Nha Trang - Xin cây mần tưới về trị rệp

phineas710

hôm nay xuống trường chim thấy rất nhiều người băn khoăn khi nói về chủ đề trị rệp mạt cho chú chim yêu quý của mình
dạo trên diễn đàn thấy cây mần tưới có công dụng rất hay nhưng rất tiếc ở chỗ mình không có
mình mở topic mong anh em diễn đàn khu vực lân cận giúp e nói riêng và các anh em trong hội tụi em nói riêng có một bài thuốc dân gian trị rệp mạt hiệu quả
anh em nào có inbox cho mình được không ạ
cảm ơn anh em rất nhiều ^^

saosau

Cái cây này mình cũng chưa thấy bao giờ, cũng đang muôn xem hình hài cây ra sao để tích lũy chút kinh nghiệm. Bác nào biết up hình lên nha. Thanks!

datdesign

không hiệu quả đâu bạn à...mình đã trồng ở nhà và đã trị thử rồi...tốt nhất bạn nên lấy lá Bồn Bồn để 1 lá nằm dưới đáy lồng sẽ hiệu quả hơn..hoặc xịt nước súc miệng listerine khi chim tắm, xịt cả lồng, áo lồng và bố lồng luôn. vài lần là hết rệp.

dieulam

không hiệu quả đâu bạn à...mình đã trồng ở nhà và đã trị thử rồi...tốt nhất bạn nên lấy lá Bồn Bồn để 1 lá nằm dưới đáy lồng sẽ hiệu quả hơn..hoặc xịt nước súc miệng listerine khi chim tắm, xịt cả lồng, áo lồng và bố lồng luôn. vài lần là hết rệp.
Bài thuốc này thấy cũng hay hay nhé.

luongdd

Chào Mào Danh Dự
hôm nay xuống trường chim thấy rất nhiều người băn khoăn khi nói về chủ đề trị rệp mạt cho chú chim yêu quý của mình
dạo trên diễn đàn thấy cây mần tưới có công dụng rất hay nhưng rất tiếc ở chỗ mình không có
mình mở topic mong anh em diễn đàn khu vực lân cận giúp e nói riêng và các anh em trong hội tụi em nói riêng có một bài thuốc dân gian trị rệp mạt hiệu quả
anh em nào có inbox cho mình được không ạ
cảm ơn anh em rất nhiều ^^
Chào bạn, lá mần tưới là loại lá để lót ổ cho gia súc, gia cầm nhằm trị rận mạt, nhưng chim chào mào thì đâu có dùng ổ, vậy nếu dùng để hòa vào nước cho chim tắm thì bạn phải dùng lá Xuyên Tâm Liên nhé, loại này mình đã gửi cho ae trong TP.HCM dùng và rất hiệu quả, vậy bạn tìm mua lá đó nhé

thangdgnai

e ở long khánh nè bác Luongdd, chổ e không xuyên tâm liên để mua bác àh, mà dùng bằng loại khô hay tươi thế bác... hình như ở bên thegioichaomao, bác cũng tham gia àh