Rắn mối hung thủ sát chim là nó

thodeco

Tình hình là trưa nay e cho mấy e chim nhà tắm,rồi ngồi gần đó vệ sinh lồng,thì e rắn mỗi xuất hiện bò đến lồng tắm,e chỉ ngĩ nó ăn phần chim nên k để ý,ai ngờ nó phóng thẳng vào lồng chim bay lên đớp con chim cưng của e,may mà k trúng e phóng đến kịp k là đi e nó rồi. Hic nghĩ lại vẩn còn run,cảnh bác a e chú ý để chim tắm,và để dưới đất nhé.
chân dung e nó là đây,hic hồi giờ cứ tưởng nó k làm ji con chim.

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Oh con này láo nhỉ cho nó vào bếp đi em, cảm ơn Thọ đã chia sẻ

Mrbin

Ở ngoài này gọi là con thằn lằn.con này là sát thủ bắt chim đó bác. ko nhưng ban ngày mà cả ban đên nó vẫn đi săn bình thường

thodeco

Oh con này láo nhỉ cho nó vào bếp đi em, cảm ơn Thọ đã chia sẻ
dạ e k ngờ a ơi,hồi h đâu biết nó bắt,tưởng nó hiền,do cấn cái lồng chim k là e cho nó về vs tổ tiên rồi a,hên là k bị ji con chim

one_love

ặc chỗ e treo chim nhiều rắn mối vô cùng nhưng e chưa bh thấy nó có ý định tấn công hay làm gì e chim của e nên e cũng k thấy lo , híc h đọc pic của bác e thấy m thật là sơ ý quá .May mà e chim của e chưa bị nó thịt . Cơ mà e tg loại này chỉ ăn côn trùng thôi chứ @@:(

saosau

Ái chà rắn mối bây giờ thành đặc sản rồi đó. Hiện nay đã nuôi thương phẩm rồi. Đưa lên nước muối ớt thôi, còn chờ gì nữa.........

thodeco

ặc chỗ e treo chim nhiều rắn mối vô cùng nhưng e chưa bh thấy nó có ý định tấn công hay làm gì e chim của e nên e cũng k thấy lo , híc h đọc pic của bác e thấy m thật là sơ ý quá .May mà e chim của e chưa bị nó thịt . Cơ mà e tg loại này chỉ ăn côn trùng thôi chứ @@:(
thì e củng tưởng như bác vậy đó,nhưng ai ngờ mình nhân nhịn thì nó tấn công,nó phóng lên đớp về hướng con chim e nhìn rõ 1,e hoảng quá chạy tới ngay

doanlengoc

Quản lý nhiều BOX
Ồ! mình tắm chim trong lồng lực, rắn mối cũng hay vào nhưng chào mào nhà mình cứ thấy rắn mối lại bung cánh đòi đánh làm rắn mối né tránh mới lạ chứ! Có con còn chéc rắn mối mới ghê chứ!

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Chà lại thêm một mối nguy hại cho chào mào nữa rồi. Cám ơn chủ thớt đã có lời cảnh báo đến cùng anh em. Mình cũng hay thấy một chú rắn mối quanh quẩn cái lồng lực mỗi khi cho chim vào. Chỉ nghĩ là nó tình cờ ngang qua, ai dè đọc bài này mới biết, Sau này phải cảnh giác mới được.
Thân chào, tinatino

7love

em cho chim ăn cào cào sâu chim ko ăn hết nên bọn này thường phi vào thức ăn có hôm nó ăn cả cám nữa bác ah. hôm rắn mối nhảy vào lồng họa my chua kịp ăn gì thì bị my mổ chết..

thodeco

Ồ! mình tắm chim trong lồng lực, rắn mối cũng hay vào nhưng chào mào nhà mình cứ thấy rắn mối lại bung cánh đòi đánh làm rắn mối né tránh mới lạ chứ! Có con còn chéc rắn mối mới ghê chứ!
trời ơi,chim bác thế thì còn ji bằng,k phải cảnh giác rồi,để con đó canh mấy con khác dùm nha bác,keke

chipchip0203

cảm ơn chủ thớt đã chia sẻ. cách đây vài tháng em có treo em khuyên của mình lên cây bòng bẫy chơi quay đi quay lại ra thì thấy lồng bẫy sập rồi mà chả thấy chim đâu. mấy lần như vậy e bực mình ngồi canh. Ai ngờ một lúc sau là 1 em thằn lằn( rắn mối) xuất hiện nó trèo đc hẳn lên cây bòng rồi từ từ chui vào cái ngăn dduwnhj hoa quả làm xập bẫy của e. nhưng vẫn may là chưa xử lý e khuyên. từ lần đấy cũng hơi sợ nhưng chủ quan hok nghĩ là nó cắn chim.hihi

N

namkiet

Guest
He he con này bắt được là cho lên bếp ngay, chấm muối ớt thì tuyệt
Thân ae cẩn thận con này nha

minhgas

Chào mào cùi bắp
Bác nên làm món rắn mối nướng :D thơm lừng. Thanks bác đã cảnh báo avi nhà em thấy có mấy chú rắn mối cứ lần quầng quanh cái lồng. Chắc về cho nó lên bếp than hết cho rồi

yeuchimhue

lạ nhĩ , ngoài mình củng hay thấy , nhưng loại này chỉ ăn phân chim và cào cào bỏ đi thôi , con này chắc là đói lắm nên làm liều đó bác ơi hihihih

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Bắt em rắn mối trộn cám, chim ăn cho sung bác, đùa thôi chúc mừng chim bác thóat nạn.

Thân, black_fish9402