Nên nuôi tiếp hay thả ?

Gullit

Mình có chú bổi già rừng bẫy được ở sân thượng , nuôi cũng được 8 tháng rồi nhưng chú ta hót chừng 3 4 âm, rất ít khi nào sổ bọng , kè chim thì lì lắm chỉ chơi cánh thôi , có nên chơi canh bạc này k , con này đúng là ẩn số - Thân

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Bụi đời chợ lớn, khi nào có dịp đi rừng thì thả nó đi bác, thả ở nhà coi như sang chủ mới thôi.

Thôi nuôi đi bác, nuôi cho vui nhà vui cửa, có khi nó là chim mái sổ được 4 âm cũng nên. Nhân tiện mọi ng` cho em hỏi, nhà em nuôi một bé chim mái, hay hót 2 âm, hứng lên thì 4 âm. Khi mà chim trống hót thì con này liền đáp trả, hót liên tục, còn biết chơi cánh, tướng dài đòn, chưa thay lông, má đỏ cũng hơi bự, mào đinh hướng lân, móng trắng, có mấy chấm trắng trên đầu, nhỏ như mấy con kiến con, cỡ khoảng 3,4 chấm (không biết có phải bị tự nhiên hay nhuộm? Con này em mua ở trong lồng tập thể, khi đứng coi chim thấy nó hót, thích quá nên mua, nhìn cũng hơi giống trống, ai ngờ mái) AE cho hỏi có nên nuôi không? Cũng nuôi được khoảng 1 tuần rồi, còn đâm lồng, cách 2m mới hót.

Gullit

nhà ở sài gòn thả cũng vậy bác ơi ,mũ lân tướng bóng độ , hót hét phát chán , chắc rằm thả em nó quá :))))

tinbmt1975

Nếu là mái thì thả em nó đi bạn, còn trống thì cứ tiếp tục nuôi, biết đâu 1 ngày đẹp trời em nó sổ.

sieuquayhg

Thôi nuôi đi bác, nuôi cho vui nhà vui cửa, có khi nó là chim mái sổ được 4 âm cũng nên. Nhân tiện mọi ng` cho em hỏi, nhà em nuôi một bé chim mái, hay hót 2 âm, hứng lên thì 4 âm. Khi mà chim trống hót thì con này liền đáp trả, hót liên tục, còn biết chơi cánh, tướng dài đòn, chưa thay lông, má đỏ cũng hơi bự, mào đinh hướng lân, móng trắng, có mấy chấm trắng trên đầu, nhỏ như mấy con kiến con, cỡ khoảng 3,4 chấm (không biết có phải bị tự nhiên hay nhuộm? Con này em mua ở trong lồng tập thể, khi đứng coi chim thấy nó hót, thích quá nên mua, nhìn cũng hơi giống trống, ai ngờ mái) AE cho hỏi có nên nuôi không? Cũng nuôi được khoảng 1 tuần rồi, còn đâm lồng, cách 2m mới hót.

Sao mà bác biết là mái cơ chứ. Em chưa thấy mái nào mà chơi cánh với đực bao giờ cả

thai

cắt hết lông đuôi lông mào đi bác rùi thả . làm vậy người ta thấy xấu người ta ko bẫy lại . cho em nó dc tự Văn Do

huutuanqc

Mình có chú bổi già rừng bẫy được ở sân thượng , nuôi cũng được 8 tháng rồi nhưng chú ta hót chừng 3 4 âm, rất ít khi nào sổ bọng , kè chim thì lì lắm chỉ chơi cánh thôi , có nên chơi canh bạc này k , con này đúng là ẩn số - Thân
nếu bác không nuôi thì để cho em nha.Em đang cần con như vậy để kích thích con chim nhà em.

khocute

cứ để xem sao đi anh .em có con mộc kè chim 2 mùa chơi giàn mà chơi bong không à , đặc biệt ko chơi cánh dù búng 1 cái chim khoang 1 tháng lông ko biết sao nưã có ae naò găp thơp này chưa nhỉ?

secrethung

Sao mà bác biết là mái cơ chứ. Em chưa thấy mái nào mà chơi cánh với đực bao giờ cả
Em thì em bị rồi bác ah. Bữa em đi mua 1 em, bạn ấy vác chim ra kè lồng với chim em định mua. Tướng chim thì hơi nhỏ con đã thấy nghi nghi rồi, nhưng được cái em nó mào lân, gốc mào dày, kè lồng thì vẫn dựng mào, nhấp nhấp cánh mới lạ chứ. Nhưng mua về thì hôm sau nghe mấy em chim khác hót, nó hót trả thì ôi thôi "tịt khìu liu..." thế là xong.