Nhờ giúp đỡ- chim bu nóc khi đấu giàn

bloodorchid

Xin chào AE Diễn đàn,
Mình có 1 vấn đề nan giải mặc dù đã trị nhiều cách nhưng chưa dứt điểm được đó là tật bu nóc lồng khi đấu giàn. Mình thử đủ mọi cách dùng đĩa nhạc, lấy miếng mica lắp trên nóc lồng..... sau vài tháng lấy ra cũng không xi nhê. Bình thường thì không sao nhưng khi ra giàn đấu khoảng 20 phút bắt nhịp dzô đà chét là nổi khùng bu lên nóc thả đầu thòng xuống, thật sự nó cũng hay nên mình mới không loại và cũng nuôi nó 5 mùa rồi.

Nhờ các cao nhân giúp đỡ.

Xin cảm ơn.

cmtegiac

bạn đã thử hết mọi cách mà e nó vẫn chứng nào tật nấy thì chấp nhận sống chung với lũ thôi bạn.

sonmobile102

bạn đang nuôi lồng gì nếu lồng tròn thì bạn nên chuyển sang lồng vuông khoảng 19 nan làm 4 cầu 4 gốc sẽ tri được bệnh bu chụp ngữa và bu nóc mình đã trị thành công 1 e bị nặng mong sẽ giúp ích được cho bạn :)

Chaomao_dien

Nết nó vậy thì khó lắm ban.bạn mua cái lồng tròn đan thêm nan hình như cái nón ở bên trong lồng ak.chỗ mình gọi mấy cái lồng đó là chiếc nón kỳ diệu.a e hay nói vui vây.chống bu bám với bu nóc khá tốt.ko biết tả thế nào nữa,hi

hoangjtam

bạn mua cái lồng quả bầu bỏ vào cũng hạn chế nhiều tật ngoái ngửa đu nóc l.

dungchaomaovt

thử căng 2 sợi dây cước trên nóc xem sao, khi nó bu noc lộn sẽ vướng, vài lần như vậy sẽ kg giam bu noc nữa.

stingnhansam

Xin chào AE Diễn đàn,
Mình có 1 vấn đề nan giải mặc dù đã trị nhiều cách nhưng chưa dứt điểm được đó là tật bu nóc lồng khi đấu giàn. Mình thử đủ mọi cách dùng đĩa nhạc, lấy miếng mica lắp trên nóc lồng..... sau vài tháng lấy ra cũng không xi nhê. Bình thường thì không sao nhưng khi ra giàn đấu khoảng 20 phút bắt nhịp dzô đà chét là nổi khùng bu lên nóc thả đầu thòng xuống, thật sự nó cũng hay nên mình mới không loại và cũng nuôi nó 5 mùa rồi.

Nhờ các cao nhân giúp đỡ.

Xin cảm ơn.

cái tật này nó cũng như cái tật nhảy xuống bố lồng khi đang đấu căng lên nì.chỉ bạn cách này, bạn xem trong nhà hay hàng xóm ai đi chụp hình x-quang có cái film to hình chấn thương sọ não thì càng tốt.bạn lấy tấm film đó cắt thành vòng tròn che hết nóc lồng rồi nói với con chim mấy đứa mà nhảy nhảy đu đu dễ bị chấn thương sọ não lắm rồi để vậy một thời gian con chim sẽ hoảng tới già không dám bu nóc hay nhảy xuống bố nữa ( à mà quên chữa tật nhảy bố thì đi xin film chụp hình xương chân bị gãy nha😝) chúc bạn may mắn

vinhdq

cái tật này nó cũng như cái tật nhảy xuống bố lồng khi đang đấu căng lên nì.chỉ bạn cách này, bạn xem trong nhà hay hàng xóm ai đi chụp hình x-quang có cái film to hình chấn thương sọ não thì càng tốt.bạn lấy tấm film đó cắt thành vòng tròn che hết nóc lồng rồi nói với con chim mấy đứa mà nhảy nhảy đu đu dễ bị chấn thương sọ não lắm rồi để vậy một thời gian con chim sẽ hoảng tới già không dám bu nóc hay nhảy xuống bố nữa ( à mà quên chữa tật nhảy bố thì đi xin film chụp hình xương chân bị gãy nha������) chúc bạn may mắn
Ban này vui tinh nhi. Song chung voi lu thoi ban oi.

cocghe

Vụ này ko phải tật mà là do mình làm nó vậy thui,ban đêm nó ngủ kiểu dơi nên nó wen luôn, bác mua lồng quả bầu xem có trị nó được ko nha, lông đó hình như 120k

bloodorchid

Cảm ơn mọi người, chim mình thì lúc bình thường không có hiện tượng gì khác chỉ bị lúc đấu căng thôi. Hix. Chắc phải sống chung với lũ thôi.

Xin cảm ơn.

chaomao^^py

Moderator
Bạn đặt làm 1 cái lồng như mình nè , nó mà bu nóc được nữa thì kêu nó bằng thánh :))
[/URL][/IMG]

Bạn đặt làm 1 cái lồng như mình nè , nó mà bu nóc được nữa thì kêu nó bằng thánh :))
[/URL][/IMG]
Đang định tư vến kiểu này,nhưng không có hình. Lồng đặt ở đâu thế Quang, nhà cũng đang có con mới chớm hiện tượng...

A Sìn

[/URL][/IMG]

Bu vẫn là bu thôi Quang ơi, cái tật nó thế, có che nóc bằng tấm mica mà nó còn bu lên nhưng bị rớt, lâu ngày lộn trên nóc luôn @@

chaomao^^py

Moderator
Đang định tư vến kiểu này,nhưng không có hình. Lồng đặt ở đâu thế Quang, nhà cũng đang có con mới chớm hiện tượng...
Lồng này là phom Đà Nẵng anh , anh có quen ai thì nhờ đặt là ok
Bu vẫn là bu thôi Quang ơi, cái tật nó thế, có che nóc bằng tấm mica mà nó còn bu lên nhưng bị rớt, lâu ngày lộn trên nóc luôn @@
Em đảm bảo không bu được luôn , nóc xoáy nên nó không thuận chiều nan đê chim bám

thangdgnai

Em đảm bảo không bu được luôn , nóc xoáy nên nó không thuận chiều nan đê chim bám[/QUOTE]
Cũng có lý đó Quang ... Chổ mình thấy 1 lão lãng cũng chửa tật bu nóc thế này cũng có kết quả: bạn lấy giấy thùng caton ( thùng giấy ây) Bịt kín nóc lồng nuôi nhớ cột dây 4 góc lồng thôi, ở giửa lồng nên để chùng 1 tý, để cầu phụ cao lên gần nóc lồng 1 chút, khi con chim chụp lên nghe tiếng kêu bụp sẻ hoảng ko dám chụp nữa dần sẻ quen và bỏ bớt tật. nếu ko được nữa thì bó tay..... com

datminh1982

Mua cái lục lạc treo vao nó bay lên đụng cái lục lạc nó kêu cho mấy cái sợ bỏ tật liền a

phongbt206

[/URL][/IMG]

mình có 1 em như vậy khi yếu lửa thì không sao căng lên thì chụp nóc lồng rồi nhảy xuống như lộn vậy nhìn ngứa mắt nên mình đặt cho em nó cái lông vuống 19 nan gỗ mun, trên nóc lồng là nguyên cả tấm gỗ thời gian đầu em ấy không còn tật đó nữa sau 1 thời gian nó tìm được cách nên bu nóc tiếp. Sau đó mình đưa em nó qua lồng tròn đưa 2 cầu lên cao hơn bình thường, lúc đầu em nó cũng không bu nhưng sau đó tìm được cách vẫn bu. Mấy bữa nay mình lại hạ 2 cầu trên xuống bình thường rồi dùng cước căng phí trên 2 cầu sao cho sợi cước chỉ cao hơn mồng em nó 1 xíu đến hôm nay 1 tuần rồi không thấy em ấy chụp nữa. Có lúc em ấy cũng ngước lên nhìn định bu nhưng lại rút hình vì sợ. Mình nghĩ chắc thời gian dài em ấy sẽ tởn và quên đi chụp nóc.