[Rủ rê] Nuôi Chào Mào con mùa giải 2014

Toàn Aloha

Chào mọi người,

Hiện tại các tiệm chim ở trong Sài Gòn đã có các đợt má trắng đầu mùa rồi, chim khỏe mạnh to con.

Để cho phong trào chơi chim Chào Mào ngày càng phát triển, song song là tính cạnh tranh lành mạnh và chơi vui vẻ, mình rủ rê các chiến hữu bắt vài em Chào Mào con năm nay để nuôi chơi.

Thân chào.

P/s: sáng này mới làm 1 em nhìn ngon lành chân dài cành đào...mà mấy em chân dài ngon lành nghi ngờ là "GIRL" quá :))

vubaucat

có lời khuyên thế này.ko có chim thầy hay ko có thời gian đi dợt chim,nuôi má trắng với chim con nản lắm.

hoangdiepit

Mình cũng đã tậu 1 em chim non đút ăn luôn, được 3 tuần rồi giờ lông lá đã hoàn thành
Chim non mình ko biết sao dậy thì sớm quá, một bên tách có 2 sợi lông đỏ rồi, trưa nay lại thấy đi gió, và bắt chướt mấy chim nhà múa nữa chứ
Thả bay bay em Bình Định 2 mùa chéc chéc em nó rớt xuống xó, núp luôn, ko biết có ảnh hưởng tâm lý về sau ko nữa
Đang tập em nó hót giọng Huế bằng cách cho nghe giọng từ máy tính nhưng chưa biết kết quả thế nào, hi vọng có được 1 em hay

hoangdiepit

nuoi ton cong ton cam thoi bac oi
Bác làm chủ thớt buồn rồi, chim non thì hên xui, đối mới mình thì hên bác ơi, mình có 2 chú chim non nhưng chơi cũng có thua kém gì các chú chim già đâu, minh hay dợt cội chim A Tý, CLB Mái Nhà Xưa, đi thi tuần đã lấy giải, còn thi giải lớn thì chưa cho đi

Phụng

Tùy sở thích thôi. Chim non thì rất rất nhiều rủi ro mà xác suất thành tài thì rất nhỏ. Cùng 1 thời gian và công sức nuôi 1 chú bổi ngon lành độ an toàn cao hơn.

longxp

Tùy sở thích thôi. Chim non thì rất rất nhiều rủi ro mà xác suất thành tài thì rất nhỏ. Cùng 1 thời gian và công sức nuôi 1 chú bổi ngon lành độ an toàn cao hơn.

Ý bác là nuôi 1 em bổi đã xác định được tố chất của nó?