tư vấn cất giử bảo quản củ ráy cho chim ăn quanh năm

thanhco

củ ráy là 1 khoái khẩu của chim cm , do củ ráy chín theo mùa, để cho chim cả năm được thưởng thức món này , nên nhờ ace giúp cảnh bảo quản.thanks

hilandwind

Củ ráy là củ gì vậy bạn,cm ăn có tác dụng gì? Bạn có thể cho ít hình ảnh không? Thanks!

thanhco

Củ ráy là củ gì vậy bạn,cm ăn có tác dụng gì? Bạn có thể cho ít hình ảnh không? Thanks!
em nó đây

TVC

củ ráy là 1 khoái khẩu của chim cm , do củ ráy chín theo mùa, để cho chim cả năm được thưởng thức món này , nên nhờ ace giúp cảnh bảo quản.thanks

Quả ráy thì bạn lại bảo là củ ráy... Mình thấy chả có tác dụng gì (có thể quả này làm cho chim rừng đít đỏ), chỗ mình làm dự án quả ráy rất nhiều, cho ăn thấy con ăn con không, chim không có khác biệt gì nên không cho ăn nữa.

Chào mào non

Quả này cm ăn ngứa, chim xù lông rỉa mỏ vào cầu đậu rất lâu. Quả ráy hại nhiều hơn lợi. Cách bảo quản thì gói giấy báo đựng vào túi nilon.được hơn 1 tháng.

tien_bodam

tào lao không , ăn cho nhìu ỉa cho thúi chứ được gì , không khéo chưa ỉa đã chít mất , cây này chặt thân vô tình mủ cây dính vào tay hay vào mình là ngứa lắm ba ui , giống cây khoai , lá màu xanh và đốm trắng , miềng trung có rất nhìu , mọc ở hàng rào , bây giờ trong sài gòn trồng làm kiểng , cũng có máy em nhỏ không biết ngắt lá ngậm , thế là tiu