Mời Bạn Neo , thanhchi89 , TVC , CheC và nhiều bạn khác bỏ chút thời gian vào đây

2anhchuoi

Đọc xong bài của các bác toét hết cả mắt, ong hết cả thủ, chả bù quê em đầy chim ko ai thèm bẫy, mai đi bẫy phát cho đỡ ong thủ, bác nào xin bổi ko mai dc em tặng.

neo

ok cảm ơn bạn , mình đọc tới đọc lui , đọc đi đọc lại , nghĩ hút điếu thuốc đọc 1 lần nữa , ngồi suy nghĩ 5 phút rồi trả lời bạn

chắc có lẽ từ mai mình sẽ nghĩ hưu sớm thôi , cho mồi vào lông nuôi cảnh luôn

nhưng khổ 1 cái là cái máu ghiền coi chim đấu nó ăn sâu vào mình rồi

giờ mình phải làm sao ?

???????

tuy nhiên mua tuyển bổi của mình cũng hết rồi , vì sài gòn nay đã mưa và chim đã làm tổ nuôi con , nên mình nghĩ hưu tạm vậy

chimcuccu!!

cái gì cũng có 2 mặt các bạn chim cò cũng là đam mê nhưng làm sao để đam mê đó 1 cách hơp lý nhất hạn chế tác động tiêu cực đến môi trường bên ngoài là tốt nhất .hãy để cho những chú chim có thời gian sinh sản ra những đứa con tương lai để chúng ta còn có hy vọng được nghe tiếng chim hót ở những nơi thuộc về nó...! thank các bạn.

nhozkoy

Theo mình nghĩ còn tùy vào cách nguoi ta di bay hay cách chơi của họ. Đừng nên đánh giá cách họ làm mà hãy nhìn cách họ làm vào mục đích jh nhé. Thân chào bạn.

nhozkoy

Đang tính gia nhập cuoc dua cung bac neo chưa jh đã bị áp đảo tinh thần òy.pó tay luon.

Jack Dam

1 lời bình để cho ae tiếp tục cuộc đua,
1. tôi sẽ suy ngẫm lại khi cm được đưa vào danh sách đọng vật quý hiếm của vn,
2, ae bẫy bắt chỉ là 1 phần nhỏ của tảng băng chìm,
3. Khi mà các bạn cũng đang chơi chim thì cũng đừng nên lên án sự săn bắt này vì ở bất cứ đâu có cầu thì mới có cung
4, bài viết này hơi lãng khi chinh chủ pic lại là người bẫy bắt. Liệu khi bạn suy ngẫm rồi bạn có bẫy bắt nữa không hay là giải nghệ luôn xem như tích chút đức vì mình từng tận diệt nó
5, nếu ai đó lên án nhưng người bẫy chim thì nên giải nghệ, và hãy phóng sanh tất cả những con chim mình có vào thiên nhiên

dungchaomaovt

đã đọc bài dẫn của bạn, bài viết rât hay và có tâm huyết, nói lên tình hình chung của những con chim rừng bị đánh bắt vô tội vạ. Và có cảm nhận riêng là nguyên nhân chính vẫn là những người đánh bắt bằng lưới, bàng những phương pháp tận diet. còn 1 sô anh em nghệ nhân mê bẫy chim, hoặc những người bẫy chim bằng lồng để kinh doanh cũng không khó để làm vắng bóng chim rừng đến mức đó, một phần cũng nhờ những anh em này mà những con chim rừng bẫy đấu mới đên dc tay những anh em kg có điều kiện đi bẫy. hehe,đooi lời cảm nhận cho nó vui.

ChaomaoS

Mấy anh em bẫy đấu không ảnh hưởng nhiều đâu, cái chính là cái đội bấy keo bẫy lưới kìa, cái đó mới là tận diệt. Ngày bé, mình cũng bẫy đấu suốt mà có thấy chim suy giảm đâu. Thiết nghĩ, các anh em chơi chào mào đừng bao giờ mua chim bẫy lưới nữa thì có lẽ là tốt hơn.

Chéc

http://www.chaomao.org/threads/7594...hơi-chào-mào-yêu-chào-mào-vào-đọc-và-suy-ngẫm...
bài này mình đọc cũng 2 năm rồi.... lâu rồi ... với hơi dài nhưng mong các bạn bỏ chút thời gian đọc và suy ngẫm... chứ dạo này các bạn chạy đua vũ trang gì gì đó đó giữ quá
chỉ là góp ý chứ không có ý gì khác mong các bác đừng hiểu lầm
chơi thì chơi đừng lôi kéo tôi vào, tôi ko chạy đua cũng không có vũ trang nào hết, thích thì đi bẩy, mệt thì ở nhà...thank vì có tấm lòng bao dung và nhân ái.

chaomaopr

http://www.chaomao.org/threads/7594...hơi-chào-mào-yêu-chào-mào-vào-đọc-và-suy-ngẫm...
bài này mình đọc cũng 2 năm rồi.... lâu rồi ... với hơi dài nhưng mong các bạn bỏ chút thời gian đọc và suy ngẫm... chứ dạo này các bạn chạy đua vũ trang gì gì đó đó giữ quá
chỉ là góp ý chứ không có ý gì khác mong các bác đừng hiểu lầm

Bạn hiểu sai vấn đề rồi đó anh bạn. Chim bẫy lồng thì khi vào mùa sinh sản nó ít khi nào đá đễ dính bẫy. bạn nên nhớ chào mào bị tận diệt là do bẫy lưới chứ ko phải bẫy đấu. và tầm hết thánga này những ae đi bẫy vì đam Mê như Neo,TVC... sẽ gác lồng. Hơn nữa bạn có tháy Mấy ae này bắt ổ chào mào con đi bán ko? Ko phải nói chú chim Mấy ae này bẫy 1 Năm ko bằng 1Người đánh lưới 1 ngày

neo

chơi thì chơi đừng lôi kéo tôi vào, tôi ko chạy đua cũng không có vũ trang nào hết, thích thì đi bẩy, mệt thì ở nhà...thank vì có tấm lòng bao dung và nhân ái.
Neo thành thật xin lỗi nếu Neo làm gì đó mà Chéc kg vui , Neo đang suy nghĩ có lẽ phải xử lý 2 con mồi luôn , kiếm 1 con thả vô avi nghe nó hót chơi thôi

neo

Bạn hiểu sai vấn đề rồi đó anh bạn. Chim bẫy lồng thì khi vào mùa sinh sản nó ít khi nào đá đễ dính bẫy. bạn nên nhớ chào mào bị tận diệt là do bẫy lưới chứ ko phải bẫy đấu. và tầm hết thánga này những ae đi bẫy vì đam Mê như Neo,TVC... sẽ gác lồng. Hơn nữa bạn có tháy Mấy ae này bắt ổ chào mào con đi bán ko? Ko phải nói chú chim Mấy ae này bẫy 1 Năm ko bằng 1Người đánh lưới 1 ngày
trưa ghé nha ,có quà cho Bạn đó , đem theo cái áo lồng là đươc

chaomaosathay

em hoàn toàn thống nhất quan điểm với bác. năm trước e ra trường ko cs việc làm, ở nhà đi cạo mủ cao su nên thời gian rảnh rổi nhiều. e đi bẩy 1 năm tính ra chưa tới 30 con thì sao bằng bẩy lưới nó quét 1 phát. chúng ta chỉ lên án bẩy lưới tận diệt thui, chứ anh em bẩy đấu thì ko ảnh hưởng tới chim trời nhiều đâu.

damrong

nếu cứ đánh bắt bằng lưới thì mình nghĩ ngày vắng tiếng hót chào mào ngoài tự nhiên sẽ không còn xa,

WTF

Tôi thì nghĩ nó là một cái thú chơi của ông bà ta thời xưa truyền lại cho con cháu, giờ con cháu bỏ thì bất hiếu quá, nên tiếp tục phát huy :rolleyes:(Đừng đem nước ngoài ra so sánh với việt nam, vì việt nam ta 1000 năm sau cũng chưa bằng họ).

vinhdq

Neo thành thật xin lỗi nếu Neo làm gì đó mà Chéc kg vui , Neo đang suy nghĩ có lẽ phải xử lý 2 con mồi luôn , kiếm 1 con thả vô avi nghe nó hót chơi thôi
Ý ...ý từ từ nghĩ hưu thú đam mê mà, như cmt trước mình có góp ý là nên thả những em không vừa ý mình, còn chuyện đam mê thì cứ thực hiện. Có người chơi chim để đi thi đi cafe.... thì cũng có người thì bẫy thích cái cảm giác đâú đá chim rừng với chim mồi. Khi nào mà bẫy tận diệt kia kìa thì mới xem xét lại. Còn bạn mình vẫn vote cho bạn về cách chơi và sự nhiệt tình của bạn. Vài dòng suy nghĩ gửi đến Neo.
Thân!

Chéc

nói đây là nói chủ topic Bác à! còn chuyện cách chơi thì mỗi người mỗi cách, đi bẩy cũng là cái thú, nhiều người còn có thú đi bắn chim về nhậu. Ae mình cũng may là bẩy về chơi, kết nhau thì tặng, ai hỏi thì bán...thế thôi.

Thuan_ND

Em thấy vấn đề là mình chơi chim nhưng mình không tận diệt là được rùi. Còn mỗi người có một cách suy nghĩ riêng. Mình bẫy chim thì 1 tháng cũng chỉ được 5 đến 7 con chim trống còn bọn đi đánh lưới hay bắn súng thì 1 ngày người ta bắt bao nhiêu con và bắt tất cả cái gì có thể?

xellosak

nói thật cho đi bẫy để mà bẫy hết chim rừng thì có mà bẫy tới năm 15xxxx