Thành lập cội chào mào Trãng Bàng Tây Ninh

kakalot

lâu r mới có người dám mạnh dạn mở cội chim ở Tây Ninh nhỉ. thế nào cũng tìm được vài chú ''đặc sản'' quê nhà đã gần như mất bóng cho coi. Vũ nhớ trinh sát cho tốt r báo cho ae bit nhé hiiiii

Tết này về quê mình ghé thăm địa điểm mở cội của anh Nhân mới được. Nhân tiện tìm 1 chú bổi Tây Ninh có tố chất về chơi mới được.

nhanchua

OK nhưng anh ghe ngày mồng một mới gập nhân ở nhà , vì mồng hai Nhân về quê vợ rồi .

nhanchua

A/e Trãng Bàng mình sao ít quan tâm Internet thế , không có ai đóng góp ý kiến gì hết

tvxdnhatphat

Trên mình chơi chim thì nhiều nhưng mà cũng ít lên net lắm Nhân ơi. Ngay Trảng bàng phong trào chơi chim và thi chim cũng mạnh lắm, không biết do Nhân mới chơi chưa có quan hệ chứ mình xuống đó thấy phong trào mạnh lắm mà. Hôm cách nay gần 2 năm mình xuống vào 1 quán ăn có thấy treo cờ giải choè than và lửa nữa. Ngoài ra bạn ở đó biết chim Phạm Cội không? Mình hôm bữa xuống đo đạc dưới đó nghe nói dòng chim này gần HÓc môn cũng hay lắm mà? Các ae gần khu vực mình đi đó thấy chơi nhiều lắm (khu sau ngân hàng nông nghiệp Trảng bàng - vào đường đỏ chạy khoảng 2km á). Còn trên thị xã thì đa số là chơi giọng nên khó dợt cùng lắm. Nhưng biết đâu phong trào lớn mạnh ae sẽ theo... Thân!

nhanchua

Cam On anh da thong tin . Hy vong giong nhu loi anh noi .

Qua tet chac em co gang quan he rong hon de tim hieu tinh hinh .

PhiSon

có bạn nào ở Thị Xã Tây Ninh thì sáng ghé qua quán cafe Không Gian trên đường 30/4 , T& và Cn hàng tuần thường xuyên có dợt Chào Mào . Mong Hội của chúng ta luôn luôn vững mạnh nhé ! Thân !

levanthi90

chào anh.
e tên thi ở gò dầu .em cũng chơi chào mào ma k biết chỗ nào dợt hết.anh mở côi e sẽ xuống ủng hộ anh.