Phóng sự :Sống cho đi hơn là nhận về

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
Một chân lý sống mà trải qua bao đời các cụ đã phát huy thời chiến, thời binh... "Lá lành đùm lá rách". Anh em ORG mà đứng đầu là anh em BQT đã vạch rõ ra hướng đi để tạo một sân chơi bổ ích kết nối anh em 3 miền và 1 điều quan trọng nữa là chung tay góp phần nhỏ bé ủng hộ những gia đình cá nhân khó khăn mà không may trong cuộc sống gặp phải.

Trong cuộc đấu giá ủng hộ từ thiện cho gia đình chị Luật do bác Leo (Lồng 60 nang Biên Hòa) + Chú chim cá kiếm do Sĩ (Impala) + Thành (Black_fish9402) đồng tặng và người chiến thắng trong cuộc thi là bác hoangbop. Toàn bộ số tiền đã được mình và bác Trường (caube1002) đại diện cho diễn đàn trao trực tiếp cho gia đình cháu.

Xin được cám ơn các bác đã nhiệt tình ủng hộ cháu và mình hi vọng anh em ORG sẽ ngày càng phát huy được tinh thần giúp đỡ nhau hơn nữa.

Thực sự mà nói khi vào nhà và nghe trực tiếp câu chuyện của cháu chắc chắn ai trong chúng ta cũng sẽ cảm động. Vì để có tiền cứu chữa cho cháu bố mẹ cháu đã bán đi hầu hết tài sản. Ông nội cháu nói "còn nước còn tát" đã hơn 2 năm nay chống chọi lại căn bệnh tôi hiểu đc cảm giác mệt mỏi và đầy vất vả của 2 anh chị.

Đón tiếp 2 anh em là ông nội, ông ngoại cháu, bà nội bố mẹ và có cả nhà báo NGUYỄN THẾ NAM (trưởng chuyên mục tấm lồng nhân ái - báo Dân trí)

Trong vài ngày tới cháu sẽ cùng bố sang Trung Quốc điều trị tiếp. Mình và Trường đã gửi lời chúc thay mặt cho anh em ORG chúc cháu sẽ sớm vượt qua bệnh tật và trở thành người có ích cho xã hội.

Tất cả mọi điều trên thế giới này đều được hy vọng làm nên.

Sửa bởi Amin:

phong1212py

Chúc em vượt qua bệnh tật và sống khỏe mạnh. Chúc đại gia đình ORG luôn vui vẻ và hạnh phúc.

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Thay mặt BQT chân thành Cám ơn hai thành viên dohienmobile và caube1002 đã đại diện cho toàn bộ anh em ORG thăm hỏi và trao quà cho gia đình bé Đa. Mong muốn sau này diễn đàn chúng ta còn có nhiều những hoạt động xã hội thiết thực như thế này để chia sẽ cùng những mảnh đời khó khăn.
Thân chào, tinatino

Leebul

Quản lý nhiều BOX
Thay mặt AE BQT, xin được gởi lời cám ơn đến tất cả các AE về hoạt động ý nghĩa này
Món quà tuy không vĩ đại nhưng nó đã thể hiện được cả một tấm lòng của các AE

Thật thấm thía câu nói : Sống cho đi hơn là nhận về !

Chúc Bé may mắn thoát được căn bệnh hiểm nghèo
Thân chúc AE thật nhiều sức khỏe - thành công trong cuộc sống !

Thân/Leebul

impala

Chim Thầy
Xin cảm ơn anh Độ và anh Trường và toàn thể anh em org

Chúc bé Đa sớm khỏi bệnh.

Thân ái, Impala!

Leodevincy

Chào mào Việt
Hi Độ và AE,

Món quà tuy nhỏ nhưng tình cảm và tấm lòng mong muốn chia sẽ với những mảnh đời bất hạnh của AE chaomao.org là vô bờ bến. Hy vọng, mỗi AE trong cộng đồng nhỏ bé chúng ta sẽ tiếp tục và nhân rộng những tấm lòng vàng hỗ trợ giúp đỡ những mảnh đời ko may mắn, bất hạnh trong cuộc sống. Hy vọng thông điệp "Sống cho đi hơn là nhận về" này sẽ sống mãi & vươn cao - bay xa cùng với AE chaomao.org.

Chúc AE sức khỏe, mãi đam mê & gắn kết cùng với thú vui này!
Leodevincy

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Một hành động rất thiết thực và cao đẹp. Mai này nếu có thể, anh em ta tạo quỹ Vòng Tay Ấm, mỗi năm chọn 1 trường cấp 1,2 nào đó làm địa điểm (ưu tiên cho các trường mà có AE đang tham gia diễn đàn) để tổ chức trao 2 xuất quà:
1. Giành cho học sinh giỏi nhất
2. Giành cho học sinh nghèo vượt khó.
Chúc cả nhà sức khỏe và luôn cống hiến để diễn đàn mình ngày một bay cao. Thân chào!

yeuchaomao90

Hành động rất cao đẹp! Mong là sẽ có nhiều hành động như vậy nữa để chaomao.org không chỉ là một sân chơi mà còn là một nơi để mọi người có thể thể hiện những tấm lòng cao cả của mình.

taisuke

Đây không những là một diễn đàn của một niềm đam mê , mà còn là nơi chia sẽ của những tấm lòng ....chúc bé mau khỏi bệnh ..sau này cũng là một nghệ nhân cua chaomao.org

vuthiyennhi

Một nghĩa cử, một hành động đẹp cho đời mong các bác các ae cố gắng duy trì và phát huy tinh thần tương thân tương ái của dân tộc Việt Nam. Thank
Thân !

mecm

chúc e mau lành bệnh và gia đình thật hạnh phúc.gia đình org nghĩa cử thật cao đẹp

doanlengoc

Quản lý nhiều BOX
Cầu chúc em vượt qua được bệnh tật để tấm lòng thêm ý nghĩa! Những hoạt động như thế này luôn đem lại những giá trị thiết thực, chia sẻ cùng xã hội. Thiết nghĩ cần nhiều hơn nữa những nghĩa cử như vậy trong nhiều lĩnh vực. Các bạn, chúng ta hãy hành động từ những cái nắm tay chặt nhất!

Thân ái!