MS05 | Bổi già tham dự VCK | Chủ nhân Chào Mào Bổi

Bạn có bình chọn cho chú chim này đoạt giải chú chim xuất sắc nhất?

• Số thành viên bình chọn
    48
  • Poll closed .

chaomaoankhe

Cội Ánh Trăng
Con bổi của a Chiêu chơi quá hay, vô địch 100% rồi chứ còn gì nữa, chúc mừng có chú chim hay quá.

pepsi47

Moderator
Con này chơi quạt cặp cánh làm 2 con bên cạnh buồn ngủ luôn kìa, chim chơi quá đỉnh thanh sắc bộ đủ hết 100% là giải nhất thuyết phục rồi, thân pepsi47.

toiyeuchaomao

Chào Mào Phú Yên
không bàn luận nhiều ..... ủng hộ em bổi già rừng một vé vô địch
thân chào

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
Cám ơn các AE đã bình chọn cho chú bổi. Hẹn gặp lại ở Nha trang 9/6 nhé. chào mào bổi .Thân

cmdienkhanh

Mình không hiểu em nầy có phải là chào mào không nữa? :) cọp beo thì đúng hơn... cảm ơn bác Chiêu đã cho tôi mở rộng tầm mắt về sự hoàn hảo của nét đẹp của Chào mào, nếu đc vote nhiều tôi sẽ vote 10 phiếu cho em bổi già này... đúng là gừng càng già càng cay.
Thanks

chimbochao

Một clip thật hoàn hảo. Chúc mừng chủ sở hữu chú chim này! Tuy nhiên không biết độ bền của em nó có duy trì được khoảng vài ba tiếng không bác chủ? Rất mong bác chủ chia sẻ thông tin về em CM này. Xin cảm ơn!

soncao3008

Em này quả là quá đẳng cấp. Nếu quay đc clip e nó chơi giàn bác cho ae tham khảo với nhé.

chipchip0203

phải nói là đẳng cấp thật, không còn từ gì có thể miêu tả nổi, nết chơi quá hay:)

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
Cám ơn các AE đã chia sẽ. Chú bổi này hiện còn nhát người, ra cội chơi khá bền, chơi không hay như trong clip . Nhưng phải vắng người chim mới chơi. chỉ cần trong vòng 3m người nào qua lại hoặc đưa tay vuốt tóc là chim nhát, sau khi người đi qua chim mới đấu lại. Thân.

hoichaomao

Đúng là đẳng cấp của chú chim, quá tuyệt vời. k có gì có thể hoàn hảo hơn. chúc mừng chủ chim 

duongchulam

Đồng Nai có chim vùng Bảo Bình - Long Khánh khá nổi tiếng. Không biết em nó có phải thuộc vùng này ko
EM chơi dòng bảo bình long khánh khá lâu rồi nên thiết nghĩ em này đi 1 số giọng giống chim phương lâm định quán hơn là bảo bình đó anh. Nếu có clip giọng solo thì anh em mới chắc chắn hơn nhiều

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn

Nhờ bác nào chơi chim Ở Đồng Nai vào xem giúp mình chim thuộc vùng nào nhé. Mình nghĩ em này chim Biên Hòa. Thank

THACHLUUMOC

chim bổi là vây mà bac nhà em cũng có một em bổi phải nuôi em no 4,5 năm rùi mà giờ em mới chơi được chúc bác thành công nhé vì ae mình là người đam mê và yêu quý nó mà ..hihihi chúc ae manh khỏe happy.

t2t

CLB Chào Mào Gia Định

Nhờ bác nào chơi chim Ở Đồng Nai vào xem giúp mình chim thuộc vùng nào nhé. Mình nghĩ em này chim Biên Hòa. Thank

Lâu quá mới nghe lại giọng chim quê mình, bây giờ tìm một chú chim có chất giọng hay và uy lực thế này thực sự rất hiếm và mình luôn tự hào về chất giọng vùng chim quê mình.Xin chúc mừng chủ nhân nhé.

Theo mình đây là một chú chim rất già rừng, Thanh Đanh và rất luyến láy, bắn tông khá nhanh đầy uy lực. Nếu không lầm thì đây là chim vùng Kim Long (Láng Lớn) nay thuộc Bà Rịa - Vũng tàu (trước thì thuộc Đồng nai). là sự kết hợp nết đấu của vùng chim Bảo Bình và chất giọng của chim Đồi Rìu

Thân,

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
Cám ơn Thái đã tìm về nguồn gốc chú bổi MS05. Thì ra chú này ở Bà Rịa, giáp ranh tỉnh Đồng Nai. Có thể nó là chim Kim Long, hay Bảo Bình, Phương Lâm không?. Nhờ AE nào đã chơi dòng chim này xem chính xác em nó thuộc vùng nào.

Chắc em này còn lâu mới có số 7 trong MS05 phải hem Thái, Thân.