nhờ các chuyên gia chim huế tư vấn giúp

quangmai

tình hình là mình đang sở hửu 1 em lăng cô huế.nuôi khoảng 3thang rồi..giọng chim to.chuông...chim củng hung...nhưng chỉ đi giọng 4.5 thôi...các anh em giúp tư vấn giúp mình chim vùng này thế nào không ạ....em xin cảm ơn

toilabiak

Ko có cái hình, cũng ko có clip tư vấn là tư vấn cái giề. nản bác gớm.

lenhattan

Có thầy bói huế nào vào giúp bác ấy vs kìa. Pó tay vs bác này. Có hình + clip mà còn người này 1 ý người kia 1 ý. Huống hồ bác chỉ hỏi suông như vậy. Thượng đế huế củng phải chào thua. Hihi

thietdam

Người ta hỏi chim vùng lăng cô huế thế nào, chứ co nhờ đánh giá chú chim của nga ta đâu các bác, các bac ném ji ma chẳng chú ý ji cả

TUNGBILI

tình hình là mình đang sở hửu 1 em lăng cô huế.nuôi khoảng 3thang rồi..giọng chim to.chuông...chim củng hung...nhưng chỉ đi giọng 4.5 thôi...các anh em giúp tư vấn giúp mình chim vùng này thế nào không ạ....em xin cảm ơn

Lăng Cô thuộc huyện Phú Lộc, TT - Huế, gần đèo Hải Vân và Vườn quốc gia Bạch Mã là nhưng Vùng sinh ra nhưng chú CM Hay (chim Đèo và Bạch Mã giờ tương đối hiếm). Hai năm trước có ông anh đóng quân ở trong đó cho mình một con hiện đang nuôi, chim ngắn đòn nhưng mập mạp giọng tốt, đi tông 7 - 8 âm, siêng mỏ hay ché nhưng chơi giàn chưa được tốt.
Không biết con chim của bạn thế nào, nhưng nếu nuôi mới 3 tháng thì chưa nói lên vấn đề gì đâu. Đang còn là chim bổi thì chưa thể tự tin mà sổ nhưng giọng dài được. Bạn cữ nuôi một thời gian nữa nếu không phát triển thì thả em nó về với thiên nhiên cũng chưa muộn.
Thân!

quangmai

Lăng Cô thuộc huyện Phú Lộc, TT - Huế, gần đèo Hải Vân và Vườn quốc gia Bạch Mã là nhưng Vùng sinh ra nhưng chú CM Hay (chim Đèo và Bạch Mã giờ tương đối hiếm). Hai năm trước có ông anh đóng quân ở trong đó cho mình một con hiện đang nuôi, chim ngắn đòn nhưng mập mạp giọng tốt, đi tông 7 - 8 âm, siêng mỏ hay ché nhưng chơi giàn chưa được tốt.
Không biết con chim của bạn thế nào, nhưng nếu nuôi mới 3 tháng thì chưa nói lên vấn đề gì đâu. Đang còn là chim bổi thì chưa thể tự tin mà sổ nhưng giọng dài được. Bạn cữ nuôi một thời gian nữa nếu không phát triển thì thả em nó về với thiên nhiên cũng chưa muộn.
Thân!

tk bac nhieu..chim cua minh cung ngan don..duoi cung hoi ngan ak...ke long thi cung bit lien tuc..chu khong che ak..

aviation

Chim lăng cô thì nó như chim đèo Bắc rồi đó bạn,bạn cứ tham khảo những clip chim đèo Bắc thì nó ra giọng như nhau đó.Thân

dungnb9

bác cố gắng làm cái clip để ae được thẩm chất giọng e lăng cô huế này!