nên hay không nên.

caphesua

E thấy org mình có phần tài chính diễn đàn.theo cá nhân e thấy cái này cũng hay .vây e xin có ý kiến thế này để ae chúng ta góp ý.theo e thì chúng ta nên lập ra 1 cái quĩ.tiền này sẽ đc 1 bác trong ban điều hành đứng ra làm thủ quĩ .chi tiêu cho các hoạt động của d đ .vd như đau ốm bệnh tật gì đó thì ta đã có quĩ riêng để chia sẽ thăm hỏi ae 1 cách nhanh chóng (chứ vưa rồi e thấy vụ bác toantieuphong chúng ta phản ứng hơi chậm).hoặc gởi những món quà có ý nghĩa về tinh thần cho các cuộc thi của ae nghệ nhân trong hội.
Còn về khoản gây quĩ như thế nào thì theo e ae org mỗi người đóng góp 50k.số tiền đó gom lại và chuyển cho thủ quĩ rồi sau đó thủ quĩ thống kê và đưa danh sách cũng như tổng số lên cho ae biết.
Trong 1 năm hoạt động nếu số tiền trên cò dư ra thì theo e ta nên xem xét ae nào trong org có hoàn cảnh thật sự khó khăn thì ta cho họ mượn số tiền đó để làm vốn làm ăn và trong 1 năm phải trả lại cho quĩ d đ để tiếp tục cho ae nào cần vay tiếp.theo ý kiến cá nhân của e là như vậy.các bác có ý kiến gì nữa thì cứ nêu lên ae ta cùng thảo luận.(theo ý riêng của e có gì kg phải mong các bạn bỏ qua)
Thân ái.caphesua

caphesua

E thấy hình như vấn đề này ae ta kg quan tâm cho lắm hỷ .hjhj e tâm huyết vấn đề này lắm đáy mấy bác ah

doan nguyen

đó là mặt tích cực, còn mặt tiêu cực và kim chỉ nam của diễn đàn bác cũng nên xem xét đến, tuy nhỏ nhưng có thể đánh sập diễn đàn bác ah

caphesua

đó là mặt tích cực, còn mặt tiêu cực và kim chỉ nam của diễn đàn bác cũng nên xem xét đến, tuy nhỏ nhưng có thể đánh sập diễn đàn bác ah
E cũng đã nghĩ tới việc đó.nhưng e nghĩ sự minh bạch sẽ giải quyết vấn đề này bác ah

mecm

vấn đê này cũng nhìu ng đưa ra mà chưa thấy khả quan nên dđ chưa làm đó bác

caphesua

vấn đê này cũng nhìu ng đưa ra mà chưa thấy khả quan nên dđ chưa làm đó bác
Vì rứa cho nên mình mới khởi tạo pic này để ae vào đóng góp đó mecm ơi.dạo này gialai nắng chắc chim còcăng lắm hỷ

gaututi

E cũng đã nghĩ tới việc đó.nhưng e nghĩ sự minh bạch sẽ giải quyết vấn đề này bác ah
vàng thau lẫn lộn, trắng đen cũng khó lường, ý tốt của bác anh em ghi nhận, nhưng có 1 số nhỏ người lại nghĩ khác

phineas710

vì ở quy mô toàn quốc nên việc thống kê cũng như xử lý rất khó khăn
em thiết nghĩ mình nên chia ra từng quỹ nhỏ ở từng tỉnh thành sẽ dễ quản lý và khả thi hơn..... việc sử dụng quỹ cũng sẽ kịp thời và hợp lý hơn ^^

nhocchip_vt

mắc công chẳng thà có ai bệnh tận,neo đơn j đó thì ae post cái bài rồi gây quỹ quyên góp đi thăm luôn như các diễn đàn khác hay làm