Nản - có nên từ bỏ đam mê ?

• Người khởi tạo dluat
  • Ngày bắt đầu

dluat

Mỗi sáng khi những chú chào mào cất tiếng hót nó như là chuông báo thức đánh thức cả nhà. Nhưng sáng nay sao im lìm quá? Dậy mở cửa, khi cửa vừa hé đập vào mắt mình là 2 chiếc lồng nằm lăn lóc dưới đất, lông lá, cám nước vương vãi khắp hiên... Lại gần xách những chiếc lồng lên thì nan lồng bị phá banh chành, cầu cóng rớt rụng... Mở khóa cổng ra ngoài thì thấy một cây sào tre vứt ngay cửa... và mình biết chuyện gì đã sảy ra. 2 em má trắng mấy tháng nay mình chăm bẵm cho chúng từng chút một đã bị mấy "con chó tặc" cướp chúng khỏi mình. Chúng đang trổ lông, cả ngày chúng đi gió, la hét và lâu lâu nghe được tiếng bọng của chúng. Nhìn chúng tiến bộ từng ngày mình thấy vui vui và thấy không uổng công chăm bẵm... Cách đây cũng mấy tháng thấy nắng đẹp đem chim ra phơi cũng bị đua mất 2 con.
Giờ mình thấy buồn, thấy nản và muốn từ bỏ đam mê chim cò bao năm nay.
Mình mong AE hãy luôn cẩn trọng, một chút bất cẩn có thể sẽ khiến ta buồn và mất đi đam mê.

Thân!

neo

thành thật chia buồn cùng bạn , ai mà kg tức khi mình đã mất công tuyển chon , nuôi thấy nó tiến bộ từng ngày , đùng cái bọn chim tặc bắt mất , tiếc , giận , buồn ..... cảm giác lẫn lộn thật khó tả , Neo đã từng trải qua cảm giác này rồi
- mới vào đọc mình tưởng là mèo hay chuột bắt chứ , đọc đến cuối mới biết là bọn chim tặc .
- dù sao cũng là kinh ngiệm cho AE org

Neo

Chaomao_dien

Chia buồn cùng bạn nhé,chim cò h cẩn thân ae ak.kẹ nó bác ah.biết đâu dc mà lần,kiems e khác tiếp tục đam me ban ơi.

Chia buồn với bạn. Mất chim và mất chó là buồn lắm. thôi cố gắng duy trì đam mê và cẩn thận hơn.

tomkid

Đã thấm thì bỏ k đc đâu bạn, tom cũng như bạn. Mất, bay, chuột cắn nãn tột cùng. Đấy là chưa nói đến nhiều chuyện khiến mình chán nãn, nhưng chỉ lúc đó or vài tuần là lại na về 1 mớ. Haizz, đã hơn 5 lần muốn bỏ k chơi nữa những bây giờ thì sao, nhà tom vẫn hiện hữu 2 chú cafe.
Xét cho cùng, cái mà đã gọi là thú chơi mỗi khi ăn vào tiềm thức rồi thì bạn cũng sẽ nuôi lại thôi, cho dù chỉ chơi văn nghệ.

dluat

Cám ơn AE đã động viên.
Hôm qua mất cả buổi sáng CN hì hục đồ nghề để sửa lồng + đầu tư thêm cái chống trộm gắn luôn. Mai mốt chắc lại phải đi tuyển thêm mấy em nữa. Đúng là "đam mê" thì " khó " có thể "từ bỏ"...

phuongcty470

Mỗi sáng khi những chú chào mào cất tiếng hót nó như là chuông báo thức đánh thức cả nhà. Nhưng sáng nay sao im lìm quá? Dậy mở cửa, khi cửa vừa hé đập vào mắt mình là 2 chiếc lồng nằm lăn lóc dưới đất, lông lá, cám nước vương vãi khắp hiên... Lại gần xách những chiếc lồng lên thì nan lồng bị phá banh chành, cầu cóng rớt rụng... Mở khóa cổng ra ngoài thì thấy một cây sào tre vứt ngay cửa... và mình biết chuyện gì đã sảy ra. 2 em má trắng mấy tháng nay mình chăm bẵm cho chúng từng chút một đã bị mấy "con chó tặc" cướp chúng khỏi mình. Chúng đang trổ lông, cả ngày chúng đi gió, la hét và lâu lâu nghe được tiếng bọng của chúng. Nhìn chúng tiến bộ từng ngày mình thấy vui vui và thấy không uổng công chăm bẵm... Cách đây cũng mấy tháng thấy nắng đẹp đem chim ra phơi cũng bị đua mất 2 con.
Giờ mình thấy buồn, thấy nản và muốn từ bỏ đam mê chim cò bao năm nay.
Mình mong AE hãy luôn cẩn trọng, một chút bất cẩn có thể sẽ khiến ta buồn và mất đi đam mê.

Thân!
Góp ý chút, bạn bất cẩn quá lần sau tuyển chim về nhớ cẩn thận hơn nha. Tại sao ban đêm bạn ko mang chim vào nhà để mà lại để ở ngoài cho tụi nó móc mất.