Man mác buồn!!!

anhtuanhp

Chào ae ORG,buồn quá chẳng biết dãi bày cùng ai thôi thì lên chia sẻ cùng ae.Chẳng là do bận đi xa mấy hôm thế là mang 2 chú chào mào sang nhà thằng e háng xóm gửi nhờ nó cho ăn uống hộ. 1 e thì thay lông gần xong rồi,còn 1 e thì đang vào lửa. Xa nhà có mấy hôm mà lòng cứ lo lắng k biết ở nhà chim chóc tnao,chỉ mong sớm hoàn thành công việc để về.Xong 3 ngày đi công tác về đến nhà nửa vui nửa lo,mọi khi về là nghe thấy tiếng 2 e nó ngay nhưng hnay k thấy động tĩnh gì,cất vội cái ba lô vào nhà chạy qua bên nhà thằng e xem tnao. Các bác có hình dung ra cảnh tượng gì k:( Chim thì vẫn còn,nhưng mặt mũi 2 e xước và rụng hết lông mặt,lông cánh thì con 2,3 cộng:(( nhìn mà k tưởng tượng ra điều gì nữa đã xảy ra nữa. Đợi thằng e đi học về hỏi nó thì n trả lời 1 câu xanh rờn với vẻ mặt hồn nhiên "E thấy 2 con để gần nhau n cứ hót rồi bám vào lồng đồi mổ nhau thế là e cho vào chung 1 lồng để xem chúng n đánh nhau có giống gà chọi k". Biết nói gì nữa hả các bác,thế có đau k cơ chứ,mình nuôi thì nâng niu từng tí 1,mới đi có 3 hm về nhìn thảm quá,trách n thì cũng k đành. K biết chỗ bị mất lông có mọc nữa k các bác nhỉ. bác nào mà gặp trường hợp như e thì phải dặn kĩ đừng cho thông lồng nha mấy bác. Thân

rytomje

chia buồn cùng bác, sau nay nhờ ai có kinh nghiệm hơn chăm nhé, hoặc ra cội gửi cho bảo đảm.

KhucNhacXua

Chia buồn cùng bác, chơi CM và việc đi công tác, về quê.. Hầu như anh em chơi ai cũng gặp phải. . Trước đây mình cũng nhức đầu vụ này, sau khắc phục rất đơn giản cho một lần đi công tác 10 ngày : bạn mua 2 hoặc 3 ống nước dài, cám bỏ đầy 2 cống lớn,C chuối 2 trái 1 chín huờm, một hơi xanh.. Bạn cứ test thử trong quá trình nuôi để canh được lượng cám, nước, trái cây.. Làm vài lần sẽ có kinh nghiệm.. Sau này cứ an tâm đi công tác.

xongmui98m

Game Counter Strike được đánh giá là siêu phẩm X7 trên mobile với kịch bản hấp dẫn, dễ chơi hơn những game nhập vai khác đồng thời hỗ trợ nhiều hệ điều hành Java, Android sắp tới là iOS và Window Phone.

Giới thiệu game Counter Strike
Đến với Hiên Viên Kiếm trải nghiệm những trận chiến PK đỉnh cao của các anh hùng hào kiệt đến từ 6 môn phái. Mỗi môn phái mang có những tính năng, phẩm chất, thế mạnh và khả năng chiến đấu khác nhau khiến cho những trận chiến trở nên khó lường nghịch đổi sao dời bất ngờ, mang tới tính gay cấn, hồi hộp và hấp dẫn đối với người chơi.

Sau những trận chiến căng thẳng và quyết liệt người chơi có cơ hội giao lưu với với bạn bè với hệ thống tương tác cộng đồng: hảo hữu, thù địch, bang hội, gia tộc, hội, nhóm …. một cách gắn kết nhất.

Counter Strike, thế giới của Tiên, Ma, Yêu, Đạo. Chỉ gói gọn trong 3 chữ Hiên Viên Kiếm mà chứa đựng tình yêu và thù hận, xấu xa và tốt đẹp, chứa đựng cả âm mưu, dục vọng cũng như những điều thuần khiết nhất của loài người.
Chơi Game Hiên Viên Kiếm ngay hôm nay các bạn nhé!!
game android|ứng dụng android|tải game android

hieppro88

Chia buồn cùng bác, chơi CM và việc đi công tác, về quê.. Hầu như anh em chơi ai cũng gặp phải. . Trước đây mình cũng nhức đầu vụ này, sau khắc phục rất đơn giản cho một lần đi công tác 10 ngày : bạn mua 2 hoặc 3 ống nước dài, cám bỏ đầy 2 cống lớn,C chuối 2 trái 1 chín huờm, một hơi xanh.. Bạn cứ test thử trong quá trình nuôi để canh được lượng cám, nước, trái cây.. Làm vài lần sẽ có kinh nghiệm.. Sau này cứ an tâm đi công tác.
chuẩn luôn em cũng thế , khi về chim vẫn căng không ảnh hưởng gì mấy

thangaka

xin chia buồn, bác tách hẳn 2 em nó ra dung đê nhin nhau nữa trum ao lông chăm sóc như binh thường là lông mới se mọc lên thôi

jun

tớ đi đâu xa toàn 2 cóng cám, 3 cóng nước 1 quả chuối, cũng đc 1 tuần đấy

1 nổi buồn da diết , khi thấy 2 e chim cưng , mới ngày nào đi còn lông lá đầy mình , h về thì te tua . Nỗi buồn này chỉ có những người hàng ngày chăm nó . Chúc pác sớm vực dậy 2 em nó .
Thân .

anhtuanhp

cảm ơn bác nhiều,có lẽ e cũng phải làm theo bác. Thân.

anhtuanhp

1 nổi buồn da diết , khi thấy 2 e chim cưng , mới ngày nào đi còn lông lá đầy mình , h về thì te tua . Nỗi buồn này chỉ có những người hàng ngày chăm nó . Chúc pác sớm vực dậy 2 em nó .
Thân .
đúng r đấy bác ạ,may mà 2 e nó chỉ bị te tua lông lá chứ k bị chấn thương chỗ nào. Thân.

chungcaptain

Chia buồn cùng chủ thớt. Nếu chỉ bị lông lá thì dần dần sẽ mọc lại. Chỉ sợ cái là thằng em bác nó cho thông lồng lâu quá thì việc vực lại cái con bị thua lâu lắm.

coem_05

Bác vẫn may hơn mình. Đêm qua chim em mất nguyên cái cánh vì con chuột. Đau quá mà thấy nản nản nữa chứ. Chim vừa xong lông, chớm lửa giờ thì thảm rồi...thương nó mà chịu.