mở topic cho các khu vực Bắc-Trung-Nam

caube1002

tôi xin có ý kiến thế này anh em trong diễn đàn xem rồi ủng hộ nhé.
- để tiện cho việc diễn đàn phát triển mạnh hơn, anh em trong diễn đàn gắn bó hơn tôi xin đề nghị BQT mở các topic cho các khu vực Bắc - Trung - Nam
mỗi vùng có 1 topic riêng để anh em trong vùng có thể giao lưu với nhau, giúp đỡ nhau như: mua chim, lồng, cám, thi thoảng mang chim đến giao lưu
- nói thật bây giờ ra chợ muốn mua được con chim đẹp khó lắm, nếu có thì đắt lắm với lại chẳng tin tưởng được bố con thằng nào. nếu có cái topic của từng vùng thì có thể mua bán chim của nhau. chứ bây giờ em ở HN mà mua chim tận miền trung gửi ra thì mất công quá, vận chuyển đường dài phức tạp.....
mong anh em ủng hộ và cho ý kiến!

melumeli

- để tiện cho việc diễn đàn phát triển mạnh hơn, anh em trong diễn đàn gắn bó hơn tôi xin đề nghị BQT mở các topic cho các khu vực Bắc - Trung - Nam
mỗi vùng có 1 topic riêng để anh em trong vùng có thể giao lưu với nhau, giúp đỡ nhau như: mua chim, lồng, cám, thi thoảng mang chim đến giao lưu
- nói thật bây giờ ra chợ muốn mua được con chim đẹp khó lắm, nếu có thì đắt lắm với lại chẳng tin tưởng được bố con thằng nào. nếu có cái topic của từng vùng thì có thể mua bán chim của nhau. chứ bây giờ em ở HN mà mua chim tận miền trung gửi ra thì mất công quá, vận chuyển đường dài phức tạp.....

Mắt thấy mà Bác cũng không tin, mua tĩnh xa thì vận chuyển phức tạp...càng khó tin hơn.
Vậy Bác nên mua chim tại Hội, chim đang chơi trên giàn.
Thân

VipClub

Vua Chào Mào
Nếu như ý bạn nói chi thành nhóm thì chia rẻ nội bộ và tình trạng này ko có lợi cho diển đàn .
Nếu muốn mở 1 box riêng để giao lưu mua bán thì có lẻ sẻ ko bao giờ có. Diển đàn là nơi anh em mọi nơi để trao đổi kinh nghiệm với mục đích học hỏi và chia sẻ. không phải là thương mại bạn nhé !

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
Chào mừng thành viên mới đến với diễn đàn,
Chào bác,ý kiến của bác BQT xin tếp thu nhưng theo mình thì nó không hợp lý vì Bác sinh hoạt tạo ORG 1 thời gian quen biết anh em 3 miền thì việc tuyển chim cho nhau là đơn giản và chim cũng có chất lượng tốt vì anh em tuyển giúp là chính .Anh em ở HN cũng đã nhờ anh em miền Trung- Nam tuyển giúp nè.
Còn việc của bác chủ yếu đề cấp đến vấn đề mua bán thưa với bác là siễn đàn chaomao.org mở ra là mục đích trao đổi kinh nghiệm nuôi dưỡng huấn luyện là chính chứ không khuyến khích việc mua bán ah.
Chúc bác có nhưng giây phút vui vẻ

hieuhp

bác nói có ý đúng đấy mua hay chọn được chim để chơi mà không có thông tin chính xác thì chỉ ăn quả lừa thôi.mình vừa bị xong nên rất chia sẻ với ý kiến của bác khó tin được kể cả< già cũng láo toét như trẻ ranh :mad:> tuy nhiên dd là nơi giao lưu của anh em cả 3 miền nên ko nên tách rời xé lẻ topic ra được ban ạ.vì ở đây không chỉ là về chim mà anh em còn tìm hiểu văn hóa phong cách sống của nhau cũng như tìm hiểu được cả người tốt hay xấu nữa < vấn đề nó chỉ là thời gian thôi tốt xấu nó lộ ra hết ấy mà >:cool:

caube1002

các bác không nên hiểu lầm em theo khía cạnh thương mại. diễn đàn mở ra là để anh em giao lưu học hỏi, trao đổi kinh nghiệm. hiện tại diễn đàn có khoảng 3000 thành viên, nhưng rất nhiều người ở cùng miền với nhau lại không biết nhau, tại sao cứ phải nhờ anh em ở tận miền trung, miền nam tuyển chim hộ (trừ khi bác nào cần chim vùng nào đó) trong khi diễn đàn cũng có rất nhiều người ở miền bắc. ý của em là như vậy các bác à. điều nầy rất có ích cho những người mới vào nghề như em.

thodeco

các bác không nên hiểu lầm em theo khía cạnh thương mại. diễn đàn mở ra là để anh em giao lưu học hỏi, trao đổi kinh nghiệm. hiện tại diễn đàn có khoảng 3000 thành viên, nhưng rất nhiều người ở cùng miền với nhau lại không biết nhau, tại sao cứ phải nhờ anh em ở tận miền trung, miền nam tuyển chim hộ (trừ khi bác nào cần chim vùng nào đó) trong khi diễn đàn cũng có rất nhiều người ở miền bắc. ý của em là như vậy các bác à. điều nầy rất có ích cho những người mới vào nghề như em.
nêu bác tuyển thì cứ mở topic nhờ ae ai ở miền bắc giống bác thì ae giúp thôi chứ sao lại phải lặp nhóm phân biệt 3 miền,ae ở đây giao lưu đc cái khác vừng miền càng thêm tình thâm giao mà bác

vubaucat

nếu ae ở sg muốn tuyển chim thì pm mình.thấy đc bắt,còn ko thì uống cafe giao luu chơi.

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Không ấy thì nhờ các thành viên uy tín của diễn đàn ORG tuyển giúp, chúc bác sớm có chim hay.

Thân, black_fish9402