêu khác chim hót nha bạn. còn vụ kẹp chim vào bung cánh, xà cầu, múa loạn xạ thì mái còn làm đẹp hơn trống nữa là khác. hihi

PhongLekiss

chim kêu khác chim hót nha bạn. còn vụ kẹp chim vào bung cánh, xà cầu, múa loạn xạ thì mái còn làm đẹp hơn trống nữa là khác. hihi
vậy giog chim cua em là chim mái rồi hả anh NAMNT . no kêu miết cả ngày cứ quit qiu ca riu qut voi quet qit cà rít qiu . .

NAMNT

sáng sớm, tách riêng, móc ra vườn hay sân thượng, cửa số.... nói chung chổ nào có không gian nhìn ra trời đất bao la v chỉ có 1 mình em nó. khi thấy em nó bắt đầu đứng vị trên cầu, rỉa lông. không nhảy loạn xạ, nhảy bám lồng.

rình nghe,nếu sau khoản 1h mà không sổ tiếng nào thì thả đi. dù là trống cũng không có tương lai.

PhongLekiss

sáng sớm, tách riêng, móc ra vườn hay sân thượng, cửa số.... nói chung chổ nào có không gian nhìn ra trời đất bao la v chỉ có 1 mình em nó. khi thấy em nó bắt đầu đứng vị trên cầu, rỉa lông. không nhảy loạn xạ, nhảy bám lồng.

rình nghe,nếu sau khoản 1h mà không sổ tiếng nào thì thả đi. dù là trống cũng không có tương lai.
Cam on nhữg chia se? của NAMNT em đã cho em nó về với thiên nhiên . . . ngày nào cũng bắc cào cào e nó ăn . thả rồi thấy vắng vắng củm hơi buồn . . hihi

Kelangthang

Sau 5 tháng bắt đầu đổ lông , chim rất gấu kẹp con nào vào cũng có thái độ hết . Có điều chỉ ăn duy nhất 1 cám bình thường k biết thay lông xong có đẹp không , tương lai có xòe mềm không . Con này chuẩn bẫy lưới nè .

chaomaopr

Sau 5 tháng bắt đầu đổ lông , chim rất gấu kẹp con nào vào cũng có thái độ hết . Có điều chỉ ăn duy nhất 1 cám bình thường k biết thay lông xong có đẹp không , tương lai có xòe mềm không . Con này chuẩn bẫy lưới nè .
Cái quan trọng nhất của thay lông ko phải là lông mượt đẹp hay ko. Cũng chẳng phải đít đỏ chót. Mà quan trọng nhất là con chim có thay hết 100% lông hay ko . đừng phân vân cám tốt hay thường quan trọng con chim ý. Hi hi

chaomao_dl000

xoè mềm ,ấy za đã tương lai tốt

Kelangthang

Mới đó mà đã sắp xong lông rồi , cám k đc tốt nên lông k đc đẹp lắm nhưng có cái thay lông đều và mỏng lông . Thấy ra nhiều tông giọng dài mà vẫn k biết chim vùng nào . Thấy có chút động lực cho 1 chú bổi chợ ... ",,,"