nhờ các chú bác giúp ạ

thanhhieu11

cháu định tìm 1 chú chào mào bẩy đấu cũng được chim thuộc cũng được mà thái độ 1 tí để cháu chăm ạ chú bác nào có thì cho cháu biết nhé cháu cám ơn trước ạ

cháu định tìm 1 chú chào mào bẩy đấu cũng được chim thuộc cũng được mà thái độ 1 tí để cháu chăm ạ chú bác nào có thì cho cháu biết nhé cháu cám ơn trước ạ
Em thấy bác quá lạm dụng việc lập topic rồi đó, coi các bài của bác mà em thấy bực, bài nào cũng xưng cháu ngọt xớt, rốt cục cái bài đó chẳng ra gì!

thanhhieu11

thưa a hay chú gì đó e còn nhỏ nếu không xưng cháu thì xưng thằng hay gì a nhờ anh chỉ bảo ạ

thanhhieu11

e lập topic là muốn nhờ chứ không xin xỏ hay lừa đảo ai cả đây là diễn đàn mà anh ? e không có quyền sao còn chuyện e xưng cháu gì đó là vì năm nay e mới có 16t rất nhỏ theo e được biết trong nay nhưng anh chi tham gia nhỏ nhất cũng 17 trở lên nếu em không xưng cháu thì em phải xưng thằng hay gì ? e không biết mong anh chỉ bảo ạ

e lập topic là muốn nhờ chứ không xin xỏ hay lừa đảo ai cả đây là diễn đàn mà anh ? e không có quyền sao còn chuyện e xưng cháu gì đó là vì năm nay e mới có 16t rất nhỏ theo e được biết trong nay nhưng anh chi tham gia nhỏ nhất cũng 17 trở lên nếu em không xưng cháu thì em phải xưng thằng hay gì ? e không biết mong anh chỉ bảo ạ
Nói thật chứ năm nay em mới tròn 13 tuổi nhé bác. Ok, bác xưng em thì tốt, lịch sự, nhưng mà em nghe nó sến sến sao ý bác, nói thật ý :) ^^

thanhhieu11

mới 13t thật hay đùa vậy không thích gì thì cũng nói nhẹ nhẹ có hơi quá đó diễn đàn là nơi để học hỏi giao lưu mình chỉ nhờ coi ai có giúp mình với xưng cháu là phép lịch sự tối thiểu mà chưa học sao ?

tinikonichiwa

Loving you Chào Mào
Cuối năm ai cũng bận đón tết nên chắc cũng khó. Nếu em ở SG thì nên hỏi mua anh em quen biết ở SG như thế dễ tuyển chim như ý hơn.

thanhhieu11

khổ nổi là e không qen ai hi với e định kím chim miền trung chơi vì giọng rát với thái độ có vẻ lì lắm a có biết ai không giúp em với tks a

chaomao^^py

Moderator
khổ nổi là e không qen ai hi với e định kím chim miền trung chơi vì giọng rát với thái độ có vẻ lì lắm a có biết ai không giúp em với tks a
Ở đâu cũng có chim hay chim dở hết ! EM chạy ra cội gần nhà , tìm anh chủ cội mà bộc bạch , thỉnh thoảng có chim rẻ , ảnh bắt cho 1 con . Ngày xưa mình mới chơi cũng thế , đừng ngại . Chim các tỉnh giá bây giờ chát lắm , trừ khi có bạn bè , AE lâu lâu họ tuyển có chim thì mừng

thanhhieu11

kím mấy chú đó e sợ thành " chờ người nơi ấy luôn đó anh chờ hoài sao không thấy "

thanhhieu11

kím mấy chú đó e sợ thành " chờ người nơi ấy luôn đó anh chờ hoài sao không thấy "

tinikonichiwa

Loving you Chào Mào
chim hay ở SG nhiều lắm em ơi, em thích chim chơi cội cứ ra cội chơi vài hôm rồi hỏi mua

thanhhieu11

hihi tks a nhưng chim mà chơi cội giá ở trên mây xanh đó e định kím 6-8 tháng lồng hoặc 1-2 mùa thôi ma tố chất tí đó anh hihi

Nhà em có 1 em cm đầy đủ tiêu chí anh đưa ra đây:Chim miền Trung nuôi 8 tháng, hót nhiều, hễ chim khác hót là nó hót theo, nếu k thì xù lông chuyện suốt ngày, hót nhiều giọng, có nhiều giọng lạ, hót từ 4 đến 8 âm, giọng đanh rát, đứng chữ C, kè lồng xù lông, chữao gốc gác

thanhhieu11

dạ e định tìm chú khoảng 5 tháng trở lên hoặc thuộc 1-2 mùa giá tb thôi mà tố chất tí để em chăm ạ tks a đã quan tâm

tuanprocm

Đọc qua thấy chủ thớt còn là học trò, lo học thi Đh đi, ngày càng khó. Chim cò có gì nuôi nấy, ham qua dính đạn đó.