Phân biệt cám BA VÌ cho anh em coi chừng mua nhầm hàng giả

th4nqn

Chào Mào Đường Phố
.Hjc tuần vừa rồi có chuyển sang cám bavi xôn xao trên mạng ba vì thật giả thấy nghi nghi nên tham khảo trên mạng tìm ra ba vì thật như thế nào để anh em chơi phân biệt thật hư như thế nào và chú chim yêu của mình k bị die hehe đây là hình ảnh cám mình mua ở Quy Nhơn chắc hàng giả luôn quá

Còn bài viết này mình tham khảo bên arowana.com.vn để anh em hiểu thêm về cám ba vi thật giả thấy mọi người cũng băn khoăn về chuyện này lâu rồi mà chưa thấy topic nào nên mạo muội lập ra để giúp anh em phân biệt
Phát hiện cám chim Ba Vì giả

Chào các bạn!

Đầu tiên Doanh Nghiệp Tư Nhân Sản Xuất & Thương Mại Ba Vì xin trân trọng cám ơn các bạn đã tin tưởng và ủng hộ sản phẩm “ Cám Chim Ba Vì “ của doanh nghiệp trong suốt thời gian qua.
Như đã khẳng định từ trước, để tạo niềm tin với khách hàng nên Doanh nghiệp chúng tôi không ngừng nâng cao chất lượng sản phẩm và luôn đặt " CHỮ TÍN VỚI KHÁCH HÀNG và CHẤT LƯỢNG VỚI SẢN PHẨM " lên hàng đầu. Ngoài ra để bảo vệ quyền lợi chính đáng của người tiêu dùng, tránh sự nhầm lẫn và quan trọng hơn nữa là giúp các bạn phân biệt không mua phải hàng giả, hàng kém chất lượng chọn lựa được đúng sản phẩm " CÁM CHIM " mang nhãn hiệu " BA VÌ " của Doanh nghiệp. Nay Doanh nghiệp chúng tôi xin gửi tới toàn bộ khách hàng thân thiết từ Bắc vào Nam, đã ủng hộ sản phẩm của Doanh nghiệp trong suốt thời gian qua và mong rằng các bạn vẫn ủng hộ sản phẩm của Doanh nghiệp trong thời gian tiếp theo, những thông tin cần thiết mà Doanh nghiệp đã và đang tiếp tục làm để bảo vệ quyền lợi chính đáng của các bạn.
Như bài viết trước Doanh nghiệp đã gửi thông tin tới các bạn, xin dẫn chứng lại... ” Thời gian qua do tình hình kinh tế trong nước có phần ảm đạm, giá cả leo thang, tỷ lệ lạm phát lên cao và các ngân hàng trong nước siết chặt nguồn vốn cho vay, nên một số doanh nghiệp làm ăn manh mún, nhỏ lẻ, không tạo được uy tín đối với khách hàng và cũng không theo kịp với cơ chế thị trường đã đứng trước nguy cơ bị khách hàng tẩy chay, có nguy cơ cao dẫn đến phá sản. Vì thế các Doanh nghiệp này đã không từ mọi thủ đoạn để hạ thấp uy tín của các Doanh nghiệp khác đã có chỗ đứng trên thị trường và tạo được niềm tin của khách hàng. Và quan trọng hơn hiện nay trên thị trường đã xuất hiện rất nhiều loại thức ăn là hàng giả, hàng nhái về nhãn hiệu, mẫu mã và kém chất lượng về sản phẩm, đặc biệt là thức ăn nuôi chim ”. Ngoài ra, sản phẩm thức ăn nuôi chim mang nhãn hiệu ” BA VÌ “ của Doanh Nghiệp Tư Nhân Sản Xuất & Thương Mại Ba Vì đã được đăng ký bảo hộ độc quyền nhãn hiệu hàng hoá tại Cục Sở Hữu Trí Tuệ Việt Nam. Nên tất cả các sản phẩm thức ăn nuôi chim khác có dấu hiệu trùng lặp hoặc tương tự về nhãn hiệu hàng hoá, gây nhầm lẫn đối với người tiêu dùng, mà không được phép của Doanh nghiệp đều đã vi phạm quy định của luật Sở hữu trĩ tuệ Việt Nam về giả nhãn hiệu hàng hoá. Với trách nhiệm đối với người tiêu dùng nên vừa qua, qua quá trình thu thập đầy đủ thông tin và chứng cứ về sản phẩm thức ăn nuôi chim mang nhãn hiệu ” BV “ và cũng dán tem mầu bạc có chữ ” BA VÌ “ của một Doanh nghiệp khác làm giả và cung cấp ra thị trường nên Doanh nghiệp chúng tôi đã phối hợp với Chi cục Quản lý thị trường tỉnh Hoà Bình kiểm tra và xử lý theo đúng quy định của pháp luật.
Nay Doanh nghiệp chúng tôi xin cung cấp toàn bộ các thông tin cần thiết về:. Tên, địa chỉ, số điện thoại, bao bì mẫu mã sản phẩm của Doanh nghiệp đã làm giả sản phẩm thức ăn nuôi chim của Doanh nghiệp chúng tôi và thông báo xử lý vi phạm của cơ quan Quản lý thị trường Hoà Bình để các bạn lưu ý, tránh mua phải hàng giả, hàng kém chất lượng.
* Tên Doanh Nghiệp: DOANH NGHIỆP TƯ NHÂN TRUNG TÂM BA VÌ
* Địa chỉ: 7A3 NGUYỄN CÔNG TRỨ-QUẬN HAI BÀ TRƯNG-HÀ NỘI
* Giám Đốc: Ông PHẠM MINH HÙNG
* Số Điện Thoại: 0438.216463 – 0903.229556
* Mẫu mã bao bì làm giả nhãn hiệu:

* Thông báo xử lý vi phạm của Chi Cục Quản Lý Thị Trường Hoà Bình:

Ngoài ra Doanh nghiệp xin cung cấp thông tin và mẫu mã bao bì để các bạn nhận biết về sản phẩm thức ăn nuôi chim của chúng tôi. Trên bao bì chúng tôi có dán kèm con dấu của Doanh nghiệphạn sử dụng được in chìm phía dưới của bao bì sản phẩm.
* Mẫu mã bao bì của Doanh nghiệp chúng tôi:

Doanh nghiệp Tư Nhân Sản Xuất và Thương Mại Ba Vì xin chân thành cám ơn & trân trọng thông báo tới quy khách hàng.
Anh em nào còn hình ảnh Ba Vì nào nữa thì post lên anh em tham khảo nữa nha.TÌnh hình dàn chào mào cùi nhà mình 1 tuần đổi cám mà vẫn trộn thêm cám cũ nên k có em nào die hết hjhj

nguyenminhplvnevn

Chào Mào Chí Linh
chết rồi lâu nay mình mua toàn hàng giả. thế nó làm giả đc cả tem màu nữa cơ ah? hjc hjc

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Trời chỗ mình bán toàn cám ba vì mà không có tem chống hàng giả. Mai đi mách mấy ông quán lý thị trường chứ ko mọi người toàn mua phải hàng giả. Thanks bạn đã cũng cấp thông tin hình ảnh

ChaomaoNhatrang

Muốn mua hàng thật nhưng không vựa chim nào bán thì cũng đành chịu thôi các bác. Tự mày mò làm cám cho xong.

phutdn

Chào Mào Danh Dự
Mình đã theo dõi thông tin này trên nhiều diễn đàn và rút ra kết luận: loại có tem CHG và không có tem thì chất lượng là .. như nhau (ngoại trừ có loại ba vì có bao bên ngoài nhàu nát, chữ in mờ). Cả 2 loại BV trên đều chỉ gồm những thành phần cơ bản nhất để con chim ăn vào và ... sống chứ không die. Mua loại nào về thì anh em cũng cần pha chế thêm. Hiện tại, mình cũng đang xài 2 loại (có tem 10K/gói, k tem 9K/gói), một số ae khác thì quen xài loại k tem rồi nên vẫn tiếp tục xài và mình thấy chim mấy bác ấy lúc nào cũng căng cà reng hết...:D.
Yên tâm các bạn nhé,

Chúc vui,
phutdn

doanlengoc

Quản lý nhiều BOX
Ở Quy nhơn mình không tìm ra loại cám BA Vì có tem, mà chỉ có hình như trên thôi! Mình nói bà bán có hàng có tem không, bà chủ bảo "loại có tem mới là giả tui bán 10 năm nay rồi, không giả đâu". bó tay luôn! Mình dùng loại này về mở ra cũng thơm mùi dâu! nhìn màu cám cũng tốt, chế biến cám cho chim ăn thấy phân ổn và chim vào lửa. Mình cho các loại chim khác ăn không chế biến thấy cũng ổn!
Nếu các bạn đang dùng mà thấy tốt thì không nên đổi cám!
Thân mến

th4nqn

Chào Mào Đường Phố
Mấy bác cứ như anh Đoán nói thấy tốt thì đừng đổi nha.Tại mình tham khảo thêm thì 2 loại này có tên giống nhau thật nhưng nơi sãn xuất # nhau.Nghe kể thì cám NGuyễn Công Trứ có trước còn cám Hà Đông của anh Khánh thì có sau.Còn đọc bài viết về cám ba vì này thì nói cám A Khánh là giả mời anh em tham khảo google:chuyện lạ có thật 100%
http://www.google.com.vn/url?sa=t&r...xcmvDQ&usg=AFQjCNHZDcr91h3RFNa4sN_BDsjrLxRemA
Mình đọc thi cũng ko biết thật giả như thế nào nay sống ở đời nhiều gian xảo quá, mà theo các diễn đàn thì ủng hộ anh Khánh cám đi phân tốt ăn nhiều hót nhiều nữa hehe và đánh giá cám NCT ko tốt lắm.Chúc anh em có 1 loại cám để dàn chim luôn giữ sự ổn định.

thuyhoang482004

Cun Cun Euro 2012
Mấy bác cứ như anh Đoán nói thấy tốt thì đừng đổi nha.Tại mình tham khảo thêm thì 2 loại này có tên giống nhau thật nhưng nơi sãn xuất # nhau.Nghe kể thì cám NGuyễn Công Trứ có trước còn cám Hà Đông của anh Khánh thì có sau.Còn đọc bài viết về cám ba vì này thì nói cám A Khánh là giả mời anh em tham khảo google:chuyện lạ có thật 100%
http://www.google.com.vn/url?sa=t&r...xcmvDQ&usg=AFQjCNHZDcr91h3RFNa4sN_BDsjrLxRemA
Mình đọc thi cũng ko biết thật giả như thế nào nay sống ở đời nhiều gian xảo quá, mà theo các diễn đàn thì ủng hộ anh Khánh cám đi phân tốt ăn nhiều hót nhiều nữa hehe và đánh giá cám NCT ko tốt lắm.Chúc anh em có 1 loại cám để dàn chim luôn giữ sự ổn định.
cảm ơn bạn với dẫn chứng rất cụ thể, Ko có bài viết, có lẽ nhiều người nuôi chim cảnh vẫn lầm tưởng : bao bì cám có tem là cám thật!

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Cám ba vì loại xịn là 12.000đ/ gói. Loại giả 9.000đ/ gói. Với trong gói cám Ba vì thật thơm mùi dâu với trong có thêm 2 tời giấy để phân biệt cám thật và một cám giá. Em mới mua hôm qua

vha93

chỗ e thì hình như bán toàn cám bv giả chẳng có tem chống giả.nhưng giờ cũng đành chịu vậy.nhưng chim vẫn hót hét bình thường.đi phân cũng bình thường.khỏe mạnh.

dek113

vậy theo a e,nên dùng cám ba vì của Nguyên công trứ hay hà đông,loại có tem hay không tem?? mình thấy o khu vực mình có bán cám ba vì bịch 500g màu đỏ,có tem chống hàng giả màu trắng,minh đang quan tâm nhưng không biết ntn hết
mong a e chỉ giáo

linhu

Loại không tem có logo hình con chim là loại xuất hiện đầu tiên do Trung tâm nghiên cứu chim Ba Vì sản xuất nên gọi quen thành cám Ba Vì, sau này xuất hiện nhiều loại cám mới với logo BV, rồi logo Ba Vì, bao bì đóng gói na ná nhau nên nhiều khi loạn. Mình vẫn dùng loại ko tem.

chimcanhsg

Cám của TT Nghiên Cứu Chim Ba Vì (1) ra đời trước, Cám của DNTN SX & TM Ba Vì (2) ra đời sau. Uy tín thương hiệu Ba Vì mà từ trước đến nay là của (1). Có điều Ông Đường Quốc Khánh không làm ra (1) nhưng là người phân phối rộng rãi ra thị trường cám (1). Logo cám (1) là hình con chim, không tem chống giả. Ông Đường Quốc Khánh có thị trường trong tay nên tự ra đời loại cám mới (2) lấy tên Ba Vì luôn... Cái này vì sao thì ai cũng biết! Logo cám (2) là chữ BA VÌ, có tem chống giả. Về chất lượng cám thì người sử dụng tự nhận xét qua thời gian. Cám (1), có bột nhiều và bột có màu đỏ như phẩm màu để nhuộm hạt cám.

datminh1982

Tóm lại tui thấy có 3 loại cám ba vi
Loại 1 : trung tâm nghiên cứu ba vi ( nguyễn công trứ )
Loại 2: cũng trung tâm nghiên cứu ba vi (14/8 lê lợi - tổ 7 - phường nguyễn trãi hà đông ) loại này có tem bạc
Loai 3 : của ông đường quốc khánh ( hà đông ) loại này có chữ ki của ông đường quốc khánh
Tón lại ko coa loại nào giả mà chỉ có trước hay có sau mà thôi

nhatthang-tb

Cám ba vì loại xịn là 12.000đ/ gói. Loại giả 9.000đ/ gói. Với trong gói cám Ba vì thật thơm mùi dâu với trong có thêm 2 tời giấy để phân biệt cám thật và một cám giá. Em mới mua hôm qua
cám đấy mới là cám giả đó a thọ ạ

nhatthang-tb

Chuẩn đó bn Huutri mình cũng đang cho ăn loại này protein tron cám là 21% còn của ông đường quốc khánh có 11% thôi

stingnhansam

nói chung ông ba vì nào mà địa chỉ dường nguyễn công trứ là bị công an bắt à . ông đường quốc khánh giờ ra loại cám ba vì loại đặc biệt mình mua giá 25k trên bao bì ổng in con dấu đỏ và giấy phép kinh doanh tùm lum và bên trong còn có giấy in quyết định xử phạt 10 triệu của cơ quan nhà nước đối với ông ba vì địa chỉ nguyễn công trứ. theo mình thấy bây giờ bao bì hàng chính hãng người ta in đầy đủ mộc dấu vậy thì mình cứ lựa bao nào in rõ ràng không bị lem chữ mà mua còn bị làm giả nửa thì chịu coi như xui xẻo chứ con tem nó dán vào bao lâu nay cứ tưởng là hàng chính hãng